Bé bị nổi rôm sẩy

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Uyên Thảo, 24/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ ơi,có phải em bé rất hay bi rôm sảy phai không? bé nhà em buồn cười lắm,chỉ bị nổi rôm ở mặt thôi,nhìn cứ li ti như là mụn í. mà em chẳng dam bôi thuốc vì là ở mặt,cứ sợ.. mẹ em bảo do uống sữa ngoài nóng quá nó thế. e đang cho bé bú NAN,kết hợp với sữa mẹ,e cung muốn cho bé bú hoàn toàn bằng sữa mẹ nhưng e lại không đủ sữa,chán!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Uyên Thảo
    Đang tải...

2. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

May rồi! mình cũng đang lo lắng đây.bé nhà mình cũng bị rôm sảy, chủ yếu nổi ở đầu. Bé bị ngứa củ gải hoài, xót cả ruột. Đi khám bác bác sĩ cho dùng lactacy tắm nhưng k hết. làm theo kinh nghiệm của ông bà nào tắm nước mưa, dùng mướp đắng tắm,... cũng chẳng ăn thua j cả. Sợ bé cứ gải như thế dễ bị viêm da. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với.

3. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Các mẹ mua sài đất tắm cho con ( nhớ là đun sôi để nguội rồi tắm chứ đừng pha nước lã nhé), và sáng ngủ dậy chưa ăn gì cứ cho con uống 1 gói hồng sâm. Đảm bảo làm thế 3 ngày là khỏi. Nhím nhà mình hay bị thế mà, có khi con nổi cả ở lưng nữa nhưng cũng 3 ngày là khỏi thôi.

4. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

với trẻ em bi rôm sảy thì các bạn nên mua lá ích mẫu về đun tắm cho các cháu sẽ nhanh hết, còn nhà bạn nào có lá khế vò hay xay ra tắm cho trẻ cũng làm trẻ ít bị rôm sảy.

5. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

mấy thứ lá đó có dùng rửa mặt cho bé đươc không? mà bé nhà em mới được 1 tháng tuổi,ở nhà vẫn dùng lá trà xanh để tắm cho be nhưng e sợ tắm nhiều dễ làm đen da bé

6. xíu xíu

xíu xíu Thành viên tập sự

Em bé của mình được 1,5 tháng cũng bị nổi rôm như con bạn , mình bôi sữa mẹ cho cháu kết hợp tắm lactacyd khoảng vai ngày là cháu hết. bạn áp dụng thử xem .

7. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

lá sài đất như thế nào? mua ở đâu.bé nhà mình đc 11 tháng hồng sâm uống khoảng bao nhiêu?

8. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Bạn ra hàng lá thuốc bảo lá sài đất là ng ta bán cho ngay mà. Hồng sâm thì uống hết một gói nhỏ. 11 tháng là uống đc rồi. Nhím nhà mình uống sâm từ hồi 10 tháng.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.