Cần giúp: Con em ngủ toàn giật tóc mẹ thôi !

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi ME&ANTHONY, 19/9/2009.

Tags:
  1. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

Em chào các Bố, Mẹ! Em có vấn đề cần giúp,mong mọi người cho em lời khuyên ạ!:p
    Con em gần 2 tuổi rồi ạ, nhưng mà khi ngủ hay giật tóc mẹ, đêm giật mấy lần liền, nhiều đêm mất ngủ vì con.:(. Em ko biết lý do tại sao cháu lại có tật đó, các Mẹ giúp em làm thế nào để cháu khỏi giật tóc em với. Em lại đang mang bầu,:DTrước khi đi ngủ cháu cũng phải sờ vào tóc mẹ thì mới ngủ ạ.
    Cảm ơn các Mẹ trước!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ME&ANTHONY
    Đang tải...

2. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Mỗi bé đều có tật ngộ nghĩnh trước khi đi ngủ nhỉ... theo mình thì mình nên cho bé 1 con búp bê để bé sờ tóc búp bê, từ từ nói chuyện với bé là giật tóc mẹ sẽ làm mẹ đau, không được làm như vậy nữa nhé...
    Con mình thì trước khi ngủ có tật móc rốn, cứ mân mê rốn mới ngủ đó. hihi

3. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

hi hi, hay thật, hay là mẹ nó cắt tóc ngắn đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

bé nhà em mới 6 tháng mà suốt ngày giật tóc em thôi.mẹ cứ nằm cùng xuống là vồ lấy tóc mẹ giật.

5. Chic_Pig

Chic_Pig Novem**r rain

bé nhà em hồi < 1 tuổi cứ đi ngủ là phải cho tay móc mồm, móc mũi người bế ru ngủ. hic hic. hoặc mình cho con sờ tai. giờ bé 18 tháng thì cho ôm bình sữa là tự ngủ thôi ạ

6. Bảo Chi

Bảo Chi Thành viên chính thức

Đúng là trẻ con buồn cười thật đấy ạ, con nhà em thì lúc chuẩn bị ngủ la tay cứ bật chun quần phần phật, nhiều khi bố mẹ cháu không nhịn được cười. Nó cũng hay thích giật chun buộc tóc của mẹ lắm, cứ nhìn thấy là phải giật ra bằng được, bảo thế nào cũng không chịu nghe, cứ phải chịu đấy ạ. Mẹ nào có sáng kiến hay thì cho em tham khảo luôn ạ.

7. mecunpop

mecunpop Bắt đầu tích cực

hi hi , giống bé nhà mình rồi. hơn 3 tuổi rồi mà cứ thấy mẹ là giật ngay dây buộc tóc vứt đi để sờ tóc mẹ. Mà ko chỉ sờ cậu còn soắn tóc vào các kẽ tay nữa, đau khủng khiếp. Nhiều lúc phát cáu nhưng nhìn mặt cậu lúc ấy phê lắm í, mắt thì lờ đờ, mồm thì cứ nút chùn chụt như đang bú sữa ấy. có lúc còn chảy cả dãi ra nữa chư:p. mà chỉ 1 lúc như thế là lăn ra ngủ. Mình thấy thế có khi còn hay hơn là phải ru à ơi con mới chịu ngủ . Chịu khó đi bạn, mỗi đứa có 1 sở thích riêng mà. Như bé thứ 2 nhà mình nó nghiện mút tay còn khổ hơn trăm lần í

8. babyvn00

babyvn00 Thành viên tập sự

nhóc cháu em thì cứ phải xoắn tóc mẹ thì mới chịu ngủ, đôi khi giữa đêm xoắn tóc mẹ thít chặt vào kẽ tay cơ.

9. không biết

không biết Thành viên tích cực

Bé nhà mình vừa mút tay vừa xoắn tóc mẹ, đau lắm. Nhiều bữa sáng dậy đau hết đầu nhưng càng mắng càng chẳng ăn thua gì. Thấy bé phê ngủ mình lại thôi, nhưng những lúc chưa ngủ thì có la thì bé lại nói " nắm nhẹ thôi ". Chịu ạ, chưa có cách để sửa tật đâu.

10. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Bé nhà me&anthony đã hết dứt tóc mẹ chưa?

11. Apple2007

Apple2007 I LOVE COACH

Đúng là trẻ con mỗi đứa một tật. Con mình thì suốt ngày đòi sờ nách, đêm mắt nhắm nghiền mà tay vẫn sờ soạn, tìm bằng được nách mẹ mới thôi,

12. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

Cam on cac me da tham gia y kien. Sau mot thoi gian thu het moi cach, minh danh chiu nam yen cho con giat toc, nhung minh quay sang mot ben de toc do choc vao mat, roi nam yen ko noi gi, the la cu cau ngu ngay. Thoi vay, ko biet lam sao hon, hic hic.

13. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

Đúng là các bé ngộ thật nhưng đáng yêu phải ko? Ku Pốp nhà em lúc chơi thì cứ vồ vào người bố, mẹ để bu đòi đứng lên và túm tóc giật nữa. Còn lúc bú để ngủ thì tay quờ quạng khắc nơi, hết mắt, mũi, đến miệng mẹ. Buồn cười lắm!hehehe

14. F.A.M.I.L.Y

F.A.M.I.L.Y Banned

Theo mình thì đó là thói quen, thông thường bé rất sợ ngủ khi không có mẹ ở bên cạnh , nên bé phải nắm tóc để yên tâm hơn,. Cháu nhà mình cũng hay có thói quen này, đến lúc bé khoảng 5 tuổi tự động sẽ hết bạn ah.