Bạo lực trước hôn nhân

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi chuotcontime, 18/9/2009.

1. chuotcontime

chuotcontime

Các bạn thanh niên nam nữ thời nay yêu nhau có nhiều điều đáng nói, tôi cũng không hiểu tại sao càng ngày bạo lực trước hôn nhân xảy ra càng nhiều, ngay trong cuộc sống hàng ngày của chúng ta, chia sẻ với mọi người vài câu chuyện để cùng suy nghĩ và bàn luận nhé...
    Câu chuyện thứ nhất:
    Khoảng 19h, tại đoạn đường Giải phóng, tôi có việc phải đi qua đó, thấy 2 anh chị còn khá trẻ đang có biểu hiện không bình thường, tò mò tôi nhìn kỹ lại thì thấy bạn nữ ôm chặt bạn nam ( đang ngồi trên xe máy) cứ thế gào khóc, nam thanh niên cứ thế giằng tay cô này ra kèm theo là đấm, đá cộng với chửi thề, người đi đường dửng dưng đi qua vì không ai hiểu là thế nào cả...Thiệt cho đàn bà thôi nhỉ?
    Câu chuyện thứ 2:
    Một buổi tối khoảng 22h, tôi cùng mấy người bạn ngồi ăn mực nướng ở gần chợ Đồng Xuân, thấy bàn bên cạnh có 2 bạn trẻ ngồi ăn rất vui vẻ, khoảng 10 phút sau ( không hiểu vì nguyên nhân gì) cậu thanh niên đứng lên cứ thế túm tóc, đánh đập và lôi cô bạn gái lên chiếc xe viva phóng đi đâu không biết. Cô bé mặt tái dại nhưng....không dám hé răng một nửa lời. Bó tay..
    Xã hội hàng ngày phát sinh nhiều chuyện thật đáng sợ các Mẹ nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotcontime
    Đang tải...

2. Dont_Cry

Dont_Cry Bắt đầu tích cực

Chắc phải làm gì có lỗi, chứ không có lửa làm sao có khói được. nhưng em nghĩ đàn ông mà đánh con gái thì ko chấp nhận đc. Mấy ông đấy phải cho tùng xẻo đi thôi.... ^.^

3. chuotcontime

chuotcontime

Không tùng xẻo được bạn ơi, mà tránh xa hàng trăm km, bây giờ mới yêu mà đã thế sau này ở với nhau chắc là chết luôn....Mình ủng hộ việc các bạn nữ tự đứng lên tránh xa lũ vô học, bạn nhỉ?
    http://doxinh.com/danh-muc/do-lot-nu/ Bo do lot nu goi cam Mu so sinh cao cap Chup anh cuoi re dep Do lot nu sieu mong Vay cong so dep Vay cong so dep

Sửa lần cuối: 15/6/2013
  4. nikita24480

nikita24480 Zumbahanoi.com

Vấn đề ỏ chỗ các em gái ấy không muốn rời bỏ các em trai bạo lực ấy co các mẹ ạ. Thế mới căng. Có khi nào các em em gái ấy nghĩ, oánh như vậy mới tỏ rõ...bản lĩnh đàn ông, hay tỏ rõ là nó yêu mình.

Mà mình thấy đa số các em nam mà bạo lực như vậy thì thông thường rất khéo mồm, dẻo mỏ, chiều chuộng ngừơi yêu hết lòng.

Con bé cháu mình xinh xắn, yêu 1 thằng bé xấu người, xấu cả nết, bỏ nhà đi hoang, ko nghề nghiệp, tính lại lăng nhăng ....ấy thế nhưng thỉnh thoảng thằng ấy đánh cho tím mặt, hay đến tận nhà chửi cả 2 mẹ con....thì nó vẫn yêu tha thiết đắm đuối....chặt ko đứt và bứt không ra....Mình cũng đang nghiên cứu xem vì lí do gì....chán nhỉ

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Trời ạh, bạo ực như vậy mà yêu kiểu gì hong biết nữa, hong lẽ thích nghe lời ngon ngọt để đưa mặt cho đấm đá. Kiểu gì thì kiểu, chứ mấy anh chàng bạo lực kiểu này thì tốt nhất nên tránh xa kẻo có ngày hong còn mạng để nghe lời ngon ngọt đó.

6. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Yêu nhau lắm đấm nhau đau

Có gì ngạc nhiên đâu bạn, các cụ nói rồi yêu nhau lắm đấu đá nhau đau. Thời ngày xưa, yêu nhau chỉ dám nhìn nhau, tỏ tình, thích nhau qua những vần thơ, văn nhờ gió, trăng, sao để nói với bạn tình. Còn bây giờ quen nhau 1 tuần đã dẫn nhau vào nhà nghỉ rồi. Đi trên đường Thanh niên, nhiều đôi vừa đi xe vừa hôn nhau đắm đuối không cần biết có thể đâm xuống hồ Tây hoặc hồ Trúc bạch khiến cho cá chép, cá mè, các loại cá khác phải ngoi lên mặt nước chiếm ngưỡng không mất tiền. Đến khi ghét nhau, giận nhau thì việc đấm, đá nhau là chuyện thường. Không tin thì mọi người thử rẽ qua bến Thượng Hải, bến Hàn Quốc, dọc hồ Tây mà xem, hom nào chẳng có cảnh ấng nhau vì yêu, thậm chí bức quá, nhẩy xuống Hồ tây bơi khi trời giá rét(năm ngoài có mấy vụ như vậy). :rolleyes:. Yêu nhau mà

7. meyeuminh02

meyeuminh02 Thành viên mới

Đúng là chẳng hiểu thời nay bon trẻ nghĩ gì mà cứ chịu đựng như vây, còn yêu đã thế mai sau nên vợ nên chồng thì sao, lúc ấy muốn bỏ lại ko bỏ được ấy, nhưng bây giờ đúng là các bạn gái quá dễ dãi với chính bản thân mình.

8. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Hãy dũng cảm bỏ những người như vậy,vì tương lai mờ mịt lắm,chả có gì bảo đảm.

9. babicareshop

babicareshop Thành viên tích cực

Hôm trước mình cũng nghe mẹ chồng kể chuyện hai em sinh viên trọ nhà mình( hai đứa yêu nhau học cùng lớp, mỗi đứa một phòng) Những đứa cùng dãy nhà nghe tiếng khóc ra đạp cửa phòng em gái thấy em trai tay bóp cổ, chân đạp bạn gái dưới đất. Em chồng mình nó bảo mẹ xem chúng nó thế nào chứ để loại người như vậy rồi bẩn nhà mình, mới yêu mà thằng ấy đã như thế không hiểu thế nào. Vậy mà hôm sau em gái vẫn còn biện minh là tụi nó( những đứa cùng dãy vào can ) nói quá thôi. Hic. Chẳng hiểu nổi chắc khi yêu thì hay mù quáng vậy đấy. Mình thì chúa ghét loại đàn ông đánh phụ nữ, loại đó không đáng để mặc váy đàn bà.:-x

10. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Mình trước đây không tin có những cảnh thế này, nhưng giờ thì đã tin. Các bạn có tin có những thằng đàn ông khốn nạn dùng nhiều thủ đoạn để khống chế cả tinh thần và thể xác các cô gái (gọi là người yêu, nhưng là bị ép buộc) trong suốt một thời gian dài không? Có đấy các mẹ ạ, chỉ tại các cô ấy yếu đuối hoặc bị mấy thằng khốn đó dùng thủ đoạn khống chế, vì sợ hãi quá nên âm thầm một mình chịu đựng đòn roi, hành hạ thể xác, cướp tiền bạc, ..... Nói ra giống phim thật, nhưng đó là nhiều trường hợp xảy ra lắm, tớ mà không nghe từ các ông cảnh sát hình sự kể từng vụ thì không bao giờ tin là có thật. Đúng là thời buổi khoa học kỹ thuật phát triển, bên cạnh cái lợi luôn luôn có cái hại đi kèm, làm khổ không biết bao nhiêu người tốt trong xã hội.

Sửa lần cuối: 4/10/2009
  11. chuotcontime

chuotcontime

Cái đó thì có trong thực tế nhiều lắm ạ, mình có cô bạn cũng bị khống chế kiểu như thế ( theo cảm nhận của mình), bởi vì bạn ý lúc nào cũng sợ hãi, chỉ sợ bạn bè biết một chuyện gì đó của bạn ý. Mình đã nói bạn ý nhiều lần nhưng bạn ấy vẫn chưa hiểu ra, vẫn để gã đàn ông đó lợi dụng cả về vật chất và tinh thần, thật buồn mà chẳng giúp gì được bạn ý cả...

12. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Các mẹ có tin là có tuýp phụ nữ "thích" được hành hạ không ạ? Em có cô bạn gái, luôn luôn bị bạn trai đánh đập, chửi rủa thậm tệ. Mấy ngày mà êm êm thì cô nàng lại kiếm cớ gây sự để tên đó chửi, đánh. Mọi người khuyên can nên chia tay đi, một mặt thì cô nàng này phàn nàn nói xấu người iu, Mặt khác lại bảo"yêu cái tính anh ấy mạnh mẽ". Thế có điên không chứ. ?
    Đến ngay cả em, thấy bạn bị đánh "nhiệt tình" quá nhảy vào khuyên can, Vài ngày sau nhận được tin nhắn là "bạn đừng can dự vào cuộc sống của tôi".
    Thế có đau không chứ?

13. Hoa hồng đỏ

Hoa hồng đỏ Thành viên tích cực

Lamchame.com

Sửa lần cuối: 15/10/2020
  14. chuotcontime

chuotcontime

Em lại chứng kiến 1 cảnh bạo lực nữa mà bức xúc quá...
    Gần ngay nhà em ( Khu Đầm trấu) cách đây có 20 phút, có 2 người ( không biết có phải là vc không nữa), đang nói chuyện dưới mấy gốc cây, tự dưng thấy anh thanh niên vừa chạy vừa chửi rửa, còn cô gái chạy theo cứ gọi tên anh ta, rồi cô gái đuổi kịp, ôm chặt người thanh niên. Người thanh niên vừa giằng tay cô gái ra vừa chửi: " Con chó, mày định hại tao à?..."
    Hết chịu nổi, sao lại mang nhau ra đường và hành xử như vậy nhỉ? Chẳng hiểu thế nào nữa? Giá trị cuộc sống là thế sao? Buồn.....
    Bo do lot nu hang hieu Ao lot nu Mu so sinh gia re Chup anh cuoi o ha noi Do lot nu goi cam Vay cong so cao cap Vay cong so cao cap

Sửa lần cuối: 15/6/2013
  15. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Tôi cũng từng chứng kiến một đôi mới đang yêu nhau mà đánh chửi nhau thậm tệ(anh ả đánh nhau túi bụi-chửi rủa hết tất cả những gì tục nhất). thế mà vẫn kết hôn đấy .Lạ chưa?
    Còn đôi hàng xóm nhà tôi thì : Đi đâu mà giờ mới về?
    Chị đáp: Đi làm chứ đi đâu?
    -Làm đ... gì mà giờ mới về?
    -Thế không đi làm thì đi ăn cắp à?
    Bốp .Nói mày cãi à. Thế là ầm ầm : Thằng chó, .v.v.v Đủ các từ không thể viết ra. Vậy mà chỉ hôm sau họ lại anh em ngọt xớt ,lại ôm eo phống xe ào ào.Lạ chưa?

16. chuotcontime

chuotcontime

Ui, chịu thôi, không còn tự trọng là gì nữa, sao thế nhỉ? Mình cứ tự hỏi rồi tự trả lời: " Xã hội mà, kiểu người nào cũng có"..

17. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: Bạo lực trước hôn nhân

Không có lửa làm sao có khói......................................