Con em 11 tháng đã đi gửi trẻ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi doanthinh81, 15/9/2009.

1. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

2. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Tình hình bé thế nào? Nhà bạn mình con 3 tuổi cho đi học, cả nhà còn đứng ngồi không yên, huống chi em bé! Thương quá! Đi sớm như vậy ăn uống ra sao? Bé nhà tớ 13 tháng, chắc vài tháng nữa cũng cho đi nhà trẻ, mà cháu lười ăn lắm, không biết ra lớp các cô có chăm sóc được không? Mà thôi, trẻ con đi trẻ sớm cũng nhiều mà cũng ok cả, gì thì khuất mắt trông coi thôi, chỉ lo các mẹ không thôi nghĩ đến con hic.

3. Mitshubishi

Mitshubishi Thành viên chính thức

11 tháng mình cũng cho bé đi trẻ nhưng tình hình là lúc đó bé chưa biết đi,ở lớp khóc nhiều ,ăn ngủ thất thường nên sau 1 tuần về gầy mất vài lạng,đêm ngủ ko yên,phải mất 1 tuần mới hồi lại được.
    Bây giờ 15 tháng mình cũng đang băn khoăn quá.:confused:

4. doanthinh81

Bé nhà em cũng ngoan lắm hôm đầu tiên đến thì khóc ghê lắm bố đến đón về đến nhà vẫn khóc nức nở, nhưng đến ngày thì 2 thì khóc 1 lúc buổi sáng nhưng bây giờ thì ổn rồi, bé ăn ngoan lắm ăn như ở nhà bữa sáng mẹ cho ăn ở nhà, mang đồ ăn đến chưa bà giáo quấy bột cho ăn, (nhà em gửi trẻ nhưng bà giáo chỉ trông mỗi con em thôi nhà bà rộng rãi và thoáng mát) nhiều khi nghĩ cũng thương và xót ruột nhưng nhà k có ng trông ông bà thì ở quê trên này chỉ có 2 vợ chồng, nên k còn cách nào khác

5. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

hồi ku con nhà mình 8th, mình cũng đã tính tới chuyện phải cho đi nhà trẻ để mẹ đi làm đấy, xong đấu tranh mãi lại thôi, giờ con 10th rồi, mẹ chả muốn nghĩ tới chuyện đi làm, xa con nữa, mình xấu tính, chả tin ai hoàn toàn để giao phó con cho họ, chắc phải bao giờ bé biết nói để về nhà mách mẹ thì mới tạm gọi là yên tâm được để cho bé đi nhà trẻ.

6. berua

berua Thành viên đạt chuẩn

Mình giống mẹ này cái khoản xấu tính. Cứ khi nào con biết mách mẹ thì mới yên tâm cho đi gửi trẻ được. ở nhà thì nâng như nâng trứng, chẳng dám quát mắng gì, đi gửi trẻ khuất mắt, biết đâu họ mằng mỏ, đánh con mình mà mình không phát hiện ra thì sao. Vết thương trên da thịt còn lành chứ về tinh thần thì khó lắm.

7. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

Bé lớn nhà mình mẹ cố xin nghỉ đến 7 tháng là phải đi làm ( túng tiền nữa mà) nên gửi con đi nhà gửi trẻ( gồm 1 hiệu trưởng và 2 học sinh). sáng nào 2 vợ chồng cũng đưa con đi từ An Dương xuống Cầu Giấy gửi( vì gần nhà bà ngoại, chiều bà đi làm về bà đón luôn, và bà "hiệu trưởng" này nổi tiếng là chăm tốt). thương con vô cùng, mùa đông phải bọc con trong chăn vì đi qua Hồ Tây lạnh quá. nhưng vì sáng nào trước khi đi bố mẹ cũng hô khẩu hiệu đến 50 lần nên cũng ổn. được cái bà chăm khéo lắm, cháu 19 tháng được 21 kg mà.( như con rắn vuông ý). giờ dư âm vẫn còn: 4 tuổi rưỡi, cao 1m1, nặng 24 kg( giờ con trai đi học ở trường Mầm non Tổng cục Hậu cần rồi).
    Nói như vậy để các mẹ cố lên, con mình chẳng ai thương bằng mình nhưng " hoàn cảnh xô đẩy" mà, các mẹ nhỉ?

8. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Hic, cảm ơn mẹ nó động viên. Các mẹ may mắn con được học toàn trường đặc biệt, 1 hiệu trưởng với 1,2 học viên nên cũng không lo lắm! Tớ chẳng biết có tìm được trường nào như thế! Trường tư thục có lẽ đơn giản hơn nhưng chất lượng thì chưa biết thế nào! Chắc cũng phải để cho con khóc khoảng 1 tuần (hic, thương quá!)!

9. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

Híc, sau khi đẻ khoảng 3 tháng em đi làm cũng chả có ai trông. Nhưng giờ nếu không phải bà trông thì ko yên tâm các chị ạ. Họ làm sao thương con mình được. Mà bây giờ họ hành hạ trẻ em ghê chết lên được, huhu, Thương các em bé :mad:

10. doanthinh81

Đúng chẳng ai thương con bằng bố mẹ, mình thì đi làm xe buổi sáng bố đưa đi chiều bố đón về mình gửi con cách nhà khoảng gần 200m cũng chẳng biết thế nào nhưng bà giáo nhìn rất phúc hậu và đã trông qua nhiều em bé rồi,hy vọng con ngoan và mọi chuyện bình yên các mẹ nhỉ

11. SuperChip

SuperChip Shop Korea - 0989140624

Thương bé quá, sau này chắc sẽ độc lập sớm lắm đây. May quá bé nhà mình có bác trong họ ra trông giúp, bác rất yêu bé và chăm sóc tận tình nên mình rất yên tâm. Chúc bé đi lớp cứng cỏi và chóng lớn.

12. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Bé nhà tớ 5th đi trẻ rồi đây. Cũng thương con chứ, nhưng đi học ăn ngủ ngoan lắm ,nên tớ thấy an tâm.

13. angelina_lilly_baoan

angelina_lilly_baoan Thành viên đạt chuẩn

Các bác ơi con em 3 tháng 3 tuần đi gửi trẻ đây! 1 cô giáo 2 học sinh , nghĩ đén con la xót lắm nhưng biết làm sao đc bây h? Bé đi nhà trẻ ngoan kinh người, mẹ đến đón còn ko muốn về nữa, cô giáo khắt khe lắm, đến h là ăn chứ ko có chuyện ăn linh tinh đâu ah! Từ khi đi nhà trẻ bé có giờ ăn ngủ riêng, tối 8h lên giường đi ngủ, sáng 7h30 dạy. Nói chung là vợ chồng em vui lắm! có thuê người giúp việc về nhưng chán luôn, nghe nói o vn co 3 con nhưng trông con mình ko xong..... Đúng là em cũng xót con lắm nhưng các chị cứ nâng như nâng trứng hứng nhu hứng flower thi co thể sau nay f bé sẽ có tính ỷ lại và ko biết tự lập! Con em lúc ở nhà với bà giúp việc mẹ về lúc nào cũng thấy khóc nhưng đưa đến cô giáo thì ko ! Mong các mẹ có lựa chọn đúng đắn nhất

14. MeBaoLam

MeBaoLam Thành viên tập sự

Các mẹ gửi con ở đâu mà hay vậy. May quá mẹ Bảo Lam cũng đang đau đầu vì tìm trường cho con nè. Cháu gần 17 tháng muốn cho đi lớp cho có bạn chứ ở nhà nhìn con mà thấy thương cứ lủi thủi chơi một mình, mẹ thì bận làm. Mẹ cháu làm công ty nhà vừa chăm con vừa việc công ty.Bận lắm các mẹ ạ.Có mẹ nào thấy trường mẫu giáo nào ổn ổn tý thì chỉ bảo em nha. Nhà em ở Cầu Giấy muốn gửi cháu ở quanh đây cho tiện.Giá cả cũng phải chăng thôi, (vẫn chưa hết khủng hoảng kinh tế mà....hihi )Nhưng chất lượng giáo dục ok tí.Các cô thương con là tốt rồi...hihihi.. Nghe nhà Love and share cho con hoc ở trường Mầm Non Tổng Cục hậu cần ở đâu vậy?Bác chỉ bảo em tí....Cảm ơn các mẹ

15. love and share

Bá cáo mẹ nó là cái trường này tận Lý Nam Đế cơ. trường của Quân đội nên chỉ có 6 lớp thôi. có tài trợ của Tổng cục hậu cần nên khỏi nói( học phí là 395k/tháng, có điều hòa, có bình nóng lạnh). nhưng mà xa nhỉ? trời mưa, trời nắng cho con đi đều khổ cả. nhà tớ chuyển về Nghi Tàm nên đi gần hơn, tưởng nhà bạn ở gần đấy thì rủ đi cùng cho vui. ở cầu giấy tớ thấy có nhiều trường lắm, các mẹ giúp MeBaoLam với....

16. MeBaoLam

MeBaoLam Thành viên tập sự

úi chán nhẩy. Tiếc quá. Mà bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi? Chắc cũng phải hơn tháng của bé Bao Lam nhỉ? Mẹ cháu cũng có nghe nói ở Cầu Giấy nhiều trường lắm mà tìm mãi chẳng thấy...hihih. Trường công lập thì phải 2tuổi mới nhận cơ. Mà bé Bảo Lam mới có sắp 17 tháng rưỡi, phải tìm tư thôi, mà tư thì tìm trường theo í mình thì cũng hơi khó.Giá phải chăng rồi giáo viên lại phải tốt, chăm các con.Rồi không gian thoáng mát....Hơi tham tí. Có mẹ nào biết cho mẹ Bảo Lam cùng biết với nhé. Thank you các mẹ nhìu nhìu.

17. menamthaoanh

menamthaoanh Thành viên rất tích cực

Bạn ơi trường này có dễ xin học không? Tớ thấy nhiều trường quân đội kén học sinh lắm.

18. love and share

tớ thấy cũng bình thường mà. nhưng 2 tuổi mới nhận cơ, là nhà tớ có anh lớn đang theo học chứ em bé phải sang năm. nếu sang năm bạn có nhu cầu thì mình đăng ký cùng em Chuối nhà mình luôn.

19. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Thương quá , bé nhà mình ở nhà với bà Gv và dì yên tâm nhưng ko kiểm tra là bà toàn cho cháu ăn ít (vì bé nhà m hay trớ, ăn nhiều lại trớ ra xe đẩy , bà lại phải giặt:???:)

20. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

Cu nhà mình sắp 11th rồi mà cũng đang đau đầu đây, đang ở nhà với ông bà nhưng bà lại kêu mệt mang đi gửi thì thương con mà ở nhà trông con thì liêu xiêu về kinh tế. Buồn quá các mẹ ạ!