Kinh nghiệm: Thi cao học học viện tài chính đợt 2/2012

Thảo luận trong 'Học tập' bởi phuongtrang53, 8/5/2012.

1. khanhvanhxv

khanhvanhxv Thành viên tích cực

Ðề: Thi cao học học viện tài chính đợt 2/2012

Mình đã học xong ở hvtc vừa bảo vệ ngành tài chính ngân hàng xong. Mình có ít kinh nghiệm như thế này chia sẻ cho các me.
    Thứ nhất mình thấy học phí ở học viện tài chính rẻ hơn trường ktqd khá nhiều, lúc thi hết môn cũng không phải đến nhà thầy cô đâu, nên mình chưa thấy tiêu cực gì cả.
    Thứ hai là trong suốt quá trình thi và học 2 năm ở hvtc chỉ khó và nghiêm chỉnh nhất lúc thi đầu vào, còn lại thì học không bằng tại chức đâu nhé.hic, nói thật đấy.
    Thứ 3 là kinh nghiệm thi bên tài chính, các mẹ phải học thuộc nếu là môn ktct đúng theo form ôn của các thầy cô ý. Nếu các mẹ chỉ thuộc ý rồi tự bịa thêm vào thì điểm sẽ rất là thấp điều này khác hẳn với thi bên ktqd
    Thứ 4 là thi đợt 1(tháng 3) bao giờ cũng lấy điểm thấp hơn so với đợt 2 (tháng 8)
    Cuối cùng là tổng chi phí các khoản cho 2 năm học như :học phí, quỹ lớp, học ôn tiếng anh đầu ra...... (không tính tiền đi hết môn vì mình không có xiền để đi) là khoảng ~50 triệu các mẹ nhé.
    Chúc các mẹ thành công với lựa chọn của mình nha.

Đang tải...

2. songoku9

songoku9 Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhiều điều hữu ích! Mình phục bạn thiệt vì suốt 2 năm học ko đi thầy cô môn nào^^! Cho mình hỏi thêm là:
    1. Cái này chỉ có điểm thi hết môn cuối thôi đúng ko? Ko có điểm quá trình? Thường (QT + hết môn)/2
    2. Ý bạn ko bằng tại chức là khoản học thoải mái, ko điểm danh, kiểm tra thiếu bài cũng được à :D
    3. Lúc thi mấy môn khoai sắn học thuộc thì có quay bài đc ko?!
    Mong bạn sớm hồi âm :p

3. _meo_luoi_

_meo_luoi_ Bắt đầu tích cực

Em là sinh viên trường Tài chính luôn đây ạ! Đợt này em cũng đăng ký thi, nhưng có vẻ khả năng đỗ thấp quá! :( Em thì được truyền kinh nghiệm thế này! Lớp học bổ sung kiến thức thì các mẹ cứ thoải mái đi, k lo điểm danh gì đâu ạ, miến là có bài tập thì p nộp. Cô giáo em bảo trường tạo điều kiện hết mức để cho đỗ hết mà. Mấy chị e quen năm ngoái đi thi bổ sung kiến thức thì bảo được thoải mái "tham khảo tài liệu". Còn lúc thi cao học thì hơi khó đấy ạ! Đợt 2 bao giờ điểm cũng cao hơn đợt 1. Mà các mẹ đừng chủ quan nhé. Kinh tế chính trị năm nay có thêm phần phải ôn đấy ạ! Còn e nghe có 1 số thông tin ngoài luồng là lúc nào thi, thì cứ kẹp ... vào tờ báo, đưa giám thị giải khuây cho mình thi nó cũng "bình tĩnh" hơn! :D E cũng k biết thế nào! Chia sẻ với các mẹ 1 ít! :D

4. nhungvn88

nhungvn88 Thành viên mới

Meoluoi ơi, tớ đang học bổ sung KT. Phải học 3 môn nhưng lỡ mất môn đầu tiên rùi. Không nộp bài kiểm tra cho thầy được. Bạn có cách nào không, chỉ giúp cho tớ với.
    Mong sớm nhận được hồi âm của bạn

5. _meo_luoi_

chị bị mất môn đầu tiên, tức là chị k đăng ký được để đi học môn ý, hay chỉ là chị k nộp đc bài cho thầy thôi ạ? Nếu k nộp dc bài thì chắc cũng k lo đâu ạ, e thấy các chị năm ngoái bảo là các thầy thu bài chưa chắc đã đọc! Tại e học tài chính - ngân hàng cơ. K biết đúng k. Còn nếu chị k đăng ký được để đi học, thì chị phải hỏi lại bên khoa sau đại học luôn xem sao chị ạ! :D

6. khanhvanhxv

khanhvanhxv Thành viên tích cực

Mình trả lời mẹ songoku9 nhé và các mẹ chung nhé:
    - Học bổ sung kiến thức dễ mà, kể cả học hết rồi mà bạn không theo học được thì vẫn có thể đóng tiền học chuyển đổi rồi đi thi 3 môn mà.
    - Mình nói học không bằng tại chức là vi thời gian học quá ít, nên thầy cô không dạy sâu vấn đề cho mình đâu....mà mình cũng lười lắm có học đâu...hic
    - Điểm thi hết môn chỉ chiếm 75% thôi còn phải cộng với bài kiểm tra tư cách 25% nữa. Điểm danh thì rất nghiêm túc nhé, mình phải cố gắng mà đi điểm danh thôi.
    - Mình thấy các thầy cô trong trường cũng dễ, không phải cứ đi tiền thì mới điểm cao đâu,tùy thuộc vào bài làm của mình thôi.
    -Mình không biết ở các phòng khác thế nào, chứ phòng mình lúc thi đầu vào trông thi cũng nghiêm túc lắm, không quay cóp được, nhất là đoạn thanh tra đi kiểm tra đi lên đi xuống mấy vòng đã sợ rồi. Các mẹ đừng chủ quan nhé.
    chúc cả nhà thi tốt

7. Me Mju

Me Mju Hội Rắn 89- Hương xinh :)

Bao giờ lại có đợt các mẹ ơi.....
    Em vừa ra trường nên muốn tiếp tục cái nghiệp học hành..
    Điều kiện và môn thi là gì hả các mẹ????

8. _meo_luoi_

Bây giờ đang bán hồ sơ đấy mẹ nó ơi. Mẹ nó vào gôgle, search khoa sau đại học, học viện tài chính là đủ thông tin. Có 2 ngành cao học, kế toán và tài chính ngân hàng. Nhưng mẹ nó ngày xưa học trường gì, sợ phải học chuyển đổi ý

9. Me Mju

Em học Kinh doanh công nghệ khoa kế toán mà. Mà gấp thế à. Em đang định chạy vào ngân hàng. Không biết có kịp k. Nếu vào ngân hàng thì em hoc tài chính ngân hàng. Nếu không thì học kê toán. Để em search xem nhé. tks mẹ nó.

10. Me Mju

Mẹ nó ơi. Đang ôn r. Chờ đợt sau vậy :(

11. Linh kun

Linh kun Mẹ Linh Cún

bạn ơi, mình đang có nhu cầu xin hoặc mua tài liệu ôn. Bạn cho mình 1 bộ nhé. Thanks. Chi phí thế nào pm cho mình vào số điện thoại 0948593599 nhé.

12. nhungvn88

nhungvn88 Thành viên mới

Chị không học và không nộp bài cho thầy lun. Hic. Thấy mọi người cũng bảo dễ lắm! tạo mọi đk cho SV qua. Nói thì nói vậy chứ k bít tình hình thế nào? Chị đến t8 mới ôn môn toán chẳng bít có đc k? Em có còn tài liệu môn toán và tiếng anh k? CHị lo 2 môn này lắm

13. lion queen

lion queen I'm fine without you

Trường nào chả thế ạ! Mức độ mỗi nơi thế nào thôi!

14. _meo_luoi_

Eo, chị liều thế, k đi học! :) Chắc chẳng sao đâu chị ạ! Tháng 8 chị mới ôn ạ? Chị ôn ở đâu đấy? Nếu tháng 8 mới ôn thì hơi vất vả chị ạ, phải chăm! Em chỉ có sách 2 môn toán thôi, nếu chị cần thì e mua hộ ở gần trường em, bản photo, còn bản chuẩn gần 50k 1 quyển hay sao ý! Tiếng Anh thì e lại chẳng có tài liệu, tại em học chuyên ngành tiếng Anh nên k lo lắm! :)

15. cafe_omai

cafe_omai 0978.955.288

Các mẹ ơi,giờ còn nộp hồ sơ thi được không nhỉ?

16. mưa bóng mây

mưa bóng mây nhà có 3 con gấu

b vào trang sau đại học của hvtc xem thông tin chi tiết nhé
    28 & 29 tháng 7 thi bổ sung kiến thức ( nếu b fai học bổ sung)
    mua hồ sơ dự thi từ 15/6 - 30/7
    nộp hồ sơ từ 25/7 - 10/8 ( nếu b fai học bổ sung thì 13 & 14/8 đến nhận chứng chỉ và nộp hồ sơ luôn )
    link chi tiết nhé http://www.sdh-aof.edu.vn/news/102/THONG-BAO-TUYEN-SINH-THAC-SI-DOT-2-NAM-2012.html

Béo Iu thích bài này.
  17. bebu_lt

bebu_lt Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào ở đây đã thi đỗ liên thông học viện tài chính còn tài liệu chuẩn cho em xin với em thi đợt này lo quá ko bật qua chặng này chắc sang năm ko được lấy bằng này nữa mà lấy bằng tại chức e sợ bộ GD quá mỗi năm một kiểu

18. Me Mju

Em quyet dinh thi dot sau........................... Bay gio chua tu tin lam voi trinh do tieng anh cua minh ::)(

19. dieuhai

dieuhai Thành viên tập sự

E có mong muốn được thi cao học học viện tài chính đợt 2 này mà biết thông tin muộn quá, hết hạn mua hồ sơ mất rồi. Có chị nào còn bộ hồ sơ dư ko dùng đến ko ạ? Để lại cho e 1 bộ với ạ. E cảm ơn lắm lắm. Sđt của e là 0934.345.799 ạ

20. suri_bg

suri_bg Thành viên mới

mình có đây, mình cũng định thi nhưng do k biết phải học chuyển đổi nên k đủ đk dự thi, đành chờ đợt sau vậy