nước mía ăn kiêng

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hồng Cook, 2/8/2009.

1. mecuhieu

mecuhieu Thành viên đạt chuẩn

2. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Chào cả nhà, như đã hứa tớ sẽ show ảnh cho mọi người nghía xem các vòng đo có OK k nhá! Nên nhớ trước khi tớ giảm cân, tớ cao 1m57 nặng 65kg, trong vòng 29 tháng đã sản xuất đc 2 ông tướng nên ngực và bụng tớ thôi rồi....
    Ảnh thời oanh liệt chả lưu lại cái nào vì ...xấu hổ, chỉ còn cái áo này thôi ạ. Áo này sếp dẫn đi may khu phố cổ nên đảm bảo vừa khít với thân hình thời đó. Hôm nay chỉ có cái đt 500k nên ảnh xấu đừng ai chê nhá, mặc áo xong nhờ bà chị túm chỗ áo để cả nhà nhìn rõ hơn:

Đây là mặc váy size S to M nhỏ này
    Trước đây mặc kiểu có đường xếp này ở eo thì thế nào cũng có người hỏi "bao giờ đẻ đấy???"
    Nay chỉ chụp đc mấy kiểu thui, các mẹ ngắm tạm nhé! Trả lời luôn 1 mẹ hỏi này:
    - Trước số đo của tớ : 91- 93-92
    - Bi giờ : 89-72- 89

Các vòng giảm như thế các mẹ tự tính nhá, nhưng tớ mổ đẻ liền 2 lần nên các cơ lỏng lẻo cũng dễ xuống hơn. Tối tớ vào trả lời các mẹ nhé, giờ tớ làm quan tòa xử 2 ông tướng đã.

3. greencry

greencry Thành viên rất tích cực

chị up ảnh làm e lại càng hừng hực quyết tâm giảm cân. iu chị thía

4. Hồng Cook

Mẹ nó ui, cả 1 chai nước mía to đùng tớ cắt nửa quả ớt nên chẳng thấy vị gì cả :drinkers:
    Có hôm bận chả mang theo chai nước đc, mình mua mấy quả chanh vào hàng nước mía gọi 1 cốc k đá. Khi thấy mình vắt 1/2 quả chanh vào cốc nc mía chị bán hàng tròn mắt ngạc nhiên (k cần cầu kì chính xác lúc nào cũng phải có ớt đâu, chai ở nhà mình pha đúng công thức nhưng đi trên đường uống như thế là tốt lắm rồi!). Mình nói vắt nhiều chanh rất ngon, chị ấy ép thêm 1 cốc rồi xin chanh vắt thử "ừ nhỉ, đúng là ngon hơn thật" :D
    KN của tớ nè: tối đi làm về vắt sẵn chanh vào chai, mang ra hàng nc mía bảo ng ta ép xong đổ luôn vào. Đảm bảo nước mía k bị đen đâu nhá, sáng tớ rất bận nên chỉ buổi tối mới chạy đi mua đc. Nhưng nếu có nước chanh ngay, các mẹ để tủ lạnh sang hôm sau thoải mái k bị đen nước đâu.

architect thích bài này.
  5. Hồng Cook

Da tớ thuộc loại nhạy cảm, ngày trước còn k mặc đc quần gen nữa cơ. Nếu mặc vài tiếng là da khu vực đó bắt đầu nổi mẩn đỏ lên và ngứa lắm :confused:
    Theo tớ bạn chưa cần thiết ăn kiêng hay uống nc muối vội. Bạn làm theo hướng dẫn của bác Hai Nhoc (ới bác Hai, em đoảng nên k nhớ chính xác lắm đâu, đừng mắng e nhá :p ): Sáng giơ 2 tay lên hít thật sâu rồi gập người xuống chân càng thẳng càng tốt, sao cho ngón tay chạm vào đầu ngón chân cái - thở ra từ từ. Mỗi sáng tập khoảng 30 đến 50 cái. Đây là bài tập làm bụng nhỏ rất tốt, cơ mà tớ vừa lười vừa bận :D Mẹ nó thử tập đi, chúc thành công!!!

Mẹ ZinZin, architectnamin thích.
  6. Hồng Cook

Em treo mấy bộ em thích nhất nhưng k ních đc ở chỗ nào dễ nhìn thấy nhất, khi cảm thấy ngọn lửa yếu dần lại lôi mấy bộ đó ra thử. Cảm giác sắp đc mặc chúng làm mình thấy hả hê lắm cơ :rolleyes: Chị hay lẩm bẩm 1 mình: chờ 1 tuần nữa tao đưa chúng mày đi dạo phố cùng nhá :Cuoi Hi hi...có kết quả ngay đấy em ạ!

7. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng thuộc loại lười kinh niên! chỉ quyết tâm được vài giây sau đó lại đâu vào đấy cả. Em cũng đã biết bài của mẹ Hai Nhoc rui mà chẳng thực hiện được gì cả. hu hu hu! bụng ơi là bụnggggggggggggggggg

8. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Cái này hay quá :D. Nhưng chị ơi, em tưởng nước mía uống béo chứ nhỉ? Nhưng chắc uống loãng thì ko sợ phải ko ạ? Nhưng sao lại phải bỏ ớt vào, có phải để cay nóng burn mỡ ko chị :D. Không ăn gì mà lại có ớt vào dạ dày, có sợ đau bao tử không chị? Em đường ruột kém, thực hiện được ko chị nhỉ. Em cao 157cm, nặng 49kg ( Ăn no 50kg :p) Em muốn giảm thêm 5 cân nữa cho đúng dáng người dây...hehehe...Thì cần thời gian bao lâu chị nhỉ? Không có muối như chị nói thì dùng muối nào thay được hả chị?

**

architect thích bài này.
  9. tuantrang

tuantrang Thành viên rất tích cực

ui chà, gặp lại chị Hong cook ở đây, em theo chị cũng xuống tổng thể sau 10ngày là 3kg thui nhưng Cq ai cũng lác mắt vì bụng xuống gọn và trở lại mặc được quần áo cũ trước khi đẻ, mà chả hiểu sao chứ kg hồi con gái là 53 giừo 54-54 mà vẫn vừa quần áo nhỉ, em sướng lắm vì phương pháp này dễ làm nhất, uống ngon chứ mấy thứ súp tiêu mỡ hay gì gì em đều thử và chịu thua, ko theo được, Cảm ơn chị nhiêù trong thời gian em áp dụng uống nước mía đã theo dõi và động viên em nhiều,giừo em lại đang hô Quyết tâm thực hiện đợt nữa cho vứt nốt vài kg thừa vì em cao có 1.53cm, tính ra phải 48kg mới đẹp, giờ em chỉ mơ về 50kg đã là hạnh phúc lắm rồi

architect thích bài này.
  10. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Em chưa thực hiện uống nước mía, em chỉ ăn ít cơm, ăn nhiều rau và uống nhiều nước lọc mà 1 tuần đã giảm 1.5kg rồi, hehe, sướng quá, em từ 53kg đấy, sáng nay cân đói là 51kg, tối 7h ăn 1 bát cơm còn lại là rau, em vẫn ăn thịt bình thường nhé, tuần ăn kiêng vừa rồi em còn đi nhậu 1 bữa hoành tráng, em ăn toàn thịt ngan, 1 bữa miến ngan trộn, thế mà cuối ngày hum qua cân được là 51.5kg, bây giờ em sẽ duy trì ăn uống điều độ, 2 tuần nữa em bắt đầu uống nước mía để giảm cân, em dự định ăn kiêng vào buổi trưa, tối vẫn ăn nhẹ như cũ, hy vọng là em giảm được 3kg nữa, hihi, ôi, nghĩ đến cái bụng mỡ bị tiêu đi mà thích quá. Mục tiêu là đạt 48kg, em ko đến nỗi ú lắm nên việc giảm cân chắc cũng không khó lắm, chỉ vì từ trước đến nay tẩm bổ nên không giảm được cân, cũng tại em giống tính của bác Trư nên không cầm lòng được khi đi ăn tiệc, hehe, giờ em hạ quyết tâm giảm béo roài, cả nhà cổ vũ em với nhá.

architect thích bài này.
  11. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Chị ơi cho em hỏi là ớt cho vào nước mía có cần phải giã nhuyễn ra không hay bẽ ra lấy hết hạt rồi cho vào thôi ạ.
    Nếu uống 1 lần hết 1l nước muối vào buổi sáng thì có hại gì không chị vì em nghe nói uống nước nhiều có hại ( em có đọc báo 1 người nước nào đó muốn giảm cân và uống nhiều nước sau đó tử vong) Em muốn pha và mang lên công ty uống từ từ có được không chị.
    Sau khi 10 ngày an kiêng xong thì ăn lại nhẹ nhàng
    Ngày 1: sáng uống nước cam, chiều ăn phở "không người lái" là gì hả chị?. Buổi trưa không ăn gì ạ?

Sửa lần cuối: 15/9/2009
    architect thích bài này.
  12. Hồng Cook

Trùi ui, các mẹ chả đọc kỹ gì cả! Ớt cho vào nước mía băm nhỏ giống như băm tỏi ý. Bạn phải uống từ từ cho hết 1l nước muối (tối thiểu theo KN của tớ là 750ml) trong vòng 30'. Lượng nước như thế mới đủ thanh lọc cho cơ thể bạn nhé!
    Bạn uống nhiều nước buổi sáng trong 10 ngày rất tốt chứ k phải bạn uống thường xuyên trong 1 TG dài. Vì khi uống nước quá nhiều trong ngày và thường xuyên cũng tạo thêm áp lực cho thận k tốt đâu.
    Ngày 1: theo đúng bài là chỉ đc uống nước cam thay nước mía vì nước cam nặng hơn. Nhưng do người VN mình ăn nặng quen rùi nên tớ đã thử ăn chút tinh bột và thấy rất tốt. Phở "k người lái" là k có thịt thà trứng gì cả nàng ạ :p

architect thích bài này.
  13. Hồng Cook

Thực ra ớt k chỉ có đốt cháy mỡ đâu em, trong ớt còn có rất nhiều loại vitamin đấy nhé! Nước mía k những có đường để nạp thêm năng lượng cho cơ thể mà có thêm các chất khoáng nữa. Chanh cũng vậy em ạ, người ta phải tính sao cho lượng vitamin và khoáng chất trong 1 ngày vẫn đc cung cấp đầy đủ. Đó là lý do vì sao trong 10 ngày trời k ăn gì theo lý thuyết nhưng em vẫn tỉnh táo khỏe mạnh như bt. Khó khăn duy nhất mà em phải chiến thắng là cảm giác thèm ăn thui, khi nào cảm thấy đói em uống cốc nước mía vào thì k cồn cào nữa nhưng cứ thấy "nhạt miệng"
    Với em, đau bao tử k thành vấn đề vì sếp chị cũng đau nặng mà ông ý vẫn ăn kiêng bt. Nhưng với số đo của em là chuẩn rồi, đừng cố ép mình như thế em à! Gầy quá sẽ mất đi nết quyến rũ đấy nàng nhé :rolleyes:

architect thích bài này.
  14. Hồng Cook

Với chị sau khi ăn kiêng xong mình ăn uống điều độ giữ gìn thì vẫn xuống tiếp đc mà.Tối ăn cơm trước 5h30' là tốt nhất, chỉ ăn ít cơm còn rau thoải mái (đừng xào xáo nhiều dầu mỡ nhé). Một hôm bà cô chồng vốn dĩ vẫn kịch liệt phản đối vụ ăn kiêng của chị vào nhà vừa lúc chị bê 1 bát tô cơm đầy ụ lên phòng. Bà ý kêu: tưởng mày ăn kiêng thế nào, sao ăn nhiều thế mà vẫn gầy đc nhỉ? Chị đưa bát cơm cho cô ấy xem: nửa già bát là rau luộc, 2 miếng thịt bò (steak nhưng chỉ áp chảo k cho tý dầu hay bơ gì vào hết) với nửa bát cơm. Đấy, chị Trư có kém gì em đâu nhưng ăn uống chọn lọc hơn chút thôi :razz:

architect thích bài này.
  15. Hồng Cook

Chúc mừng em nhé (u)(u)(u)
    Thường mọi người ăn kiêng bằng nước mía đều nói chỉ giảm 3kg thế là sao nhỉ? Chắc tại mình bệu quá rùi :shock::rolleyes:
    Nàng lưu ý 1 điều PP này chỉ tiêu mỡ thừa thôi nhé! Khi hết mỡ thừa thì có ăn kiêng đến cả tháng cũng chẳng giảm nữa đâu. Tốt nhất 1 năm mình làm khoảng 3 lượt cho cơ thể đc khỏe mạnh và luôn thon gọn.
    Hồi con gái mình 50kg đã thấy béo lắm rồi, từ ngày ăn kiêng chị chưa bao giờ về đc 50 nhưng bạn bè đứa nào gặp cũng "sao mày càng ngày càng xinh thế hả Hồng" chả có cái icon ngất nào nhỉ :-k
    Ai nghe đến câu 10 ngày k ăn uống gì cũng sợ, thực chất cơ thể mình vẫn đc bổ sung đầy đủ mà. Chị cũng đã thử nhiều biện pháp ăn kiêng nhưng k chịu nổi vì mình lao động cường độ cao, cơ thể thiếu chất là hoa hết cả mắt roài. Chúc em giảm thêm đc vài kí lô thừa nhé, chúc chị em phụ nữ chúng ta ngày càng đẹp ra! Chị nghe mấy tên đàn ông nói với nhau "2 con rồi chỉ thế thôi" làm chị cay cú quyết ăn kiêng cho bằng được đấy, cảm ơn luôn mấy gã xấu tính này nhỉ :D

architect thích bài này.
  16. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Nhưng chị ơi pha nước mía với ớt thì có khó uống ko ạ???Em dùng loại ớt Đà Lạt to đùng đc ko ạ?À với lại nếu theo pp này thì ăn thế nào hả chị,ăn bt nhưng ít bột ít béo ạ???

17. mecuatisun

mecuatisun Thành viên tập sự

Chị Hồng ơi!
    Em rất cảm ơn chị vì bài ăn kiêng. Em đã áp dụng phương pháp của chị. Nhưng biểu hiện của em em thấy hơi khác so với mọi người. 2 ngày đầu em ko thèm ăn, giảm được 1kg. Nhưng từ ngày thứ 3 thứ 4 thì bắt đầu thèm ăn dữ dội. Đến ngày thứ 7, em giảm được thêm 1 kg nữa nhưng mà cảm giác thèm ăn thì thật sự là ko thể chịu được được.
    Hic. Có ai thực hiện mà giống em ko? Ngày nào em cũng vào diễn đàn để lấy lại tinh thần. Nhưng tình hình này xem ra khó quá. Huhu.

18. mecuatisun

mecuatisun Thành viên tập sự

ah em muốn hỏi chị là mình có thể thực hiện ít hơn hoặc nhiều hơn 10 ngày 1 tí ko chị?

19. Hồng Cook

Chị có post từ đầu rồi: tối đa 40 ngày, tối thiểu 10 ngày cho 1 liệu trình mà em. Cố lên nàng ui, đi đc 2/3 quãng đường rùi mà =D>=D>=D>
    Quả thực mỗi cơ địa sẽ có biểu hiện khác nhau, thường mấy ngày đầu giảm rất ít nhưng càng về cuối càng giảm nhiều hơn. Với chị 5 ngày đầu gần như k giảm, hình như cơ thể chỉ tập trung mỗi việc thanh lọc và đào thải hay sao ý. Đến ngày t6 trở đi mỗi ngày giảm 1 kg mới sợ chứ! Nhưng mấy ngày cuối sao mà mình ghét nc mía thế!!! Nghĩ đi nghĩ lại thấy tiếc công cả tuần giời hì hụi pha chế bóp mồm bóp miệng lại cố tiếp :razz: Thử vượt qua chính mình 1 lần xem sao em nhé (u)(u)(u)

architect thích bài này.
  20. Hồng Cook

Chị đảm bảo rất dễ uống, chị k thích cho ớt loại cay còn sếp chị lại thích ớt chỉ thiên quả bé tý cay xè để thêm vị - mà ông ý đau dạ dày đấy :confused:
    K đổi thành ớt Đà Lạt đc em nhé!
    TRời ơi mình post bao nhiêu lần mà các mẹ lười đọc quá!
    trong 10 ngày ăn kiêng k đc ăn uống bất thứ cái gì khác ngoài nước mía, trà thảo mộc k đường k sữa