Cần giúp: Để tờ rơi ko bị vứt thùng rác !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi bình yên ơi, 23/9/2009.

1. bình yên ơi

bình yên ơi Thành viên mới

2. bình yên ơi

bình yên ơi Thành viên mới

hic ko ai chỉ em sao nhỉ huhu huhu

3. bright_star

bright_star Banned

vấn đề này hơi khó đấy . Vì người ta chỉ coi thoáng qua rùi vứt đi . Phải làm cái gì đó thật nổi bật , ấn tượng . Mà shop của bạn bán hàng gì ?

4. nhabepcaocap

nhabepcaocap Thiết kế nội thất, tủ bếp

Thay tờ rơi bằng thẻ khuyến mại, làm giống như card visit, làm thông thường thôi, rẻ hơn, hiệu quả hơn nhiều....

5. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

theo mình quan trong la` sp co hay khong? co cai gì ấn tượng không? chứ cacvisit hay thẻ khuyến mại mà không cần thiết thì cũng sẽ bị bỏ đi hết vì giữ cũng chẳng làm gì mà!

6. honey_hn

honey_hn Thành viên tập sự

Mình cũng nghĩ là theo nhu cầu của người nhận tờ rơi thôi, Nếu họ không có nhu cầu thì phát cho họ khó ngăn được họ vứt vào sọt rác lắm. Bạn nên khoanh vùng đối tượng phát tờ rơi thì hay hơn!

7. EYE

EYE Thành viên rất tích cực

Việc này dễ hiểu thôi bạn ơi. Nếu tờ rơi đó chứa thông tin người ta cần người ta sẽ giữ, thông tin chả liên quan gì ắt sẽ bị bỏ thùng rác hoặc bỏ đi thôi bạn ạ. Để hạn chế việc này thì nên khoanh vùng đối tượng phát tờ rơi như bạn gì đã nói ở trên thôi.

8. sgbd

sgbd Banned

khíp, sợ nhất là tờ rơi ! đừng phát bạn ơi ! đăng ký quảng cáo câtlogue đi !

9. camanh

camanh Thành viên chính thức

Bạn không nên làm theo hình thức tờ rơi nữa, bây giờ hình thức này ko có hiệu quả.
    Đúng là cần khoanh vùng đối tượng là ai để phát.
    Như sáng nay mình đứng ở ngã tư lúc đền đỏ, có 2 cô cậu phát tờ rơi nhưng số lượng người cầm thì có, nhưng hầu như vứt xuống đất luôn,còn người lịch sự thì gấp lại rồi vứt thùng rác. Thấy người phát tờ rơi thật khổ vì đang làm một việc rất vô ích.
    Nên nếu bạn có phát tờ rơi thì đúng là cần khoanh vùng đối tượng, ví dụ như hội chợ làmchame chẳng hạn, nếu bạn phát cái gì liên quan tới các bé, phục vụ cho các bé mà thực sự cần thiết thì phát cho các mẹ sẽ có mẹ cần.
    Còn sản phẩm nói chung chung mà ko xác định đối tượng thì vừa phí công, vừa phí tiền in ấn, thiết kế nhưng không hiệu quả.

Vì bạn hỏi về tờ rơi nói chung chung, nên cũng chưa biết hình thức nào phù hợp.
    Nhưng tùy với sản phẩm, và tờ rơi phục vụ mục đích gì và thời điểm nào ... ví dụ như ngày 20.10, sản phẩm của bạn muốn giới thiệu là khuyến mãi của cửa hàng thời trang hay mỹ phẩm gì đấy, bạn có thể sử dụng phần thiết kế như tạo dáng cái tờ rơi không phải in trên khổ giấy thông thường mà có thể tạo dáng cho nó như hình trái tim, hình trăng sao mặt trời gì đấy ... nghĩa là tạo dáng khác đi một chút, có hình thức trang trí một chút nhưng như thế này thì khi in ấn bạn sẽ tốn thêm tiền bế gấp. Và khi in thì in trên giấy cứng cứng 1 tí thì khả năng giữ lại cao hơn.

Sửa lần cuối: 13/10/2009
    architect thích bài này.
  10. snow_snow

snow_snow Bắt đầu tích cực

Bạn à, tớ có tí kinh nghiệm trong việc giữ gìn tờ rơi để người nhận ít vứt đi, chí ít là vứt ra đường.
    Tớ làm bên Nhà hàng nên rất cần phải có tờ rơi. Tớ làm như vầy nè: :p
    * Tờ rơi thiết kế và in phải đẹp, bắt mắt để người nhận nếu vứt đi cũng thấy tiêng tiếc :p:p. Tờ rơi có đầy đủ thông tin và giá cả....Tờ rơi mà làm ẩu thả thì người ta vứt không thương tiếc là đúng rồi. Như mấy tờ in = giấy A4 ấy, tớ ghét kinh. Tờ rơi bên tớ làm nhỏ nhỏ xinh xinh kiểu pocket thôi :)
    * Bên tớ không bao giờ phát tờ rơi ngoài đường, chỗ ngã tư đèn đỏ; bọn tớ phát ở văn phòng làm việc. Tất nhiên là không ồn áo, náo nhiệt ảnh hưởng đến công việc của họ.
    ***Tớ chỉ nêu thế thui nhé, không biết có giúp ích gì được cho bạn không?

architect thích bài này.
  11. methinty

methinty Thành viên đạt chuẩn

Đúng như bạn làm ở quán nem nói, để người ta không vứt tờ rơi của mình thì cũng nên thiết kế tờ rơi thế nào để người ta vứt đi cũng cảm thấy tiếc vì nó đẹp quá. Còn nếu kinh phí cho việc phát tờ rơi không nhiều thì ít nhất bạn cũng nên chịu khó bỏ tờ rơi đó vào một cái phong bì, dù sao thì nó cũng lịch sự hơn rất nhiều.

snow_snow thích bài này.
  12. snow_snow

snow_snow Bắt đầu tích cực

Hoàn toàn đồng ý với methinty. Cho vào phong bì sẽ lịch sự hơn rất nhiều.:D

13. gacondeokinh

gacondeokinh Thành viên tập sự

mình mới chập chững bước vào nghề marketing cho xưởng gỗ của ông xã nên cũng không biết tìm khách hàng như thế nào? Phát tờ rơi ra sao? Mình tính là in tờ rơi rồi thuê mấy em sinh viên đi phát tận nhà. Mọi người thấy thế nào? Hai vợ chồng đều là dân kỹ thuật, giờ ra ngoài kinh doanh gặp nhiều lúng túng. Mong mọi người tư vấn.

14. bumcop

bumcop Thành viên sắp chính thức

Hi mẹ nó,
    Mình thì cho rằng tờ rơi vẫn đóng 1 vai trò quan trọng trong các phương pháp marketting quảng cáo, tuy nhiên, làm sao cho nó hiệu quả thì luôn là vấn đề đau đầu, theo kinh nghiệm của mình thì mình cũng đồng ý với 1 số ý kiến ở trên như:
    - Thiết kế của tờ rơi phải đẹp, làm sao để người ta nhìn thấy mà không nỡ vứt đi. Trên tờ rơi có thêm các thông tin hữu ích về lĩnh vực chuyên môn để người ta có thể lưu trữ để tham khảo.
    - Chọn đúng đối tượng khách hàng để phát tờ rơi
    - Chọn cách phát tờ rơi làm sao để cho người ta muốn nhận chứ không phải thấy khó chịu hay bực mình
    - Khi thuê người phát, nhất thiết mình phải có người tin cậy giám sát và hướng dẫn người phát theo ý đồ.
    - Không nên chọn các giao lộ, đèn xanh đèn đỏ để phát, vì tỉ lệ vứt đi nhiều mà thậm chí còn bị đuổi :D
    Ngoài ra, mẹ nó nên tìm hiểu về các phương pháp quảng cáo trực tuyến, với chi phí in ấn và thuê nhân công phát tờ rơi, thì đôi khi có thể lựa chọn phương án quảng cáo trực tuyến thay thế mà hiệu quả cũng không kém. Tất nhiên, cũng phải tìm hiểu thật kỹ về các phương pháp quảng cáo trực tuyến trước khi thực hiện.
    Một phương pháp nữa mà mình cũng thấy hiệu quả là mobile marketting, hay như nhiều người nghĩ là spam sms. Mẹ nó cũng nên tìm hiểu về cái này và có nhiều đơn vị họ sẵn sàng cung cấp dịch vụ với giá phải chăng, tất nhiên là cái này còn liên quan đế số liệu khách hàng nữa, hì :)

15. incataloguevn01

incataloguevn01 Thành viên tập sự

Ðề: Để tờ rơi ko bị vứt thùng rác !

tốt nhất bạn lựa chọn dích vụ phát tờ rơi
    theo dạng phát đến người tiêu dùng
    hay phát theo địa điểm
    ngành hàng bạn thuộc nhóm nào
    phát ngay trường học theo nhóm bạn lựa chọn
    phát ngay khu vực
    phát tận nhà
    tùy bạn biết chọn sao cho hiểu quả
    ,
    về cơ bản thì việc in ấn tờ rơi ]cũng qua trọng , chọn được nơi có giá thành thấp

16. NgaBeauty

NgaBeauty Thành viên kỳ cựu

cái này thì hơi khó bạn ạh.khoanh vùng đối tượng sẽ hạn chế đc đấy

17. sleepPod

sleepPod Thành viên tích cực

Mình chẳng bao giờ nhận tờ rơi quảng cáo ở ngoài đường vì ngại phải vứt vào sọt rác :D

18. cmwlaw.vn

cmwlaw.vn Thành viên chính thức

Cái gì cũng cần có thời gian bạn ạ, việc mà người nhận cầm xong vứt luôn đấy gần như là điều đương nhiên. Có chăng giữ lại thì đúng lúc họ cần

19. donikids

donikids Bắt đầu tích cực

Đừng phát tờ rơi ở ngã tư,đèn xanh đèn đỏ bạn nhé,không ai đọc đâu.Chỉ cần đèn xanh thôi là tờ rơi của bạn bay lả tả vứt đi không thương tiếc đâu.

20. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

vấn đề này nói khó thì cũng ko khó, mà chẳng dễ . bạn chỉ cần làm cái tờ rơi thật bắt mắt, thu hút là được , nhưng cần ý tưởng về đồ họa nhiều nên cũng khó đấy , :)