Khác: Có mẹ nào có bầu bị đau như mình không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me De tit, 18/9/2009.

1. me De tit

me De tit Bắt đầu tích cực

Bé lớn nhà mình 6 tuổi rùi và đây là bé thứ hai của mình. Nhưng lần mang bầu lần trước mình không hề bị đau ở phần xương mu, mà mình cũng chả rõ là đau xương hay đau cơ nữa. Chỉ có điều cứ vận động là đau chỗ đó. Đi cũng đau mà nhất là khi nằm xuống, trở mình nằm nghiêng, hay nằm thẳng, hoặc ngồi dậy thì đau không thể tả được, mình chả hiểu bị làm sao nữa, thuốc canxi, sắt, mình vẫn uống đều (mình bầu tháng thứ 6 và chỉ bị đau khoảng 1 tháng nay thôi). Có mẹ nào bị đau như mình không, có vấn đề gì không các mẹ nhỉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me De tit
    Đang tải...

2. traucon

traucon Banned

Đó là do thai thấp đấy bạn. Có 2 trường hợp. Nếu thai ban bám cao mà ban thấy đau thế là do thai đã tụt, cái nữa là do thai bạn đã bám thấp nên khi bé lớn nó đè lên làm bạn thấy đau. Tuy nhiên không sao nếu bạn biết giữ kỹ, kiêng đi lại ít thôi, đừng lên cầu thang, không mang nặng vì nó dễ làm đứt dây chắng, đừng bế em bé nhé. Cố nằm nghỉ nhiều, không phải là nằm luôn. Tốt nhất là nói cho bs nghe để bs kiểm tra và cho bạn lời khuyên đúng đắn. Chúc bạn khỏe

3. me De tit

me De tit Bắt đầu tích cực

Hix, thế thì thứ hai này mình phải đi khám thui, mà nhà mình ở tận tầng 5, ngày nào cũng phải leo lên leo xuống, hôm nào đi làm về chồng cũng phải ủn lưng để lên gác, hix hx...

4. moon.lady

moon.lady Thành viên chính thức

Hiz. em dạo này cũng đau tức chỗ mu mà bg 36 tuần rồi,chắc cũng phải đi khám lại xem có sao không. Lo quá