Cần giúp: Đổ mồ hôi trộm ở trẻ em

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bequynh, 21/9/2009.

1. bequynh

bequynh Thành viên mới

Cháu trai mình được 22 tháng tuổi, cứ hay bị khò khè, viêm phổi, nhưng điều minh lo nhất là bé hay đổ mồ hôi, dù thời tiết mát mẻ bé cũng bị, tối đêm nào mẹ bé cũng thay đồ hoặc thức lau mồ hôi cho cháu.
    Các mẹ nào biết cách nào điều trị không, hướng dẫn giúp minh với, mẹ bé cũng đi rất nhiều thầy thuốc nhưng vẫn không hết, minh thì không biết làm thế nào nữa???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bequynh
    Đang tải...

2. cadum

cadum Thành viên chính thức

Con mình cũng vậy, đổ mồ hôi đầu là thiếu can xi có thể bổ sung được, nhưng đổ mồ hôi mình thì chịu, bs bảo là do hệ thần kinh thực vật của bé chưa hoàn chỉnh, khắc phục bằng cách lót khăn mùng ở lưng và ngực áo và thay thường xuyên khi khăn ướt...phải chịu cực thôi bạn ạ.

3. Linh_famill

Linh_famill Bắt đầu nổi tiếng

Thấy bảo ăn cháo trai cũng giúp bé bớt mồ hôi trộm. Mẹ cháu chịu khó mua trai trai về nấu cháo cho con ăn vài hôm thử xem.

4. missbig

missbig Thành viên mới

Nếu được chi hãy thử sử dụng gối vỏ đậu xanh, có thể đây ko chữa tri được, nhưng nó có tác dụng hút mồ hôi cho bé rất tốt. Gối ko sử dụng hóa chất gì cả, chị có thề yên tâm.:)

5. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

sao bạn không cho bé uống canxi của Childlife. Mình thấy sản phẩm đó ổn đấy. Vì con mình mồ hôi trộm và đêm ngủ không ngon giấc, hay thức dậy và cáu kỉnh lắm. Mình cho bé dùng và thấy bé ngủ ngon hơn đấy.