Cần giúp: ai mách dùm cách chữa rụng tóc :(

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecuhieu, 15/9/2009.

1. mecuhieu

mecuhieu Thành viên đạt chuẩn

mình bị rụng tóc nhiều quá các mẹ ơi!
    mỗi lần gội hoặc chải đầu
    tóc mình rụng ra từng búi.càng ngày tóc càng mỏng
    các mẹ có ai biết cách nào chữa rụng tóc mách dùm mình với

cảm ơn các mẹ nhé! :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuhieu
    Đang tải...

2. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

mecuhieu thích bài này.
  3. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

Chị ơi chị đổi dầu gội đầu đi. Chứ tiếp tục sử dụng thì nguy hiểm lắm. Một chân tóc chỉ mọc đi mọc lại có 25 lần thôi. Hết 25 lần thì ko mọc nữa coi như là........hết ----- tóc. nếu chị quan tâm thì chát với em nhé: thanhnt_lcc.

mecuhieu thích bài này.
  4. mecuaNgocvaQuynhAnh

mecuaNgocvaQuynhAnh Hãy là chim Hải Âu

Bạn gọi điện cho bs Liên - ĐH Y hà nội. Tel: 0982405218. Nhà chị ấy chữa bằng đông y. Có vài chục ca mọc tóc trở lại rồi.

mecuhieu thích bài này.
  5. Mitshubishi

Mitshubishi Thành viên chính thức

- Gội bằng thảo dược thay cho hóa chất (vỏ bưởi ,bồ kết, cây hoa ngũ sắc,lá vừng đen...)
    or dùng loại dầu gội đầu loại tốt nhiều dưỡng tóc cũng được nhỉ.
    - Ăn uống đủ chất , sau sinh nên bổ sung sớm các vitamin tổng hợp + sắt
    - Bạn mua Hà thủ ô đỏ (đã chế) 70 g về sắc với đỗ đen 50g X uống trong 15 ngày ,mỗi ngày uống 1 lần. Nhược điểm: Táo bón,khó uống,nên ăn nhiều rau,khoai lang...)

cũng tác dụng nhưng chậm hơn Biotin và Bepanthene.

( nếu ngại sắc qua nhà mình lấy Cao lỏng hà thủ ô 14K /1 gói,ngày u 1 gói) ;)

Sửa lần cuối: 15/9/2009
  6. me ni

me ni Thành viên mới

Hiện tượng rụng tóc xảy ra do một số nguyên nhân khác nhau và có thể mang tính chất tạm thời hay nghiêm trọng tùy thuộc vào từng trường hợp. Sau đây là hướng dẫn của chúng tôi trong vấn đề đối phó với nạn rụng tóc.
    Tóc của chúng ta tự mọc lại thường xuyên trong suốt cả cuộc đời – có khoảng 20 đến 30 chu kỳ trong một đời người! Việc cắt tóc giúp phục hồi sinh khí cần thiết để tóc có thể phát triển tốt hơn.

Các chu kỳ của tóc

- Mọc. Trong chu kỳ mọc tóc, tóc mọc khoảng 1 cm mỗi tháng (tốc độ này chậm lại khi chúng ta già đi, nhưng sẽ nhanh hơn vào mùa hè). Chu kỳ này kéo dài từ 4 đến 6 năm đối với phụ nữ. 80% tóc đang ở trong giai đoạn mọc trong khi phần còn lại không mọc tiếp nữa và bắt đầu rụng xuống.
    - Kết thúc chu kỳ mọc. Tóc của chúng ta trải qua một thời kỳ mà tóc không tiếp tục mọc nữa. Thời kỳ này kéo dài từ 3 đến 4 tuần.
    - Rụng tóc. Hiện tượng rụng tóc xảy ra khi tóc tiếp tục mọc và tóc thôi mọc “gặp” nhau. Tóc tiếp tục mọc sẽ đẩy tóc thôi mọc và khiến cho nó rụng xuống. Giai đoạn này kéo dài từ 1 đến 3 tháng.
    - Bạn có biết? Một đầu tóc có khoảng 100,000 đến 150,000 sợi tóc (300 sợi tóc trên mỗi cm2).

Sự sụt giảm mật độ tóc
    Quá trình mọc tóc tiến hóa theo thời gian và kết quả là chu kỳ mọc tóc sẽ giảm xuống tỉ lệ thuận với tuổi tác. Đó là lý do tóc trên đầu bà ngoại không còn dày như của chúng ta nữa!

mecuhieu thích bài này.
  7. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

mọi người dùng thử bộ SP ngăn ngừa rụng, kích thích mọc tóc của Thorakao chưa?
    Gồm có dầu gội tỏi có tác dụng ngăn ngừa rụng tóc rất hiệu quả.
    Dầu gội buởi kích thích mọc tóc.
    Nên dùng kèm 2 loại vì dầu tỏi tuy công dụng tốt nhưng lại có mùi.
    Sau đó dùng xả cho mềm tóc. Vì 2 loại dầu này đều cho bạn cảm giác bị khô tóc.
    Sau đó dùng lotion dưỡng tóc - tinh dầu bưởi chấm lên chân tóc và vuốt từ gốc tới ngọn.
    Hiệu quả rõ rệt luôn.

8. just4u

just4u Thành viên mới

em đang dùng dầu gội bưởi của thorakao cũng khoảng 2 tháng rồi mà chưa thấy tiến triển gì hết, tóc vẫn rụng nhìu
    hồi cấp 2 tóc em nổi tiếng là đẹp, mượt và dày, còn từ cấp 3 đến giờ rụng nhiều lắm, riết chỉ còn khoảng 1/2 thui, mà giớ tóc ko óng và đẹp như trước, hay gãy rụng và xơ xác lắm
    em ko nhuộm, ko uốn gì hết, trước giờ chỉ duỗi tóc đúng 1 lần
    trước em xài Pantene, sau thấy rụng và tóc bị khô, chuyển sang xài Clear, được mấy năm, khoảng mấy tháng đầu năm nay rụng nhiều trở lại và bị gàu nữa, nên giờ xài sang dầu gội hoa bưởi của Thorakao
    chị dùng như thế nào mà hiệu quả vậy ạ? tư vấn giúp em với

9. kkha06

kkha06 Thành viên tập sự

Chào mecuhieu.
    Mình cũng có thời gian khổ sở khi bị rụng tóc và đã uống nhiều thuốc cũng k hết.sau đó mình tình cờ lên mạng xem và nhìn thấy trang web : www.suaongchua.com. trong đó có 1 loại thuốc rất công hiệu mà minh uống 1 hũ đã thấy có tác dụng.Bây giờ tóc mình k còn rụng mà mọc lại rất nhiều ngoai ra có tác dụng làm đẹp da nữa đó ban.sua ong chua số 63.Bây giờ mình vẫn còn uống vì ngoài chũa trị rụng tóc,còn trị nhiều bệnh khác nữa.Bạn vô tham khảo nhé.Thân ái

10. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ mình là bác sỹ có đợt cũng bị rụng tóc. Mỗi lần gội đầu là tóc cứ rụng thành từng mảng ý, ac ac. Sau đó, Mẹ mình uống vitamin H, bây giờ thì tóc như bình thường rồi!

♥Me Quan Tham♥ thích bài này.
  11. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Tớ vừa vào đọc link của các Mẹ bên webtretho. uống bepanthne và Biotine để chữa rụng tóc. Biotine còn có tên gọi khác là vitamin H........các Mẹ thử xem thế nào nhé!

12. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Bạn ơi, dầu gội bưởi tác dụng của nó là kích thích mọc tóc, chứ nó gần như ko có tác dụng ngăn rụng tóc.
    Nên muốn ngăn rụng tóc bạn nên dùng dầu gội tỏi ấy. Tinh chất tỏi trong dầu gội tỏi có tác dụng ngăn rụng.

13. vuha1818

vuha1818 Thành viên rất tích cực

Ðề: ai mách dùm cách chữa rụng tóc :(

Dưỡng dầu dừa thử đi chị ơi

14. ANDIEU

ANDIEU Bắt đầu tích cực

Chào bạn!
    Mình cũng từng bị rụng tóc nhiều như bạn đây, nhất là mỗi khi gội đầu thì xót ruột luôn ý, mỗi sáng khi ngủ dậy, tóc rụng đầy gối luôn, mình rất cảm thông với tình trạng của bạn và mình xin chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc của mình như sau:
    Mình đã xem rất nhiều kinh nghiệm chữa của các bạn cũng như của các trang web tư vấn và rút ra 1 số lưu ý khi chữa bệnh như sau:
    1- Bạn phải xem da đầu của bạn thuộc loại da nào vì da đầu của mình là có dầu và bị rất nhiều gầu - đây chính là nguyên nhân thứ nhất gây ra nhìn bằng mắt của mình đc. Cái này thì bạn phải tham khảo loại dầu gội phù hợp với mái tóc để giảm lượng dầu và gầu thì chân tóc sẽ thông thoáng và ko làm cho sợi tóc yếu. Việc này mình đã xử lý đc, đó là mình dùng dầu gội trị gầu của hãng Davines (cái này em ko PR gì đâu Mod nhé vì em ko buôn bán gì cả), thấy cũng ok vì da đầu luôn khô, gầu được gội sạch hơn. Tuy nhiên giờ mình đã đổi sang loại khác là dòng Pantene hàng xách tay của Mỹ, dùng rất thích, ko bị khô tóc như của Davines.
    2- Khi gội đầu bạn hạn chế dùng lược chải, chỉ gãi và xả thật nhẹ nhàng, sau đó dùng khăn lau khô rồi để khô tự nhiên xong hẵng chải - sẽ giảm được tóc rụng vì khi gội đầu chân tóc rất yếu.
    3- Bước trị liệu cho da đầu và tóc: Mỗi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng thức dậy bạn chịu khó dùng 10 đầu ngón tay vừa ấn vừa kéo từ đỉnh đầu đến cuối gáy, cứ làm như vậy khoảng 30-40 lần cho đến khi da đầu nóng lên thì thôi - cách này rất hiệu quả với cả hệ thần kinh của chúng ta nhé, nó giúp kích thích tuần hoàn da đầu làm cho vùng thân kinh được thư giãn và giảm stress từ đó cũng giảm được nguyên nhân rụng tóc.
    4- Hạn chế uốn, sấy, ép dùng hóa chất với tóc vì tóc bạn rất yếu.
    5- Bạn nên kết hợp ăn uống, bổ sung các chất có nhiều sắt và kẽm rất tốt cho tóc và máu, mình ăn nhiều thịt bò và rau xanh, nhất là món sò huyết ăn nhiều vào, mình thấy khá hiệu quả.
    Phù, trên đây là 1 số kinh nghiệm rút ra từ bản thân và hiện giờ mình thấy hài lòng với kết quả của bản thân, chúc bạn sẽ tìm được cách trị bệnh phù hợp với mình.

15. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Mẹ nó dùng tinh dầu bưởi nhà Handu gội cũng khá hiệu quả đó, mình đã dùng thử và thấy ok. ( kinh nghiệm thật chứ ko phải PR đâu nhé)

16. titmu

titmu Banned

bạn gội bộ dầu gội của dermaheal ý, đỡ đấy, mẹ mình cũng đang dùng đến bộ thứ 2 r :)

17. sapphire41

sapphire41 Banned

Đi chích nhé chị ơi, Chỉ có chích mới hết rụng thôi

18. Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội

Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội Bắt đầu nổi tiếng

Em ít rụng nhưng ít tóc nên cũng trông như hói. mẹ nào biết thuốc nào giúp tóc mọc dày ko ạ :(

19. Bo_soc

Bo_soc Thành viên rất tích cực

vào hóng tớ cũng vậy.sót xa quá.ai có cách nào mách cho tớ với cảm ơn nhìu

20. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Híc tóc mình cũng ngày càng mỏng. Sợ bị hói quá