nước mía ăn kiêng

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hồng Cook, 2/8/2009.

1. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

2. tocnaumatxanh

tocnaumatxanh Thành viên tập sự

Gầy 3kg, bụng xuống 7cm chị ạh. vòng 1 & 3 cũng xuống 1, 2cm gì đó (em lười nên ko đo cẩn thận).

Nhưng ngày thứ 11 thèm ăn lug tung các thứ nên em chả ăn "thanh đạm" nước cam với phở ko người lái (hiz, sozi chị Hồng).

Được thêm 2 ngày nữa thì ăn uống thôi rồi :(. chắc lại bị béo lên mất rồi :(.

architect thích bài này.
  3. metuonglai2010

metuonglai2010 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cho hỏi,thế những ngày mình uống nước mía để giảm cân là sau khi uống nước mía thì cả ngày ko được ăn uống thêm bất cứ thứ gì àh?
    Cám ơn nhiều

4. mecuatisun

mecuatisun Thành viên tập sự

C ơi, hum nay em vừa cân xong, lại giảm 1 kg nữa rồi, lại hừng hực quyết tâm rồi, em sẽ cố gắng theo chị vì tương lai của vòng eo thon thả. Cố lên mẹ nó ơi (<--- Tự cổ vũ mình và các chị em cần giảm cân)! Hìhì :D

5. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Hi hi...máy chị đang bị vỉut chậm như rùa, k chị phải hái 1 ôm hoa tặng em mới đc :D
    Mai lại báo cáo tình hình cho cả nhà xem thế nào em nhé, cố sau 10 ngày giảm 4 kg em nhé!!!
    Cố lên em ơi!!!

6. Hồng Cook

Nàng ui, ăn gì thì ăn nhưng nhớ sau 6h tối k đc ăn đấy nhá! Chị luộc sẵn rau hoặc làm 1 đĩa salat thật ngon miệng để sẵn, tối buồn miệng lôi ra nhấm nháp----thế là ok :D
    Salat này: xà lách rửa sạch lấy tay xé miếng vừa ăn xếp vào đĩa. ! quả cà chua cắt làm 2, xoay ngang thái lát mỏng xếp lên xà lách - nếu có cà chua bi thì chỉ cần cắt làm đôi hoặc để cả quả bày lên. 1 quả dưa chuột thái vát mỏng xếp trên cùng.
    Sốt: 1 thìa nhỏ nước chanh vắt + hành khô hoặc tỏi băm thật nhỏ + chút muối + tiêu bột. Nếu có dầu ôliu cho thêm 1/2 thìa cà fê nữa thui nhé! Khi ăn trộn đều hỗn hợp rưới lên đĩa salat. Chúc bữa tối ngon miệng!
    Hờ hờ...mai topic này lại biến thành nơi tư vấn món ăn mất nhỉ :shock::D

architect thích bài này.
  7. meplinh

meplinh Bắt đầu nổi tiếng

Tối qua tớ đã ngâm cứu phương pháp giảm cân của mẹ Hồng cook nên đã định thực hiện vì thấy mình péo quá :confused: :confused: :confused: Nhưng sáng nay tớ bước chân lên bàn chân thấy choáng hẳn luôn ..... trời ơi, tôi đạt con số 64,5kg cao 1,53cm huhuhuhu... :( :( :(
    Vậy là quyết tâm lên cao hừng hực vì cách đây 3 tháng tớ đã áp dụng súp tiêu mỡ nhưng đến giờ vẫn sợ bắp cải nên ko thể áp dụng hì hì ...
    6h sáng nay tớ chỉ kịp uống 0,5lít nước muối vì sợ đưa con đi học chạy ko kịp nhưng vẫn có kết quả khá tốt ở toilet nhá :)
    Và bây giờ tớ đang thưởng thức nước mía và mơ tưởng đến một ngày...gần được như mẹ Hồng cook :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Cả nhà ủng hộ tớ với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

architect thích bài này.
  8. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

E mời các Mẹ ăn kiêng ngó qua gian hang "Miến dong không tẩy" của E nha.
    E rất hân hạnh được phục vụ ạ! :p:p

9. Be Sua

Be Sua Thành viên chính thức

Uống nước mía 10 ngày quả thực không khó như mọi người vẫn tưởng. Tớ đã thử pp này rồi. Tớ không ăn được cay và cũng nghĩ là cho ớt vào chắc khó uống lắm nên không cho ớt. Kết quả là sau 10 ngày tớ giảm 1,5 kg, mấy ngày sau đó tiếp tục giảm thêm 1,5 kg nữa. Đã lâu lắm rồi kể từ khi sinh bé đầu ( năm nay 7 tuổi) mới có cảm giác vui khi đứng trên bàn cân như thế. Sau đó đi du lịch, đồ ăn hấp dẫn quá nên hơn tháng sau cân lại thấy tăng 3 kg. Tớ đang định thực hiện lại đây. Lần này phải cho ớt như bạn Hồng hướng dẫn. Chắc sẽ hiệu quả hơn.

architect thích bài này.
  10. meplinh

meplinh Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng lấy 2kg miến của em này rùi nhưng mới ăn được một bữa. Chắc phải đợi sau đợt uống nước mía giảm cân này mới sử dụng hết :)

11. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

hihi, Vâng ạ! E cám ơn chị nhiều nha. Chị ăn miến có thấy ngon không? cho E xin ý kiến nha.:p

12. congthanh_dn

congthanh_dn Thành viên tập sự

Mình đã thử giảm cân bằng cách ăn rau nhưng chỉ được time vì mình không kiên trì cho lắm

13. mecuatisun

mecuatisun Thành viên tập sự

C.Hồng và cả nhà thân mến!
    Kết quả của em sau 10 ngày ăn kiêng và 2 ngày ăn nhẹ là giảm được 5kg. Vòng 2 giảm được 8cm.
    Tuy nhiên, cái được lớn nhất mà em thấy đó là: nếu như trước đây em ăn như Trư bát giới, ko ăn ko chịu được, nhìn cái gì cũng muốn ăn thì bây giờ ko những ko ăn được nhiều mà nhìn cái gì cũng chẳng muốn ăn, chỉ muốn uống nước hoa quả thôi. Em đang nghi ngờ là thời gian tới còn tiếp tục giảm được vài kg nữa.
    Em cảm ơn đại ka Hồng đã post bài ăn kiêng cho chị em học tập.
    Nếu c em nào muốn có được vòng eo thon thả, hãy cố lên, vượt lên chính mình mọi người nhé. Đúng như c.Hồng nói, phần thưởng xứng đáng sẽ ở cuối chặng đường cho ai đi đến tận cùng.
    Khi nào có thông tin gì mới em sẽ chia sẻ với mọi người nhé. Giờ em phải nấu cơm đây.

architectHồng Cook thích.
  14. nhocheo

nhocheo Thành viên tập sự

chào chị

em thank chị nhìu nhìu vì bài giảm cân na,em cũng đang thực hiện nè. nhưng mà chị ơi cho em hỏi chút : buổi sáng em có uống đủ 1l nước muối nhưng mà chờ mãi chẳng thấy hiện tượng " thanh lọc cơ thể " nên em đã " đánh liều " uống nước mía luôn,như vậy có sao k chị? ak,cho em hỏi kuôn na uống nước muối thì ngày nào cũng phải chờ để thanh lọc cơ thể hả chị hay chỉ cần hum đàu tiên thôi ạ. thank chi na:p

15. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Úi trùi ui, mẹ tí sún đã làm chuột bạch thành công rồi à? em lại tăng cân rồi, chắc là hết tháng 10 này em mới bắt đầu ăn kiêng vì con em được 11 tháng thui, ăn kiêng 10 ngày chắc cũng đơn giản thui nhỉ? (em tự động viên tinh thần đấy ạ) Mấy ngày em thử ăn ít mà thèm ăn lắm í, không biết uống toàn nước thế này có chịu nổi không nữa, em chỉ cần giảm như mẹ tí sún là ok ngay, hihi, phải quyết tâm mới được.
    Mẹ tí sún cho em xin cái hình, còn hình em đây ạ, híc, đi đâu ai cũng tưởng có bầu ạ, huhuhu

Attached Files:

architect thích bài này.
  16. daynorain

daynorain Thành viên rất tích cực

Đánh dấu cái, sinh xong lâu lâu k chịu giảm cân thì áp dụng, hihi

17. meyeutho

meyeutho Thành viên nổi tiếng

nhất định đợt này em sẽ cai sữa cho nhóc nhà em để thưc hiện công cuộc giảm cân như bác hồng đã chỉ vẽ.phải cố gắng thôi vì mình nhìn mình còn thấy chán nữa là chồng.em béo lắm cơ,các mẹ thử xem em cao 1m52 mà nặng tới 61kg.thật là kinh khủng.em sẽ theo bác hồng rồi sẽ báo cáo lại tình hình cho các mẹ nhé.cố lên vì sự nghiệp làm đẹp

18. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Hic, em đã chaarn bị quá trình ăn kiêng nhưng đùng 1 cái ốm lăn quay cả tuần bây giờ đợi tình hình sức khỏe ổn thì mới bắt đầu chiến đấu bản thân. Sau máy ngày ốm nằm la liệt em sụt thêm 1kg nữa. Hiện giờ là 1m60 nặng 48kg. Em áp dụng ăn kiêng là muốn tiêu hao mỡ thừa ở vòng 2. Chắc không đến 10 ngày đâu các mẹ nhỉ ( hehe, cái tính lười lại nổi lên roài)

19. Hồng Cook

Cảm ơn các mẹ đã tin tưởng và đi theo mình!
    Thời gian vừa rồi mình rất bận rộn chẳng có nhiều TG onl tư vấn nhưng các mẹ đã thành công rất nhiều, thực sự mình rất vui!
    Các mẹ cố gắng kiên trì nhé, mới có khoảng 10 ngày bận k ăn tối đc sớm mà mình lại tăng 1,5kg rùi hic...Các mẹ nhớ lưu ý cho: k ăn các chất bột, đạm sau 6h chiều nhé!
    Hy vọng tuần tới mọi việc ổn định để mình ăn kiêng 1 đợt nữa! Nhưng mình vẫn cảm thấy rất vui trong HC Trung Thu có mẹ nhìn ngắm mình 1 lúc rồi: ối giời ơi, cứ tưởng ai chứ Hồng Cook đây mà! Sao giờ em nhỏ nhắn xinh thế (icon cười sướn) hồi trước chị gặp em béo múp nhìn già mà xấu hơn nhiều (icon ngắn mặt)....

architect thích bài này.
  20. Hồng Cook

Em cứ uống luôn nước mía nếu bụng còn chỗ chứa nhé :rolleyes: Chị thì chịu, cứ phải đợi "thanh lọc" hết rồi cho gì vào mới cho :D
    1 liệu trình ăn kiêng kèm nước muôí cho cả 10 ngày các mẹ nhớ thực hiện đúng và đủ k đc bớt xén gì đâu nhá!