Hoa hậu quý bà

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi Mốt Đẹp, 29/9/2009.

1. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Không biết cả nhà mình có xem tường thuật trực tiếp hoa hậu quý bà không ?, mình vô tình đã xem đúng hôm chung kết, nên viết vài dòng cảm nhận.
    - Thứ nhất về sắc vóc nói chung tạm ổn nhiều thí sinh có con rồi nhưng vẫn còn rất đẹp , tóm lại là phần sắc vóc thì miễn nói vì trong đó có cả người bình thường không cao lắm, tất nhiên có rất nhiều người nổi trội
    - Phần thi ứng xử có lẽ là phần thi quyết định, nhưng sau khi nghe hết phần ứng xử của các thí sinh mình cảm giác hình như vương miện không biết đậu vào đâu rồi, các thí sinh trả lời đều dưới mức bình thường , ấp úng và không toát lên được ý trả lời của câu hỏi, thậm chí có người trả lời với giọng điệu rất buồn cười , quan sat thái độ khán giả cũng thấy ngay sự thất vọng với những cái vỗ tay rất rời rạc.
    Túm lại phần giao tiếp ứng xử giống nhau, chỉ có phần sắc vóc là tính , mà nếu vậy thì mình tiếc cho Bảo Ngọc , tiếc vì cô đã không có mặt trong phần thi ứng xử.
    Nếu ngôi hoa hậu chỉ để ngắm nhau ở trong nước thì cũng không sao , nhìn theo tiêu chí nào đó thì bất cứ thí sinh nào được tôn vinh cũng đều có cái lý của ban tổ chức, mà khán giả ngắm đi ngắm lại cũng thấy dần dần ổn . Nhưng vấn đề là phải tham dự một cuộc thi khác mà Bảo Ngọc lợi thế hơn cả.
    Cô ấy có chiều cao , sắc vóc vốn là một người mẫu, có kinh nghiệm trình diễn thi đấu, hơn nữa có sự ủng hộ của nhà tạo mẫu Tiến Lợi, nên nếu đi thi đấu chắc chắn lợi thế hơn, thật tiếc cho Bảo Ngọc, nhìn cô ấy khóc thấy tội quá !!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mốt Đẹp
    Đang tải...

2. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

chào c mốt đẹp .e cũng có suy nghi như của c đấy ,mà e cũng thấy đáng lẽ ra họ quy định là từ bao nhiêu tuổ nữa chứ c nhỉ ,ví dụ như 26t mới kết hôn chưa sinh bé ,và ng 45t mấy con rồi ,điều ấy chưa cần thi đã thấy chênh lệch qua lớn .chả biết rồi vn mình thi thố như thế nào nữa

Mốt Đẹp thích bài này.
  3. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Em chưa được xem nhưng nghe chị nhận xét hay nên thấy thích lắm
    Em cảm ơn chị vì những quan tâm tới em, mà em quên chưa hỏi sao chị lại biết đấy?

Mốt Đẹp thích bài này.
  4. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình thì thấy uh thì cũng có bất ngờ, có tội nghiệp cho Bảo Ngọc nhưng nghĩ lại bởi mình chỉ thấy một khía cạnh xa, một không gian hẹp. Chắc BTC cũng có lý do của họ mà phải qua cả quá trình mới biết. Thôi lại tiếp tục hóng....
    Nhưng mình lại ngẫm lại mình khá nhiều. Chả hiểu sao sau khi thấy các mẹ đi thi, dĩ nhiên các mẹ ấy thành đạt, xinh xắn hơn mình nhiều nhưng vẫn "giật mình" nhìn lại. Cùng độ tuổi, có gia đình mà họ vẫn quan tâm chăm sóc hình thể thế, mình cũng phụ nữ mà "lè phè" quá!
    Hic, sau khi đọc mấy bài báo về cuộc thi mình đã chăm chỉ bôi trét kem dưỡng hơn, để ý mặt mũi thì thấy có vẻ cải thiện nhiều. Còn khoản quần áo, giày dép thì giờ bắt đầu để ý và đầu tư thêm vậy. Cũng không tốn kém như mình nghĩ, nhưng sức ỳ công nhận mình nặng mông thật, chắc phải dùng cần cẩu. :confused:

Mốt Đẹp thích bài này.
  5. Mốt Đẹp

Cái này cũng giống tớ làm đẹp cho người thì nghĩ ra đủ trò nhưng của mình thì cứ cái áo chống nắng là lên đường hi hi

Pjico Insurance thích bài này.
  6. memummim

memummim Thành viên rất tích cực

Các mẹ có thấy nên đổi cuộc thi Hoa hậu quý bà đẹp và thành đạt thành hoa hậu quý bà thôi kg? Bởi em nghĩ đã thành đạt thì ứng xử cũng đạt...đằng này....bất ngờ cho cuộc thi mà cũng không hy vọng gì cho VN

mimixinhMốt Đẹp thích.
  7. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Ở đây có mem nào đi thi HHQB ko nhỉ? Em chỉ sợ nói lên suy nghĩ lại bị ném dép thì chít em. Em thấy cuộc thi này kỳ cục và nực cười quá.
    - Thứ nhất, quá nhiều quý bà mặt cực xấu, thấp, béo nữa. Dù sao đã gọi là hoa hậu thì cũng phải ưa nhìn và có vóc dáng tương đối cho xứng chứ.
    - Thứ hai, vòng thi áo tắm, nhìn các quý bà đánh mông tanh tách hơn cả các bé mẫu giáo, chả thấy quý phái gì hết.
    - Thứ ba, vòng thi ứng xử thì đúng là cực hài. Các thí sinh trả lời hết sức ngô nghê, nếu ko nói thẳng là cực ngu dốt. Quý bà thành đạt gì mà giao tiếp ứng xử thế à? Nhất là quý bà đạt vương miện hoa hậu đã xấu (cười lợi vãi ra cả sân khấu) lại còn trả lời quá ngớ ngẩn.
    - Thứ tư, thí sinh BN dẫu sao cũng đã đạt nhiều danh hiệu khác, lại dày dạn kinh nghiệm, hình thức thì khỏi phải nói. Thế mà đến top 20 cũng ko lọt vào. (Em ko quen gì BN đâu nhá, e chỉ biết bạn ấy học bằng khóa e, nhưng ngày trước bạn ấy học Trần Phú, còn e học Ams).
    - Thứ năm, cuộc thi này như phô trương sự phù phiếm, dửng mỡ, lắm xiền của các quý bà hơn là sự thành đạt và quý phái).

8. Mốt Đẹp

Ừ đúng vậy ! đã là quý bà , có sự trải nghiêm cuộc sống thì khó có thể bỏ qua kiểu trả lời như thế, xem xong phần ưng xử, tớ còn nghĩ năm nay không có ngôi hậu, mà sao cứ phải có nhỉ hai ấ hậu thì đã sao, nếu thật sự không chon được hoa hậu

dieple thích bài này.
  9. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Mình cũgn xem đêm chung kết, và xem xong phần ứng xử thì thôi. Công nhận là các bác ý ứng xử kém thật, chắc ko được "học trước", hic. mÌnh cũng nghĩ nên đổi tên cuộc thi. Lúc đầu mình nghe tên cuộc thi cứ tưởng toàn tầm cỡ " Giám Đốc" mới đi thì, ai dè......

Mốt Đẹp thích bài này.
  10. dieple

Ah, chưa hết đâu ạ. Cuộc thi này cứ như phân phối giải thưởng hay sao ấy, dễ phải đến hai chục giải thưởng phụ ấy mà cũng toàn phong là hoa hậu hết. Bên cạnh đó, cuộc thi diễn ra với tốc độ quá nhanh, e xem phát chóng mặt luôn.

11. lion queen

lion queen I'm fine without you

Em chỉ xem được đoạn cuối nên ko rõ lắm, nhưng em ko thể tưởng tượng nổi tại sao 1 lady học hàm học vị tiến sĩ gì mà cầm tờ giấy đọc lại vô hồn đến thế, nghe ghét ko chịu nổi!

12. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Em thấy các quý bà toàn giám đốc, Chủ tịch HDQT mà sao ứng xử kém thế. Rõ chán....

Mốt Đẹp thích bài này.
  13. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

:), vì là học cao nên mới thế, chứ phải chị em mình quen ứng xử với khách hàng thì chả đến nỗi hihih. em là ẻm cứ hơi tự tin.
    tiến sĩ thì cũng trên giấy tờ mà thôi.

AnhvuMốt Đẹp thích.
  14. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Học hàm, học vị và khả năng ứng biến trên sân khấu, đám đông không phải lúc nào cũng tỉ lệ thuận bạn ah. Đôi khi đứng trước quá đông người cũng có thể "khớp" mất tự tin.
    Tuy nhiên đã làm quản lý, lãnh đạo lâu năm mà "trả bài" thế cũng hơi thất vọng. Bạn yên tâm đi vì lần đầu tiên mà, kiểu VN mình chạy đâu sắp tới không đổi tên cuộc thi. Lần đầu phải "nổ" thế mới lan nhanh, lan xa chứ. \\:D/

Pjico Insurance thích bài này.
  15. dieple

16. lion queen

lion queen I'm fine without you

Nhìn mặt lady Doãn Phương sắc sảo ra phết

17. mimumchan

mimumchan Thành viên chính thức

Các mẹ có biết Tiến sỹ Hoa hậu Kim Hồng có bằng tiến sỹ về lĩnh vực gì không?. Chức danh nghe mới chưa từng thấy.

Mốt Đẹp thích bài này.
  18. Mốt Đẹp

Chức danh gì đó bạn sao không nói ngay tò mò quá!!!!!!!!!!!!!!

19. Mốt Đẹp

ôi Nhầm ........................................................

20. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Em chưa được xem, mới chỉ được nhìn qua tấm hình ở bài báo mà chồng cô hoa hậu kiện cáo vợ thôi. Hình ghi chú là những thí sinh chung kết, nhưng thực sự em thấy xấu quá, nhận ra mỗi cô diễn viên quen quen :D. Bây giờ mới biết thêm có cả chị Trần Bảo Ngọc cũng thi, em thấy so với top chung kết thì chị Ngọc hơn hoàn toàn về sắc vóc, nhưng cuộc thi, đôi khi may rủi lại quyết định. Nhưng dù sao, trong mắt em và nhiều người, chị Bảo Ngọc vẫn là đẹp nhất. Em ái mộ từ khi chị còn chưa có gia đình cơ, nhưng đến giờ chị cũng vẫn rất đẹp.
    Đọc bài báo chị dieple share, em thấy chị Phương bốc đồng quá, nói năng cũng thiếu khiêm nhường. Còn chị Ngọc nói năng rất nhẹ nhàng, điềm đạm, câu từ chỉnh chu, cân nhắc hơn, toát lên được vẻ đằm thắm, từng trải, bản lĩnh nghề nghiệp và được giáo dục tốt.
    Có ai biết xem ở đâu, chỉ em với, em xem lại :D

Sửa lần cuối: 1/10/2009
    Mốt Đẹp thích bài này.