30 ngày cuối cùng !

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi moon.lady, 28/9/2009.

1. moon.lady

moon.lady Thành viên chính thức

Còn 30 ngày nữa là bé tencha nhà em ra đời rùi, nên em lập topic này để ngày nào cũng viết cho con trai yêu của em. Đến bg bé vẫn chưa có tên chính thức, tại bố mẹ cháu vẫn còn con nít như đôi vc cô út trong phim " 4 nàng công chúa nổi tiếng" nên ông bà cháu gọi cháu là tencha . Bé tencha thích bài " đàn gà trong sân" và thích ăn uống no say, vì mỗi lần cho cháu nghe bài này và mẹ cháu ăn no là cháu lại đạp tưng bừng [\:D/]
    Ngày 28/9/2009
    Hai vợ chồng vừa đi ăn sáng về,bố lại leo lên giường khò khò rồi. đêm qua bố thức cả đêm cài lại máy tính cho mẹ vì mẹ cắm usp vào máy dì Pò hói đầy virut rồi vác về máy nhà mình down nhạc làm mất hết dữ liệu trong máy. Bố Gấu péo giận mẹ lắm,cái mặt lì lì như bánh mì thiu,bỏ mẹ nằm chỏng queo 1 mình mà ôm cái máy tính cài cắm [:-ss] Mẹ phải nịnh nọt mãi mới được , bố con lắm lúc đanh đá ghê gớm lắm [:(]
    Hôm thứ 7, ông bà ngoại về quê, bố mẹ sang trông nhà và trông dì Minh anh . Dì của con năm nay học lớp 3, dì rất xinh và ngoan nữa. Mẹ yêu dì Minh anh lắm,bố mẹ đưa dì đi ăn BBQ và ra hàng mã mua đồ chơi, mà trong lòng mẹ chỉ mong 1 ngày nào đó được dắt con trai bé bỏng của mẹ đi chơi như vậy. Con trai à, lớn ngoan nhé ! Mẹ yêu và mong con lắm [:*]
    Lúc nãy mẹ xem hình miss teen, vật vã quá [:-ss] Sinh con xong mẹ phải gấp rút tân trang lại nhan sắc hàng họ thôi hiz hiz... Mới 20 mà còn xì tin chán con trai nhỉ ! Thui mẹ đi ngủ típ đây,ăn ngủ nốt 30 ngày nữa rồi lấy sức mà chăm tencha [:))]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moon.lady
    Đang tải...

2. Cucxinh

Cucxinh Thành viên tích cực

Tiêu đề topic làm mình giật cả mình,cứ như có tin xấu ấy

3. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Công nhậ, em cũng giật cả mình, sợ quá tưởng có chuyện gì,,, mẹ cháu tencha đừng viết tiêu đề như thế, nghe ghê quá.

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

cứ tưởng sắp đến ngày ... tận thế!

P/S: sorry moon.lady nhé, tại cái topic của bạn gợi...nên mới viết thế!

5. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Chúc mẹ tròn con vuông nhé. Hồi hộp mong con là tâm trạng của các bà mẹ sắp sinh . Nhưng hãy tĩnh tâm lại mà hưởng thụ nốt những tháng ngày son rỗi đi bà mẹ trẻ ạ . Nhưng đêm ngủ tận giấc, những bữa ăn tận bụng và shopping đi tận chán sẽ không còn khi có bé. Hạnh phúc vui mừng cũng nhiều nhưng bận bịu và mỏi mệt cũng nhiều không kém

6. Bomekuty

Bomekuty Banned

Thót tim, nghe 30 ngày cuối cùng. Bạn nên đổi tên topic đi nhé.

7. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

Bà mẹ này xì tin quá, Mới 20 tuổi thôi à> trẻ quá. Chúc em mẹ tròn con vuông nhé :rolleyes:

8. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Hi hi, giống như vợ chồng nhà công chúa Chin út ở phòng Những nàng công chúa nổi tiếng ý nhỉ :D:D:D

9. moon.lady

hiz, em lại đang mong sinh song rồi được đi chơi [:(] bg đang bị cấm vận ở nhà bùn thiu thối. Năm nay mất cái trung thu rồi chy ơi [:((]

10. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

SInh xong bận tối ngày làm gì có thời gian mà đi chơi. Hãy hưởng thụ nốt những ngày còn lại đi nha cô bé ah

11. moon.lady

ngày 30/9/2009
    Con à, hôm nay chị Hải Lâm của con lại về nhà mình . Ông bà nội con vui lắm, mẹ cũng vui lây vì bây giờ mẹ có Bác Ngọc ngoác để buôn dưa lê và có chị Hải Lâm của con để chơi. Chị hơn con có 4 tháng thôi nên 2 chị em con sẽ dùng chung đồ. Chị của con rất xinh xắn và ngoan, chị không khóc nhè, không tè dầm, lại hay ngoác miệng cười . Mẹ toàn trêu chị là " gái quê" , sau này chị lớn mẹ sẽ dậy chị gọi mẹ là " Mợ xinh đẹp" hehe. Mẹ mong con trai của mẹ cũng khỏe mạnh và ngoan ngoãn như chị Hải Lâm. Ông nội con toàn giục mẹ ăn nhiều cho con khỏe sau này ra đời chiến đấu với chị Hải Lâm. Bà nội con thì âm mưu :" mẹ sẽ dạy con Hải Lâm cấu đít thằng tencha,dạy thằng tencha véo má con Hải Lâm, thế là bà ở giữa được xem trọi trâu mà chẳng mất lòng bên nào " . Con trai à, lớn nhanh nhé ! Khi nào con ra đời mẹ sẽ luyện võ cho con "chiến" với ả "gái quê" =)) . Nói đùa vậy thôi, tencha của mẹ phải ngoan đấy, sau này ra ko được đành hanh với chị đâu. Tuy 2 đứa chỉ là chị em họ nhưng mẹ mong 2 đứa sẽ thương yêu nhau như ruột thịt . Sau này còn các con của dì Minh châu,Minh anh, em của con và em của Hải Lâm nữa, 2 đứa sẽ là 2 "đầu tầu" nên phải đoàn kết với nhau con nhé. Mẹ yêu con và chị Hải Lâm rất nhiều.
    Dạo này mẹ buồn lắm, sau hôm cãi nhau với bà Ngoại con, dù bà goi điện xl và làm lành vs mẹ rồi nhưng sao mẹ vẫn buồn quá. Mẹ buồn vì mẹ và bà ko hợp nhau dù mẹ biết bà rất thương mẹ và mẹ cũng yêu bà Ngoai con vô cùng. Mẹ cảm thấy có lỗi khi cãi bướng với bà con vì mẹ cũng sắp làm mẹ,nếu sau này con cãi mẹ những lơi như vậy chắc tim mẹ vỡ tan ra mất. Mẹ hư đốn làm gương xấu cho con rồi. Con trai đừng như mẹ nhé ! Mẹ thương ông Ngoại con, hôm nọ ông đèo dì Minh anh đi học bi ngã xe nên bg chân ông con sưng tấy. Hôm qua về nhà ông bà ăn cơm, nhìn ông nằm mêt sốt mê man mà mẹ chỉ muốn òa khóc. Đối với mẹ ông Ngoại con là người mạnh mẽ nhất,là nơi an toàn nhất ,là bức tường vững vàng nhất và là người thương yêu mẹ nhất. Khi mẹ vấp ngã cú ngã đầu đời,khi mẹ bị đau đớn,khi mẹ đi lấy chồng...những lúc mà mẹ suy sup đau đớn nhất thì luôn là ông Ngoại con với đôi mắt đỏ hoe nước mắt,đôi tay dang rộng đón lấy mẹ. Ông bà Ngoại con đã dành cho mẹ quá nhiều vậy mà mẹ chỉ ích kỉ cho bản thân mình. Ngày hôm nay, mẹ sắp có con mẹ mới hiểu mẹ đã làm tổn thương ông bà con như thế nào.... Mẹ sẽ cg hết sức để đền đáp công ơn của ông bà con dành cho mẹ. Lời hứa danh dự với con trai của mẹ đấy,con yêu ạ !
    Giờ này bố con vừa chợp mắt, bố cứ đòi xem mẹ viết gì cho con nhưng mẹ ko chịu. Tại bố sợ mẹ nói xấu bố í mà [:p] Ngày mai, mẹ sẽ đi mua giày tặng sn cho bố con. Bố tencha sắp đi làm nuôi mẹ con mình rồi. Mẹ con mình sẽ là vợ con của " Chiến sĩ công an nhân dân " Oai như cóc con nhỉ [=))] Thôi mẹ đi ngủ đây,con trai cũng cần nghỉ ngơi rồi. G9 tencha yêu của mẹ !

12. BE DAU TAY

BE DAU TAY Bắt đầu tích cực

Chúc mẹ nó nhảy ổ suôn sẻ, khiếp....đọc cái topic mà toát cả mồ hôi....:rolleyes:

13. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: 30 ngày cuối cùng !

đọc chủ đề mình cứ tưởng bạ bị bệnh ung thư....hjhj