Giúp em với, bé hơn 2T ho có đờm kéo dài :(

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cuango, 13/6/2012.

1. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, bé nhà e được 27 tháng, bé bị ho có đờm (đờm trong, loãng), ko bị chảy nước mũi, bé ho vào buổi sáng lúc mới ngủ dậy, và khoảng 9~10h sáng. Sau đó thì ko ho nữa, đêm cũng ko ho. Ho không thành cơn mà mỗi lần ho thì nhièu nhất là 4~5 tiếng ho, còn lại thì húng hắng, nhưng bé hay bị nôn nếu vừa ăn no xong. Và mỗi lần nôn thì ra rất nhiều đờm trong và loãng. Nay đã gần 3 tháng rồi. Em cho đi khám bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao, tức là tim phổi bình thường,họng ko viêm.
    Ban đầu e cũng cho hấp hẹ và húng chanh cho bé uóng mà ko đỡ. Sau đó hơn tháng e sốt ruột quá thì cho bé uống kháng sinh, nhưng cũng ko khỏi. Bác sĩ bảo có thể ho do kích ứng nên kê siro Theralene uống mà cũng ko khỏi hẳn, ngày thì húng hắng, ngày thì ho nhiieeuf hơn, nhưng cứ sau 11h sáng là ko ho nữa.
    Em sốt ruột quá ko biết bé có sao không, vì trộm vía thì vẫn ăn uống và chơi ngoan bình thường. Nhưng bé cứ cất tiếng ho là e lại lo. E cugnx cho uóong sỉo Attusiin, Prospan mà ko thấy đơ.....
    Em nẫu ruột quá, có mẹ nào có con bị gióng con em không, cho e lời khuyên với
    E cám ơn các mẹ nhiều(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cuango
    Đang tải...

2. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Giúp em với, bé hơn 2T ho có đờm kéo dài :(

Up lên xem mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko ạ

3. mebesu226

mebesu226 Banned

Chị thử cho bé ngậm chanh đào ngâm mật ong thử xem, vì em nghĩ là không nên cho các bé uống thuốc kháng sinh nhiều (mặc dù khỏi nhanh, nhưng hại người lắm). Mình có thể tự ngâm hoặc mua đều được chị ạ!!

Cuango thích bài này.
  4. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

bé trớ mà ra đờm thì càng tốt em ạ. Con chị mà bị ho có đờm thì chị toàn tìm cách cho bé trớ ra thôi, khi bé muốn nôn, đặt bé cúi sấp trên tay mình, khum tay, vỗ vỗ vào sau lưng để bé đẩy đờm ra ngoài.
    Trên diễn đàn có nhiều phương thuốc chữa ho dân gian như mật ong chanh đào, phật thủ mật nha (các mẹ có bán đấy), em mua về cho bé uống thử xem sao.
    Chị có thuốc chữa ho rất tốt nhưng sợ con em còn bé không biết uống.

5. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Có một cách không biết mẹ có muốn làm không? Tiff thử thì đúng là có tác dụng.

Sáng sớm khi con thức dậy, chưa ăn gì hết, cho uống 1 cốc nước (50ml cũng được).
    Sau đó cho bé uống hỗn hợp mật ong và chanh, đừng quá chua, độ khoảng 2 muỗng canh hỗn hợp pha này.
    Tiếp theo là bế bé ngồi lên, vỗ lưng.
    Một lúc sau bé sẽ ói ra toàn đàm thôi, sau đó thì khỏe dần.
    Làm khoảng 3 ngày là ổn. Đừng làm hoài vì sẽ tạo cho bé thói quen ói, không tốt.

:heart:

Cuango thích bài này.
  6. Trang-Hair Salon

Trang-Hair Salon Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà mình tuổi đấy hay uống sumuch và aumenten cũng đỡ lắm mẹ nó ah,,nhưng con nhà bạn k biết bao nhiêu kg

7. duagang123

duagang123 Thành viên tập sự

Con nhà mẹ nó có triệu chứng lạ thật. Con nhà mình mà cứ ho thì mình cho uống long đờm, với cho cháu ngậm quất muối, hay chanh muối.

Cuango thích bài này.
  8. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Em cám ơn các mẹ nhiều lắm,mỗi làn bé muốn khạc đờm hay nôn e cũng vẫn khum tay vỗ lưng để bé nôn, mỗi lần thế thì ra nnhieuef đờm, sau thấy đỡ ho hẳn, chắc bé ho là do có đờm bên trong.
    Trước e đã cho bé uống húng chanh, hẹ hấp mật ong hoặc đường phèn mà bé ko khỏi hẳn, cũng mới uống có 1 lần ks thôi nhưng chưa dứt hẳn, thỉnh thoảng vẫn húng hắng ho vào buối sáng. Chắc giờ e thử chanh đào mật ong xem sao.
    Nhưng e thắc mắc ko hiểu đờm ở đâu ra vì khám thì ko viêm hong, mũi cũng ko chảy, thế đờm là ở đâu ra các mẹ nhỉ?

9. bibi_bop

bibi_bop Mẹ Yêu Cún

Em cũng có 1 câu hỏi nhờ các mẹ giúp em. Con gái em 33 tháng tuổi, dạo gần đây cứ sáng ngủ dậy là con ho (ko nhiều), chuẩn bị ăn sáng thì con ho nhiều hơn, cố ăn thì nôn ra cộng cả đờm nữa. nên buổi sáng cho ăn đc rất là ít vì sợ ăn cố tý là con nôn. còn sau đó thì con hết ho và hết cảm giác buồn nôn ạ, trộm vía con em vẫn chơi ngoan bt, có cái tội lười ăn làm mẹ buồn quá!

10. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Các bé buổi sáng thường ko thích ăn nhỉ,.... nếu bé ko ăn cháo sáng thì mẹ nó cho uống sữa, ăn thêm cái bánh gạo đi, hoặc nấu soup cho bé ăn.
    Con có đờm thì phải tìm cách cho bé long đờm ra. mẹ nó có thể mua thuốc long đờm về cho uống, hoặc áp dụng các cách mà các mẹ trên này mách.

11. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

thường thì dùng dân gian chữa trc chị ah trường hợp bé chưa uống kháng sinh.CHứ mà uống kháng sinh rùi.Thì chữa dân gian k hiệu quả mà phải dùng kháng sinh mới khỏi

12. p0mchu

p0mchu Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ nghe đến Xuyên Bối Mẫu + Tỳ bà diệp, cát cánh, sa sâm, cam thảo, bán hạ, ngũ vị tử, viễn chí, khổ hạnh nhân nghiền thành bột cho con ăn với mật ong, t đảm bảo ho đờm hay ho khan đều khỏi hết, t toàn nhờ ông ngoại nghiền cho bé nhà t ăn thôi, vừa nhanh khỏi lại k phải uống ks hại sk bé!!!

13. Me_VuMinh

con nhà mình đang ho, thử áp dụng cách này của mẹ nó xem sao. Mình cảm ơn nhé

14. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

hic bé nhà mình cũng giống nhà bạn, ho hơn 2 tháng nay rồi, bh thì bị tiêu chảy, viêm phế quản nhẹ, chẳng hiểu thé nào nữa,, Nhìn con ho nhiều xót lắm

15. Me_VuMinh

Hôm nay con ho ra một ít đờm, sáng mai áp dụng cách của mẹ này xem sao.

16. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

. Chán nhỉ, cái thời tiết này khó tránh cho các bé khỏi ho với cả đờm nhỉ, mệt thật! Con nhà mình cũng ho buổi sáng có đờm như thế, hức

17. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Em lại up cái topic này lên... Vì năm ngoái cứ đến mùa này con em lại bắt đầu ho có đờm vào buổi sáng.......Và năm nay con em lại bắt đầu ho có đờm vào buổi sáng... Em đi các loại bác sĩ mà giờ chưa biết cháu làm sao nữa, đa số các bác sĩ điều trị theo kiểu ho dị ứng/ho kích ứng ... Uống các loại siro mà ko khỏi... Có mẹ nào có cao kiến gì hoặc con giống con em, hoặc có bác sĩ nào giỏi về ho dị ứng thì mách em với nhé.... E cám ơn nhiều ạ

18. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

mình có biết 1 bác sĩ, bác sĩ chuyên khoa Tai mũi họng - khám bằng nội soi rất kỹ, biết ngay nguyên nhân mà. Bác sĩ cẩn thận nhẹ nhàng lắm. Voi nhà em toàn bị ho rùi viêm họng cấp thôi, đờm dầy đặc.
    Địa chỉ phòng khám: 110C9 Tô Hiệu (khám các buổi chiều từ 4h30 và thứ 7, cn).

19. giadinhyeuthuong

giadinhyeuthuong Yêu hai bố con nhất

mẹ nó à, ho có đờm thì phải làm tiêu đờm cho con. mình đã áp dụng cách này và rất hiệu quả với bé nhà mình. Nếu bạn thấy ko vấn đề j thì thử xem nhé
    Em ơi,chị hay làm cách này tiêu đờm cho ku nhà chị,em thử xem nhé,c lưu trong máy copy past sang cho nhanh
    Nguyên liệu cần tìm:

- Lấy 5 – 6 hạt chanh

- 1 thìa cà phê đường phèn

Cách làm:

- Cho hạt chanh, đường phèn cho vào cối giã nhuyễn.

- Hòa thêm một thìa nước lọc vào hỗn hợp trên.

- Cho hỗn hợp nước hạt chanh và đường phèn vào một chiếc bát sạch rồi bỏ vào nồi cơm vừa cạn, hấp tới khi cơm chín là dùng được.

Cách cho bé dùng:

- Để bát nước chanh và đường phèn đã hấp nguội, gạn lấy nước trong và cho bé uống.
    tớ past nguyên bài đã tư vấn giúp một mẹ trên này,bạn làm thử xem ổn ko. Chúc bé luôn khỏe nha

20. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Hị hị, bé nhà tớ nội soi đủ kiểu ko tìm ra nguyên nhân, bsi toàn điều trị theo hướng ho dị ứng