Địa chỉ mua lắc bạc ta cho bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi vitconxauxi, 15/9/2009.

1. vitconxauxi

vitconxauxi Thành viên tích cực

Chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa là đến lễ thôi nôi bé nhà mình, mình đang muốn mua cho bé cái lắc bạc đeo chân để trừ tà, kị gió mà chưa biết ở đâu có bạc ta sịn cả, bây giờ bạc pha nhiều lắm. Các mẹ thông thái có ai biết thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vitconxauxi
    Đang tải...

2. lion queen

lion queen I'm fine without you

Theo mình thì ko nên cho bé đeo bạc vì thứ nhất là bạc bây giờ pha tạp nhiều, thứ 2 là da trẻ con non, cọ vào chân sẽ làm bé khó chịu hoặc nó sẽ bị mắc vào quần áo. Mình chẳng bao giờ cho bọn trẻ con nhà mình đeo bạc cả. Nếu bạn muốn trừ tà cho con thì dùng cách của dân gian là tết mấy cành dâu đeo vào cho con. Nhưng thấy có người bảo nếu mẹ chạm vào cành dâu sẽ mất sữa nên mọi người khuyên để dưới dát giường ấy! Còn nếu mẹ nó nhất định mua bạc cho con thì mua 1 đôi lắc chân đeo vào cả 2 chân. Mình cũng ko biết bạc ở đâu thì xịn vì mình luôn theo quan điểm ko cho trẻ con đeo gì cả!

vitconxauxi thích bài này.
  3. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Em vừa search được một cái cho chị đây. Em cũng đang đeo một cái nhưng không phải là Ta xịn vì đeo hoài mã không khi nào đổi mau mà luôn trăng(mua tại bảo tín minh châu)

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66788

vitconxauxi thích bài này.
  4. vitconxauxi

Cảm ơn mẹ nó nhé, mình muốn đeo bạc cho con để vừa trừ tà vừa kị gió luôn mẹ nó à. Đúng là bây giờ mua bạc ta hiếm quá, chả biết tìm ở đâu cả.

5. vitconxauxi

Cảm ơn em, topic này chị cũng có tham khảo qua nhưng không biết chất lượng thế nào. Đeo cho người lớn thì sao cũng được nhưng đeo cho trẻ con mà đeo bạc pha thì k tốt nên chị muốn hỏi các mẹ trên diễn đàn xem có ai biết chỗ nào bán bạc ta xịn, giờ bạc pha nhiều quá em ạ.

6. lion queen

lion queen I'm fine without you

Thế thì chị phải nhờ người quen thôi chị ạ! Chứ qua topic giới thiệu ví thử mách chỗ người ta mua quen nhưng mình người lạ đến chắc gì chất lượng đã được như người ta mua đâu! Ngày xưa bạn bố em chuyên đánh vàng, bạc. Chú em có đánh cho em 1 cái lắc bạc mà đến giờ hơn 20 năm rồi, em ko đeo được nữa nhưng nhìn vẫn sáng (mà em thuộc dạng yếu, đeo bạc hay bị xỉn đấy nhé) Nhưng chú ấy nghỉ làm lâu lắm rồi!

7. vitconxauxi

Ngày trước nhà mình cũng quen 1 nhà làm vàng, bạc. Nhưng giờ nhà đó cũng giải nghệ rồi. Chán thế cơ chứ, đến lúc cần thì lại chả quen ai