Làn da và tình yêu...

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi namdongco, 26/9/2009.

1. namdongco

namdongco Thành viên mới

Các mẹ ơi, cho mẹ Nấm giải bày tâm sự với.
    Mẹ Nấm dạo này da trang điểm nhiều quá vì đi làm, đã thế với không khi khói bụi và ổ nhiễm của thành phố, da mẹ Nấm dạo này bị sần và có dấu hiệu bị nám nặng. Đã vậy còn bị nổi rất nhiều hột mụn bọc nữa.
    Mẹ Nấm đang rất lo lắng vì không biết có bị ba Nấm "bớt yêu" không. Vì cánh đàn ông vốn yêu bằng mắt mà.

làn da đẹp là một vấn đề nan giải đối với chị em phụ nữ, các vấn đề về nám, mụn, sạm da làm đau đầu chị em.
    Topic này mẹ Nấm tạo để chị em chúng ta trao đổi về cách dưỡng da cho chị em, chị em cũng trao đổi để chị em mình càng đẹp đẹp hơn … để giữ chồng hen. :”>

có ai cho mẹ Nấm một lời khuyên không? (xài kem thì có vẻ không được rồi, vì da mặt của mẹ Nấm rất dễ bị kích ứng với lotion xài lâu dài)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi namdongco
    Đang tải...

2. Sumbip

Sumbip Thành viên mới

mình 0 rõ lắm về làn da của phụ nữ tuổi trung niên nhưng mình có đọc qua 1 số cách chữa trị mụn khá hay, bạn nói với mẹ áp dụng thử xem nhé:

theo www.tutintoasang.com

3. anex

anex Thành viên mới

mẹ củ mình cũng có rất nhiều vết nám do đi ngoài nắng nhiều, nhưng khi càng về già thì người ta c4ng khó tránh khỏi những chuyện này:confused:

4. Thủy Anh

Thủy Anh Thành viên đạt chuẩn

Mình thì ko rành lắm vì câu cúi bạn có nói ko thích ứng xài kem , ko giúp đc gì rồi :( ah` bạn có thể đi khám xem sao ;;)

5. Bé Tí

Bé Tí Thành viên đạt chuẩn

chài ui mẹ nấm ơi dù sao cũng là vợ chồng chắc ko đến nỗi anh ấy nhạt t/y với mẹ nấm đâu nếu a ấy yêu thương mẹ nấm nhìu.....

6. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình đọc bài của mẹ Nấm, định không ý kiến ý cò gì vì sợ tung hoành nhiều quá ở topic này, nhìn xuống chữ ký cứ như là PR ý. Nhưng lại ngứa ngáy thế là lại type lia lịa hic hic.
    Mình thấy có mấy điều không ổn như sau:
    Hay trang điểm mà không dưỡng da, hic hic. Đã có trang điểm là phải có tẩy trang và lót (base, primer) loại tốt để hạn chế tác hại của mỹ phẩm. Nhưng không dưỡng vì sợ da kích ứng ... thì da vẫn xuống, vì bình thường càng lớn tuổi nó càng xuống rồi huống chi còn makeup thường xuyên. Quan điểm của mình là phải dưỡng da cẩn thận, da đẹp thì đôi khi chỉ cần tí son, cây chì là tươi tắn, da không đẹp thì makeup kiểu nào cũng khó mà "xinh".
    Không quá tự ti nhan sắc với chồng, chắc chồng cũng có thấy nhưng không đến nỗi vì thế mà không yêu (tạm thời thôi hen) tạm thì mình thấy ổn nhưng lâu dài e rằng sẽ không hay cho chính mình và ông xã. Thế nên không quá tự ti nhưng cũng đã báo động đỏ, tìm kiếm phương pháp rồi.
    Có bạn nào đó đã nói là "tìm được loại kem dưỡng da phù hợp còn khó hơn chọn chồng" chỉ là câu nói vui nhưng cũng nên suy ngẫm. Trang điểm, dưỡng da có thể không làm cho mình đẹp lên (nếu lợi dụng thái quá) nhưng để đẹp không thể không cần đến mỹ phẩm. Ngay cả người mẫu, hoa hậu mà để mộc không dưỡng, không makeup thì cũng chỉ gọi là có nét xinh thôi, không làm mình say mê ao ước đến thế đâu.
    Còn tiếp...

7. phuonglehuynh

phuonglehuynh Thành viên tập sự

mẹ Nấm do trang điểm nhiều ma da bị sần và mụn vậy thì mẹ Nấm hạn chế trang điểm đi, nếu bất khả kháng thì sau khi về nhà, phải tẩy trang ngay và rửa mặt lại bằng nc sạch, nói chung là cứ phải giữ da mặt thật sạch thĩe k bị mụn mẹ Nấm ạ :)

8. skye

skye Thành viên tập sự

da sần có thể là do bạn đã k chú y đến chế dộdinh dưỡng cho da 1 cách hợp lý, hay là thử vào trang web này để tìm hiểu thêm,mình thấy nó cũng có nhiều bài ích rất bổ ích cho chị em phụ nữ chúng mình http://tutintoasang.com

Sửa lần cuối: 29/9/2009
  9. Thủy Anh

Mẹ nấm chịu khó rửa mặt thường xuyên kết hợp xài kem trị mụn của BS kê toa , cứ như thế mà sử dụng :)

10. linknho

linknho Thành viên tập sự

nhưng mà nói chung thì có 1 làn da mịn màng và trắng trẻo vẫn thích hơn chứ, tự mình còn k thích mà ::)(

11. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Chào Mẹ Nấm! Cũng có tên gần giống mình (mình là Nấm Ỉn).
    Trước đây, cũng có những lúc mình đau đầu vì cái vụ bị mụn lắm ý. Nhưng bây giờ mình thấy đỡ hơn nhiều rồi. Chia sẻ với mẹ Nấm kinh nghiệm của mình thế này nhé:
    - Trước tiên là phải rửa mặt thật sạch. (Mình đang dùng sữa rửa mặt của Ohui, thấy ổn lắm vì từ khi dùng các mụn đầu đen trên mũi mình bớt hẳn)
    - Tiếp theo sử dụng nước hoa hồng để cân bằng độ ẩm cho da
    - Buổi tối và ban ngày mình sử dụng kem dưỡng da Vichy normaderm (mình chọn Vichy vì là dược mỹ phẩm của Pháp nên được kiểm tra nghiêm ngặt, an toàn hơn). Kem dưỡng này có tác dụng trị mụn, giảm bóng dầu và tái tạo da. Mình dùng thêm cả kem dưỡng dành cho vùng mắt nữa.
    - Ban ngày, trước khi trang điểm mình dùng kem chống nắng của kanebo dùng cho da dầu, vừa làm base.
    Đấy là những bước chăm sóc da mặt cơ bản của mình vì mình cũng chẳng có nhiều thời gian.
    Mẹ Nấm thử xem kết hợp cả cách ăn uống nữa nhé: ăn nhiều đồ mát,sữa chua, uống nhiều nước, bổ sung vitamin tổng hợp nữa nhé!
    Chúc các Mẹ và Mẹ Nấm có làn da mịn đẹp như ý để lúc nào các Mr Chồng đều phải ngưỡng mộ, ngắm nhìn và yêu hết mình!

12. ciao_cafe

ciao_cafe Thành viên mới

ôi tội nghịp thế , mẹ nấm đi khám xem sao ?? đừng để lâu;)

13. Thủy Anh

Cách này bạn lấy ở đâu ra vậy :tonqe: mà ăn uống kết hợp như phần trên bạn nói có bị mập ú hem :rolleyes:

14. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang tút tát lại tý không nhìn lùi xùi quá. Đang kê dép học hỏi các bác chăm sóc da đây. Da mình mụn đầu đen ở mũi cũng nhiều lắm. LÀm cách nào nhỉ?
    Các mẹ up lên nhé. Mình đang học hỏi mẹ Thuy Anh đây.

15. start_ryu

start_ryu Banned

mẹ này khuyên cũng rất khó

nhìu khi do yếu tố công việc, bắt buộc phải trang điểm thường xuyên
    ôi thì hại da mặt mà vẫn phải hcịu

16. cocoshop

cocoshop CoCoShop

Mẹ nấm ơi, thử dùng Sữa ong chúa xem sao. Trước khi đi ngủ ăn một miếng nhỏ xíu và bôi một lớp mỏng lên mặt, vừa tăng sức khỏe, lại làm đẹp da.
    Gọi cho mình nếu mẹ nó muốn dùng nhé. (Dung: 09133 22510)

17. ciao_cafe

ciao_cafe Thành viên mới

Sữa ong là gì vậy bạn :confused: chỉ bít mật ong chứ chưa nghe sữa ong bao h` :rolleyes:

18. Man Thang

Man Thang Thành viên mới

hix bà xã mình (lớn hơn mình 5t) cũng bắt đầu xuất hiện nhiều vết li ti trên mặt rồi ... phải học hỏi các bạn ở đây rồi quan tâm chăm sóc cho bà ấy hơn mới đc :???:

19. Bé Tí

Bé Tí Thành viên đạt chuẩn

Éc lớn hơn 5 t ????? đáng lẽ bạn phải lớn hơn chứ :rolleyes:

20. ciao_cafe

ciao_cafe Thành viên mới

Bình thường thôi bạn ah` :rolleyes: thời buổi này tuổi tác ko quan trọng :rolleyes: yêu nhau là đc :???: