3 tháng cuối: mắc bệnh phụ khoa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hatrang, 17/9/2009.

1. hatrang

hatrang Thành viên mới

Các mẹ ơi giúp em với. Hôm qua em thấy ngứa rát nơi vùng kín kiểm tra còn thấy ra nhiều huyết trắng như nước vo gạo đặc nhưng không thấy mùi gì em kiểm tra phần kín thì thấy hai môi lớn những gai bị sưng đỏ lên . Em rửa nước gynopa thì cũng đỡ ngứa và rát. Các mẹ nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho em với, em nên dùng thuốc đặt gì, em chưa đi khám ở đâu cả. Em đang mang bầu 6 tháng rưỡi rồi. em lo lắm. Mẹ nào biết chỉ nhanh nhanh giúp em với ạ. Em xin cảm ơn:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatrang
    Đang tải...

2. GirlThich

GirlThich lilosa.com

có thể bạn bị nấm rồi, mình đang có bầu ko nên tự tiện đặt thuốc, ko những ko khỏi mà có khi còn làm nặng thêm. Bạn cũng ko nên ngâm rửa, mà lấy lá chè xanh đung sôi để nguội múc ra rửa thôi. Và quan trọng là đến các trung tâm sản khoa khám và đặt thuốc, chỉ từ 7-10 ngày là khỏi. Phụ nữ mang thai rất dễ viêm nhiễm các bệnh phụ khoa, nếu ko chữa kịp thời thì dễ dẫn đến sinh non, hoặc khi sinh con hay mắc các bệnh về mắt, miệng do lây qua sự viêm nhiễm của mẹ .
    Bạn đi khám mau lên nhé, chúc mau khỏi bệnh.

sanphukhoa thích bài này.
  3. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Ban nen di kham bac si di, chac ban bi nam day

4. hatrang

hatrang Thành viên mới

nấm

Các mẹ cho em địa chỉ khám tin cây với mà ngoài giờ làm hành chính ấy. Chỗ em làm nghỉ khó khăn lắm , em đang ở Lò Đúc HN. Thanhks các mẹ

5. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Em hay khám ở 49 Bát Đàn chỗ Bs Minh ý, cô ý khám phụ khoa nhẹ nhàng lắm chị thử lên đấy xem.

6. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ mẹ nó nên đi khám bs là tốt nhất, càng sớm càng tốt, chứ để lâu ko nên đâu. Em bé ở trong bụng quan trọng lắm đó, nếu để lâu sẽ bị ảnh hưởng ko tốt đâu. Chúc mẹ nó sớm khỏe nha.

7. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Đúng thế. Nghe nói thì chỉ để chia sẻ thôi chứ thực ra không giúp gì cho bạn được. Bạn đang có bầu nữa đi bác sĩ là đúng đắn nhất.

8. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

đúng rồi, nên đến khám để bsỹ tư vấn. Như mình đây, cũng bị viêm nhiễm, đến GTVT, bác sỹ khám, xét nghiệm và lên đơn thuốc, đặt 6 viên trong 12 ngày, thế mà bây giờ đã đỡ hẳn rồi đấy. 1 tuần nữa, mình lại đi khám lại xem sao? còn 10 tuần nữa là sinh rồi

9. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

Bt trong đời sống vợ chồng hiện tượng nhiễm khuẩn âm đạo diễn rất phổ biến, có khi âm ỉ có khi bùng phat dữ dội. Trong thai kỳ sẽ là môi trường thuận lợi cho vi khuẩn or nấm tấn công dễ dàng hơn. Sản phụ nên điều trị kịp thời và dút điểm trươc khi sanh, các bs chuyên khoa sẽ giúp bạn và chỉ có họ mới giúp bạn điều trị hiệu quả mà thôi, đừng tự ý mua thuốc or hỏi kinh nghiệm người này người kia....hậu quả sẽ khó lường. Cần phải điều trị cho khỏi trước khi sanh sẽ giúp con bạn tránh được nguy cơ nhiễm khuẩn từ mẹ sang con, tránh được những nguy cơ viêm đường hô hấp sau khi bé ra đời....
    Chỉ có vài lời vậy thôi, thân ái

10. htrang191

htrang191 Thành viên chính thức

bạn đi bệnh viện phụ sản hà nôi ý, khám dịch vụ buổi tối đựoc mà. đang bầu bì thì tốt nhất là nghe bác sĩ thôi, đừng tự ý dùng thuốc. chúc bạn và em bé khỏe nha!

11. hatrang

hatrang Thành viên mới

cảm ơn các mẹ nhé. Em đi khám rồi thấy bác sĩbaor bị tạp khuẩn nhẹ thôi nên không phải đặt thuốc chỉ phải dùng natribicacbonat để vệ sinh thôi. Bây giờ em thấy không bị sao nữa nên không đi khám lại.Thanks!

12. thunhua

thunhua Banned

Chúng tôi đã kinh nghiệm nhiều năm thấy rằng Phụ nữ có thai từ 5 tháng trở lên thì Huyết Trắng ra dầm dề, đây là triệu chứng cho thấy sinh đẻ sẽ rất khó khăn, mà dầu có sinh đẻ dễ dàng đi chăng nữa, đến khi sinh đẻ rồi nó cũng biến ra nhiều chứng bệnh khó trị.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=56

13. tuongvi2009

tuongvi2009 tuongvi2009

mẹ nó đã chữa khỏi chưa ? ở ngôi nhà tuổi trẻ, số 5, Nguyễn Quý Đức, Thanh xuân, Hà Nội cũng là 1 địa chỉ đáng tin cậy cho việc khám và chữa bệnh phụ khoa đó mẹ nó a! chúc mẹ nó mau lành bệnh, sinh em bé khỏe và ngoan nha!

14. ngocbich1108

ngocbich1108 Thành viên chính thức

em thấy phòng khám 56 hai bà trưng được đấy chị ạ mỗi tội đông thôi chị ạ.

15. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Em nên đi khám khẩn trương nhé,nếu để lâu sẽ ảnh hưởng không tốt cho thai nhi

16. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

mình cũng khám ở BV phụ sản dạo vừa sinh con xong, bạn nên đi khám ngay nhe! Chúc nhanh khỏi bệnh cho Bé được khoẻ!