3 tháng giữa: Mang bầu có trang điểm được không các mẹ?????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Gaulun, 29/9/2009.

1. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Các mẹ ơi,em có bộ mỹ phẩm của cậu em gửi từ Nhật về,vừa là đồ tốt lại mùa này bắt đầu thấy khô da rồi nên cũng muốn dùng,thoe các mẹ thì có nên ko ạ? Em đang ở tháng thứ 4 rồi nên cũng ko còn sợ mùi mỹ phẩm nữa chứ mấy tháng trước em kiêng tiệt luôn,anh xã tắm sữa tắm thơm quá còn khó chịu nữa mà.Bây giờ lại muốn chỉnh trang cho tươi tắn một chút khi đi làm.Các mẹ cho em xin ý kiến với nhé?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaulun
    Đang tải...

2. Mẹ Nghé AN

Mẹ Nghé AN Thành viên chính thức

theo mình thì ko lên trang điểm, người phụ nữ mang thai cơ thể mẫn cảm dễ bị dị ứng khi dùng mỹ phẩm có nhiều hóa chất ko tốt

3. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

không nhé mẹ nó nhé. Hầu hết các loại hoá mỹ phẩm là bà bầu ko nên tiếp xúc vì sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới con. Có chăng chỉ nên dùng sản phẩm dưỡng da thôi nhé.
    Tớ nghiện nước hoa mà còn phải cai đây nè
    mẹ nó cứ ăn mặc gọn gàng,đầu tóc sạch sẽ và đừng xuề xoà tuềnh toàng quá là ok rồi.

4. apr_lys

apr_lys Thành viên tập sự

Bạn à, tớ không hiểu tại sao các bà bầu nước mihnf lại cứ phải kiêng trang điểm, làm đẹp?

Bạn có thể để ý các bà bầu ở phương Tây ý, họ vẫn trang điểm bình thường mà???

Mình đọc sách thì thấy các BS phương Tây đều khuyên bà bầu nên làm đẹp (để mẹ yêu đời hơn thì con cũng khỏe mạnh hơn). Mình trang điểm nhẹ nhàng, mặc gọn gàng (đẹp nếu có thể)., dùng kem dưỡng da (mùa đông) thì chẳng thể nào ảnh hưởng tới con đâu nhé.

Miễn là phải dùng mỹ phẩm tốt và an toàn. Ox mình cũng là BS, và ông ý cũng khuyến khích mẹ cháu trang điểm và ăn uống thoải mái, chả kiêng gì.

5. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

dạ nhưng xin lỗi mẹ nó là ko phải ai cũng dùng toàn hàng hiệu để cho chất lượng mỹ phẩm tốt ạ và cũng ko ai dám đảm bảo nguồn gốc của mỹ phẩm nhập vào VN có thực sự tốt ko ạ

nam bo thit bo ngon thích bài này.
  6. Gaulun

Cảm ơn các mẹ đã góp ý.Em thấy thắc mắc là vì đã gặp một số bà bầu vẫn trang điểm khi mang thai mà là trang điểm đậm ý nhé,có kẻ mắt nước là cầu kỳ rồi đúng không ạ? Thế nên em mới băn khoăn là ko biết có ảnh hưởng gì ko? Nếu mà có thì kiêng cho lành,còn nếu không thì điệu đà một chút cho mình vui lại làm anh xã thấy vợ mang bầu vẫn đẹp,hiiiii.

7. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

mình cũng ko trang điểm từ khi mang bầu. Chỉ thi thoảng dùng nước hoa, nước hoa xịn của Đức, vậy mà OX vẫn không đồng ý vì bảo là kiêng. Còn tắm gội thì mình vẫn dùng dầu gội, sữa tắm như bình thường các mẹ ạ

8. chuotde

chuotde Thành viên chính thức

mình vừa bị khóa nick, phải dùng nick mới naỳ
    mình có bầu được 5 tuần, đi làm vẫn trang điểm. Nhưng chỉ nhẹ nhàng thôi, k kẻ viền mắt, k tô móng tay, k nhuộm ép tóc. các mẹ cứ yên tâm trang điểm, miễn là đừng quá đậm, quá lạm dụng. Vấn đề này mình cũng nghiên cứu kỹ roài.

9. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

E vấn trang điểm nhẹ nhàng khi đi làm dù sao cũng cảm giác tự tin hơn vì khi mang bầu trông xấu xí lém. Chỉ ko duỗi, uốn tóc thôi

10. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

nếu đã là đồ nhật xịn thì bạn cứ trang điểm đi, nhẹ nhàng thôi, ko ảnh hưởng gì đâu
    ngày trước có bầu mình vẫn trang điểm đều đều, hi

11. debui

debui Thành viên rất tích cực

Mình có vài ý kiền nho nhỏ nhò nho thôi nhé : Nhưng nói trước với các mẹ là em nghe sao, biết sao thì viết lại ý như vậy thôi nhá :
    -Theo phong kiến xưa thì bà bầu kg nên trang điểm vì sanh con ra sẽ xấu vì mẹ lấy đẹp đi hết hhihihi
    - Theo quan điểm cá nhân riêng của mình : cũng nên trang điểm nhẹ nhàng vì khi có bầu PN sẽ bị xuống sắc : tàn nhan, da nhăn, mặt thâm ......Nhưng kg nên dùng những mỹ phẩm nặng mùi như nước hoa, kem ....
    - Nếu biết mỹ phẩm là hàng tốt thì ok, còn các loại son phấn nước hoa rẽ tiền thì tốt nhất đừng nên dùng . Nên tranh xa thuốc nhuộm, uốn tóc , nước sơn móng tay ....
    Bản thân em khi có bầu vẫn trang điểm nhẹ nhàng khi cần thiết . Chúc các mẹ luôn khỏe.

12. meocon2002

meocon2002 Thành viên tích cực

Mình thì từ hồi có bầu đến giờ cũng ko dám bôi kem dưỡng da, khi nào tiệc tùng quan trọng lắm thì mới make-up tí chút.
    Theo mình biết thì bà bầu cần kiêng những sản phẩm trị mụn, trị nám và nhất là các loại làm trẻ hóa da (anti-anging), nó có chất gì ảnh hưởng trực tiếp lên bào thai mình quên rồi. Còn nếu chỉ đơn giản dưỡng ẩm thì ko có vần đề gì đâu ạ.

13. Gaulun

Cảm ơn các mẹ ạ.Trước khi mang bầu em cũng chỉ thích trang điểm nhẹ nhàng thôi.Dạo này em tăng cân kinh quá,em đang ở tháng thứ 5 mà đã tăng khoảng 6kg rồi các mẹ ạ.Sợ sau này khó giảm lắm nhưng còn sợ con ko khỏe hơn nên em vẫn ăn liên tục....Mà chẳng ăn thì cũng chẳng chịu được các mẹ ạ.Mong anh xã không chán mình,hic hic hic....

14. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

theo mình thì không cần phải nói lời giã từ một cách tuyệt đối với việc trang điểm trong thời kỳ thai nghén, tuy nhiên khi có thai, da phụ nữ trở nên mẫn cảm hơn, rất dễ bị dị ứng, đặc biệt các mỹ phẩm chứa hóa chất mạnh, hay tinh dầu thơm dễ thẩm thấu qua da, qua đường máu, ảnh hưởng đến thai nhi.
    Bên cạnh đó, tùy từng loại mỹ phẩm và do cơ địa từng người mà xảy ra kích ứng khác nhau,
    vì vậy trước khi có nhu cầu make-up, nên tìm hiểu kỹ về loại mỹ phẩm đó, xin tư vấn của bác sĩ, song an toàn nhất là hạn chế dùng mỹ phẩm trong giai đoạn này!
    các mẹ chú ý nhé

15. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Em chỉ dùng chút son môi, k dùng phấn ạ

16. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

thế mà lúc chửa vẫn dùng nhiệt tình.còn đi học trang điểm cá nhân.ngày nào cũng đánh luôn.thế mà ko sao

17. HoHoangLan

HoHoangLan Banned

Ðề: Mang bầu có trang điểm được không các mẹ?????

da phụ nữ mang thai cực mẫn cảm luôn, có sài thì chọn cho thật kĩ bạn ơi, đợt trước có đọc trong mỹ phẩm có chất gì hại cho bé bi ấy, cũng có cái k có, mà quên mất tiu oy :s

18. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

hì,, bình thường mình cũng ko hay trang điểm,, khoản này ko ảnh hưởng :) cơ mà mình nghĩ mn công việc bắt buộc thì vẫn phải trang điểm chứ.

19. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

bầu bí thì vẫn có thể trang điểm nhưng nên hạn chế thui vì ko tốt cho thai nhi........

20. jenniepham

jenniepham Banned

khi mang bầu da cứ nứt, rồi nám, dễ bắt nắng, xấu kinh khủng, nhưng chả dám sài mỹ phẩm đâu