Cần giúp: có thai ngoài tử cung

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mebobe, 21/9/2009.

1. mebobe

mebobe Thành viên mới

Chào các mẹ,
    Mấy hôm nay chị em mình buồn quá. Chị gái mình mong mãi (gần ba năm) mà không có em bé. Mấy tháng trước có lần đầu tiên thì bị sảy. Bây giờ có lại, đang mừng thì bị ngoài dạ con. Suy sụp tinh thần quá đi mất.
    Chị ấy đã được các bác sĩ ở PSTW tiêm thuốc cho teo thai và nói là ít nhất 6 tháng nữa mới được có bầu lại. Có mẹ nào đã từng bị như vậy hoặc có kinh nghiệm về vấn đề này không, tư vấn giúp chị ấy với: chị ấy đang rất lo lắng không biết thuốc ấy có ảnh hưởng gì đến lần có thai sau này không và lần này bị như vậy lần sau liệu có thể có con dễ không. Các mẹ tư vấn và động viên tinh thần cho chị mình với nhé. Chị ấy đang buồn và thất vọng vô cùng. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebobe
    Đang tải...

2. memiucon

memiucon Bắt đầu tích cực

Hic hic, cách đây 8 tháng mình cũng bị chửa ngoài tử cung, bs cũng chỉ định tiêm MTX và dặn sau 6 tháng ~1 năm mới đc có bầu lại. Mình cũng rất suy sụp mặc dù sau đợt đấy mình đã đi kiểm tra lại rất kĩ. Bs cũng nói với mình rằng sau thời gian trên mới có bầu thì thuốc đã hết tác dụng nên ko ảnh hưởng gì tới thai nhi lần sau cả. Mình cũng đang mong có bé lắm nhưng mà mãi vẫn chưa thấy gì cả:(. Mong chị gái bạn mau sớm có baby nha

mebobe thích bài này.
  3. Nguyenbachvan

Nguyenbachvan Thành viên mới

Ngoài vấn đề mà các bạn đã nêu, bạn nên khuyên chị gái khám lại một cách kỹ lưỡng, nhất là cả hai vợ chồng về nhóm máu Rh.
    www.benhhoctieuhoa.com

4. mebobe

mebobe Thành viên mới

Mẹ Nguyenbachvan ơi, nhóm máu Rh là gì thế? Hay cứ đến bệnh viện nói thế là họ kiểm tra?
    Cảm ơn mẹ đã chia sẻ nha.