3 tháng đầu: Thai Lưu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 25/9/2009.

1. phuongvntn

phuongvntn Thành viên đạt chuẩn

CÁc mẹ ơi, em khổ qua. Em bé của em được gần 3 tháng thì em bị ra huyết, khi đi kham bác sỹ bảo thi bị lưu mất rồi. Vợ chồng em không thể tin vao tai minh nữa, vừa rồi em vào viện cho bé ra, em không biết vì sao ông trời lại lấy đi con của em nữa. Chán qua ma không biết tâm sự cùng ai, nằm trên bàn để họ lấy con ra em đau đớn vô hạn. Em tủi thân lắm, sợ sau này có thai sẽ khó hơn, người ta bảo bị xa một lần thì lần sau thai hay theo lần trước. Em chăng biết lam thế nao cả. Các mẹ giúp em với. Em phải làm gì bây giờ? Em thất vọng lắm các mẹ ah!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongvntn
    Đang tải...

2. linhtran79

linhtran79 Hạnh phúc là đây :)

Mình chia buồn với bạnnhé :) bạn hãy cố gắng lên và bồi bổ cơ thể .. những chuyện như vậy không ai muốn bạn đừng tự trách mình ... hai vợ chồng bạn hãy đi thư giãn. Bạn đừng lo không sau đâu bạn giữ gìn cơ thể mình khỏe mạnh rồi lại có niềm vui lại thôi ..bạn hạy cố gắng lên .. không nên mất niềm tin .. hãy tạo niềm tin nơi chính bản thân mình nhé :)
    Chúc bạn mau khỏe và tìm lại niềm vui :)

anhabui thích bài này.
  3. mehainhoc

mehainhoc Thành viên chính thức

Em gái ơi, em đừng có buồn nhiều quá rồi suy nghĩ lung tung ảnh hưởng đến sức khỏe đấy.Tất nhiên là bỏ đi giọt máu của mình thì ai chả đau sót nhưng em hãy tự an ủi mìn là em với con k có duyên, có thể lần tới(chị tin như thế) em sẽ được bù đắp một bé con xinh xắn đáng yêu và ngoan ngoãn em ạ.Ông trời công bằng lắm, khi lấy đi một điều gì đó quý giá thì sẽ bù đắp cho mình một thứ quý giá hơn.Em cố gắng lên nhé.
    Theo một số tài liệu chị đọc được trên sách báo thì hiện tượng bất thường của quá trình mang thai trong 3 tháng đầu đôi khi nguyên nhân của nó lại là do sự rối loan nhiễm sắc thể của bào thai đấy em ạ.
    Em đừng buồn nữa nhé, cố gắng lấy lại tinh thần và sức khỏe cho lần mang thai kế tiếp nhé.Việc sinh nở khó khăn khong hoàn toàn là do lỗi của em đâu.Khi nào sức khỏe ổn định, em hãy thực hiện thiên chức làm mẹ nhé.Khi nào càn tư vấn, hãy gọi cho chị, chị sẵn sàng giúp đỡ em.Chúc em mau khỏe.

4. menamthaoanh

menamthaoanh Thành viên rất tích cực

Bạn ơi bé thứ 2 của tớ 26 tuần rồi còn ra đi cơ, cũng buồn nhưng rồi sẽ qua thôi. Bạn cứ đi khám định kỳ nếu có thai lại (chắc cũng phải nghỉ vài tháng rồi mới được có thai) và theo chỉ dẫn của bác sỹ rồi cũng ổn. Bé thứ 3 nhà tớ bây giờ cũng gần 13 tháng rồi. Cố lên rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp.

5. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó ơi đừng buồn, đừng suy nghĩ nhiều nhé, mình chia buồn cùng mẹ nó, nhưng lúc này mẹ nó cần tĩnh dưỡng và chăm lo cho sức khỏe giống như sau sinh ý, cũng nên nghỉ ngơi nhiều và không được nghĩ ngợi lung tung.
    nhiều người mình biết cũng bị giống như bạn nhưng sau 3 tháng nghỉ ngơi và dưỡng sức họ vẫn có con khỏe mạnh như mọi người bạn nhé, đừng quá bi quan, nghĩ mọi chuyện theo hướng tích cực ý
    chúc bạn sớm bình phục

6. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Chị ơi,đừng buồn quá chị ạ.Cứ nghĩ em bé chưa có duyên với mình và cố gắng bồi bổ sức khỏe chị nhé,cũng phải kiêng cữ nhiều đấy chị ạ.Sau vài tháng nghỉ ngơi chị sẽ lại có cơ hội mới,chuyện không vui là của ngày hôm qua mình đang sống ở hiện tại và phải cố gắng vì tương lai mà chị.Chúc chị sớm khỏe lại và lấy lại tinh thần.

7. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

chị ơi đừng buồn nữa nhé,em cầu mong chị sẽ may mắn lần sau.cố lên chị nhé

8. bemyngoan

bemyngoan Thành viên mới

Thương em quá! Cố gắng lên nhe em mọi chuyện sẽ vượt qua thôi. Mong em sẽ nhanh có niềm vui trở lại em há! Cứ theo triết lý nhà phật thì em hãy suy nghĩ là duyên nợ của mẹ con em chỉ có bấy nhiêu thôi, đến đó đã định nghiệp cho con em rồi. Em hãy vui vẽ lên vì như vậy con em mới không vấn vương mà sớm được đầu thai siêu thoát. Đừng nghĩ ngợi nhiều sẽ không tốt cho sức khỏe của em đâu nhé. Chi tin rằng em sẽ có được những đứa con xinh xắn & đáng yêu sắp tới đây há! Chúc vc em vui nhe.:)

9. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó đừng buồn nữa mà ảnh hưởng đến sức khỏe nha, mình chưa có duyên với con cái thì con cái sẽ chưa đến với mình, mình phải có tinh thần, cơ thể khỏe mạnh thì đợt tới có thai sẽ ko phải lo nữa đâu. Mình có chị bạn mang bầu đến tháng thứ 6 rồi mà còn bị lưu đó, nhưng chị ấy đã bồi bổ sức khỏe tốt nên bây giờ đã có một bé trai kháu khỉnh lắm, mình nghĩ mẹ nó cũng đừng quá lo lắng nhé. Cơ duyên đến thì sẽ được thôi. Chúc mẹ nó sớm khỏe nha.

10. phuongvntn

cảm ơn các mẹ động viên, em cảm thấy dễ chiu hơn rồi. Bây giờ quan trong là phải giữ sức khỏe đúng không ah? Em sễ cố găng. Khi nao có tin vui em sẽ thông bao cho cả nhà biết để chia vui với em nhé. Chắc cũng phải nửa năm nữa các mẹ nhỉ. Em sẽ đi khám sức khỏe để chuẩn bị tinh thần luôn

11. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

hãy tự tin lên bạn nhé! rồi niềm vui mới sẽ đến với bạn

12. linhtran79

linhtran79 Hạnh phúc là đây :)

Tặng em hoa này ... vui lên em nhé :) :) rồi niềm vui sẽ lại đến với em một lần nữa ...

13. betunxinh

betunxinh Thành viên rất tích cực

Nỗi buồn rồi sẽ qua đi, rùi bạn sẽ có niềm vui mới!!!!

14. Diepzin

Diepzin Thành viên chính thức

Cố gắng lên bạn nhé,mình cũng từng bị như bạn, sau đó nghỉ ngơi tẩm bổ 6 tháng có bầu lại, cu nhà mình giờ được 15 tháng rồi, mọi thứ rồi cũng sẽ qua thôi, chúc bạn nhanh mạnh khỏe !

15. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Đúng vậy bạn ạh, mình cũng muốn nhấn mạnh khâu chuẩn bị sức khỏe là trước khi mang thai 3-6 tháng rất qtrong, thông thường ai cũng biết có thai rồi mới bồi dưỡng, chắc chắn sẽ kg tốt như những ng chuẩn bị trc mang thai
    Chúc bạn lấy lại tinh thần, sức khỏe và có tin vui mới

16. chimcanhcut_113

chimcanhcut_113 Mẹ Kem lợn 0983891489

Giờ có tin vui rồi nhé, chúc mẹ con cùng khỏe mạnh :eek:

17. phuongvntn

Cảm ơn các mẹ động viên nhé, chuyện cũ qua rồi, bây giờ em đang có em bé được hơn 4w rùi, vui quá. Em lần này nhờ BS theo dõi luôn từ đâu cho ăn chắc không lo lắm. Hôn thân thiết cả nhà mình nhé

18. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Trước bé của tớ cũng 26 tuần rồi ra đi mất, tớ cũng tưởng ko sống nổi, buồn lắm đau lắm chứ.
    Thời gian trôi đi và rồi mọi chuyện buồn cũng qua đi, bây giờ tớ đã có 1 công chúa sắp 20 tháng rôi.
    Sau mỗi cơn mưa, trời lại sáng và đẹp hơn, các mẹ có thấy vậy ko?

19. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé!
    Giữ gìn sức khoẻ!

20. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Chúc mừng bạn nhé, mình cũng mới bị thai lưu tháng trước, buồn quá, không biết bao giờ mới có thai lại được...