bé khóc đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi MeBaoLam, 25/9/2009.

1. MeBaoLam

MeBaoLam Thành viên tập sự

Các mẹ ui ! Các mẹ hộ em tí...:p. Bé nhà em gần 17 tháng rưỡi rồi nhưng mà chưa bao giờ ngủ một mạch từ tối đến sáng, từ lúc sinh ra đến giờ luôn. Hết đòi bú rồi lại khóc, bé thì hì hục bú suốt đêm, lớn cũng vẫn thế nhưng còn kiêm cả khóc nữa, mẹ cháu sốt ruột quá mà chẳng hiểu tại sao.Có nhiều đêm cho bú rồi mà vẫn khóc,bú một lúc lại khóc,...kiểm tra bỉm thì vẫn ko bị bẩn, mà ko hiểu vì sao? Khóc nhiều lắm lắm,....Ban ngày thì cháu chơi ngoan lắm, chộm vía cháu chịu chơi một mình lắm, nói chung là ban ngày ngoan cực luôn. Nhưng sao đêm lại khóc thế. Ăn uống của cháu thì chộm vía thích vô cùng, ăn ngon lành chỉ trong 5 phút hết bát cháo thôi(bát con thôi) nhưng ăn thành nhiều bữa, mà trước khi đi ngủ là em cũng cho uống sữa rồi đấy.Chau được hơn 11kg.Ko hiểu sao nữa có mẹ nào giống em ko?:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeBaoLam
    Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Con mình thỉnh thoảng cũng vậy. Vài lần rồi hết. Chắc là ban ngày chơi nhiều quá nên tối nằm mơ ấy mà.

3. MeBaoLam

ko hiểu mơ gì mà khiếp thế, nhưng mẹ cháu sốt ruột lắm ko biết là có bị sao ko nữa. Cháu cứ như thế cũng lâu rồi mà.

4. ALO-OTO

ALO-OTO Thành viên chính thức

Bạn ơi, kiểm tra lại xem có phải e bé thiếu vitamin D k? Mình nói là thiếu vitamin D chứ k phải là thiếu canxi nhé.

Kinh nghiệm của mình là nếu em bé ăn quá nhiều tinh bột hoặc uống nhiều sữa n k được ra ngoài tắm nắng hoặc uống bổ sung vitamin D3 thì sẽ khóc đêm nhiều đấy. K hấp thụ được canxi mà.

E bé nhà mình từ lúc sinh ngày nào cũng uống vitamin D3 (loại ZymaD của Novatis - trên này chắc cũng nhiều mẹ bán). Mùa hè thì uống liều dự phòng 2 giọt, mùa đông thì 3 giọt. K thiếu D3 và nắng mặt trời được đâu nhé.

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

spam mẹ nó một tý nhé

chị ui, bé nhà chị nhìn bụng cũng TO ghê nhỉ?
    vì bé nhà em bụng cũng to vậy, em đã cho đi kiểm tra ở viện nhi rồi,bác sỹ bảo không sao cả, nhưng nhiều khi vẫn thấy lo.
    Bé nhà chị bình thường (lúc chưa ăn no) bụng có to như trong ảnh không ạ?

6. MeBaoLam

Cám ơn nhà bạn ALO-OTO nha. Cũng công nhận là bé nhà mình buổi sáng hơi ít phơi nắng, để mình thử bổ xung vitamin D xem có cải thiện được tình hình ko nha. Tại trước đây mình cũng có cho uống rồi vì lúc đó bé khoảng 2,3 tháng tuổi tóc rụng vành nón, BS bảo thiếu vitamin D nên cũng cho uống nhưng ko hết lọ mới uống có 1/2 là lại thôi và cho phơi nắng(Vì sợ uống nhiều sẽ ko tốt), đến giờ cũng vẫn ko cho uống mà phơi nắng cũng ít. Cảm ơn nhà bạn ALO-OTO nhìu nhìu nha.

7. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Ui ui, xấu hổ quá, dì của bé xem hình này cũng nói sao bụng TO thế, bé nhà bạn cũng thế à? BS bảo k sao à? Bé của mình bụng to chắc tại mẹ nhồi sữa nhiều quá :) Cái bụng đó chứa được 300 ml sữa 1 lần đó! Lúc bé khoảng 14 tháng thì mỗi lần uống sữa xong cái bụng to lên như thế, còn bây giờ uống xong mình thấy hơi phình lên tí thôi, ngủ dậy thì xẹp lép.