Lấy áo cũ để ếm bùa?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi không biết, 1/10/2009.

Tags:
  1. không biết

không biết Thành viên tích cực

Bố chồng mình người Bắc, quê Thái Bình các bạn ạ. Hôm qua có nhờ chị họ qua nhà mình lúc mẹ chồng mình và chồng mình không có nhà ( bố mẹ chồng mình đã li dị ) xin cái áo cũ của chồng mình. Mình có hỏi lấy để làm gì thì không nói, rất khả nghi nhưng mình vẫn đưa, đồng thời mình gọi điện cho chồng mình để báo lại vì mình thấy kỳ cục quá. Đến tối mình về nhà lại kể cho má chồng mình nghe. Má chồng mình rất căng thẳng lại luôn miệng kêu " thôi chết rồi, nó tính chuyện hại con tao rồi ". Khi chồng mình vừa về tới, má chồng mình lập tức bắt qua hỏi lấy làm gì và đòi về. Nhưng cả bà chị họ lẫn ông bố chồng mình đều không có ở nhà. Đến sáng nay qua thì bố chồng mình bảo " bà nội của chồng mình hiện về bảo bà bác dâu mới mất sẽ về bắt người trùng tang. Những người ở tuổi Thìn, Mùi, Thân sẽ trong vòng ngắm ". Chồng mình tuổi Mùi, bố chồng mình tuổi Thìn, còn một người cô nữa tuổi Thân nên phải yểm. Cái áo của chồng mình đã gởi ra Bắc rồi nên không lấy lại được. Mình thì bán tính bán nghi thôi nhưng má chồng mình thì vô cùng căng thẳng ( hình như ở ngoài đó hay có chuyện này lắm thì phải? ).
    Các bạn cũng từng nghe những chuyện như thế, có kinh nghiệm gì không, cho mình ý kiến với.
    Thanks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi không biết
    Đang tải...

2. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thì chẳng tin có chuyện yểm bùa gì đâu, mà nó cũng chẳng đúng nếu thế thì muốn hại ai cũng được àh, mà BC bạn sẽ k hại con trai ông ấy đâu bạn yên tâm đi

không biết thích bài này.
  3. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng giống Mẹ doanthinh81 tớ cũng chẳng tin, có đến 99,9% người không tin chuyện này ý chứ.
    Cái này người ta gọi là mê tin dị đoan đấy bạn ạ. Mình nghĩ rằng bạn đừng nên ám ảnh vì chuyện này.

4. không biết

Rất xấu hổ với bạn khi nói ra điều này chứ bố chồng mình là người không ai hiểu nỗi, việc gì cũng có thể xảy ra. Đơn cử nhé lúc vợ chồng mình cưới ông ấy bảo chồng mình ra ngoài mà mướn nhà trọ ở trong khi nhà ông ấy rất to rộng đất mà lên tới cả ngàn mét vuông đấy, trong nhà có một bà dì ( vợ sau ), một đứa con trai nhỏ, một đứa cháu gọi chú, một đứa cùng quê bố mẹ nó nhờ xin việc rồi ở đấy luôn, một ông già và một đứa con của ông đó. Còn nữa, ông ấy xây một cái phòng riêng có nhà vệ sinh luôn ở trong đó, rộng chừng 20 mét vuông để nuôi chó nữa đấy.
    Việc gì cũng kêu chồng mình trước nhưng lộc thì toàn đồ thừa thôi. Trả trách mẹ chồng mình lo lắng thế vì bà quá rành tính ổng rồi. Mình cũng nói với chồng mình là chẳng lý nào bố lại làm thế nhưng mẹ chồng mình bảo có đấy lão ấy độc lắm. ( hì, miễn bàn luận khoảng này nghe bạn )

5. không biết

Còn nữa nhé. Chồng mình có một đứa em ruột đã mất rồi. Khi em ấy mất chẳng biết thầy bà bảo sao lại nói em ấy chết vào ngày đại sát. Ông bố chồng mình giết một con chó đen rồi lấy máu rải khắp 4 góc vườn, mướn thầy về coi hướng đổi cửa. Cuối cùng là nhà có 4 lối đi vào thì nay bít lại còn 2, mà 2 cái này cũng phải sửa lại cho đúng kích thước nữa đấy

6. không biết

Nhà bố chồng mình có một bà cô hiện nay lại đang làm nghề lên đồng gọi cốt nữa. Nhưng nói thật má chồng mình cũng hay kể chuyện ngoài quê có người chết về đòi đủ thứ hết đấy. Mình nghe thì rất sợ nổi hết gai óc. Người ta bảo có kiêng có lành, mình thấy nếu mình không ở ác thì chắc không sao. Nhưng vẫn thấy có nhiều việc mà mọi người cứ hay bảo thần bí quá nên phải dè chừng.

7. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Bạn nên nghĩ thế này nè:trần sao âm vậy.Không bao giờ người nhà lại hại nhau cả nên yên tâm đi.Sống sao cho tâm tốt là ok không phải sợ gì cả.Còn chuyện sống chết là chuyện không thể biết trước được:âu cũng là cái số cả rồi.Nên cứ vô tư mà sống,sống ngày nào sống cho có ý nghĩa là ok.

8. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

mình ko tin hoàn toàn nhưng ngoài Bắc nhất là vùng trung du ý, ngta bỏ bùa thật đó, ngày trước bố mẹ mình chứng kiến rồi, trên đó nó làm bùa ngải ghê lắm

9. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Yểm bùa

:)
    Ở đâu cũng có chuyện yểm bùa thôi, không phân biệt trong Nam ngoài bắc khúc giữa miền Trung đâu bạn à. Có điều bạn có tin hay không tin thôi. Mình ngoài Bắc, nhưng hay đi công tác miền Nam nên mình biết bùa có ở khắp nơi, cứ ai làm thấy bói, cô bói, thầy cúng, cô cúng là đều biết làm bùa. Thậm chí ông xã mình ngày xưa không là thầy, cô cúng gì cả mà cũng làm mình say như điếu đổ, mọi người nói ông xã đã bỏ bùa mình, chỉ sau 2 năm là mình dọn từ nhà mình về nhà ông ấy ở rồi đẻ liền cho ông ấy 2 cháu, phanh không kịp xuýt nữa là 5 đấy. Còn ai nói với bạn bà mẹ chồng bỏ bùa hay bạn bỏ bùa cho mẹ chồng là xúi bậy bạ đấy, đừng tin. Bây giờ còn ai tin vào mấy trò bậy bạ đó mà để hù dọa nhau. Mấy bà già Bắc thích canh riêu cua ăn kèm rau ghém hoa chuối, rau diếp, tía tô...bạn làm cho bà ăn là bà vui vẻ trở lại thôi

10. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Hết thuốc với ông này rồi, thôi đành đợi xem ôgn còn dở trò gì nữa

11. không biết

Cái áo tớ đưa đợt trước không linh nghiệm bạn ạ. Nên hôm nay lại phải gởi một cái khác ra Bắc rồi. Mình nghe kể bảo lập đàn 2 ngày 2 đêm rồi nhưng không được ( hết hơn chục triệu ). Ngày 20 này lại phải làm nữa. Phải mời thầy cao siêu lắm.
    Mẹ chồng tớ rất lo lắng lại đòi về quê để chứng kiến. Bà sợ làm không tới nơi tới chốn sẽ ảnh hưởng tới con trai mình.
    Mẹ chồng mình kể ở đất nhà bố chồng mình có một con mương. Hồi xưa lâu lắm rồi có một xác chết người Ba Tàu trôi tới đây. Nghe nói là phải bắt đủ 9 người chín đời mà đã bị 5 người rồi ( ông bà nội, gia đình bác cả hết 3 người trong đó có một anh còn trẻ tự nhiên ngồi trên xe gắn máy lại nhảy ra đầu xe tải bị cán chết ). Bây giờ còn 4 người nữa là bố chồng mình, chồng mình, người cô và người anh họ ( trong gia đình bác cả ). Mình cũng thắc mắc ở điều chín đời nghĩa là một đời một người nhưng má chồng mình gạt phăng đi lại rất giận dữ. Má chồng mình lo lắng không ăn cơm được làm mình cũng sợ lây. Má chồng mình lại còn bảo bố chồng mình với bà dì ( vợ sau ) nằm mơ thấy có người báo mộng như thế nên bà ấy tức tốc về quê hơn chục ngày nay rồi.

12. không biết

Bây giờ mình hay giật mình lắm thót cả tim. Tối qua mình thấy có một chiếc xe Dream nằm bên vệ đường dưới mặt đường có vẽ lại số xe, không biết sao lúc ấy mình lại nhìn ra số xe của chồng mình, lòng dạ rất bồn chồn, mình gọi điện cho anh ấy thì vẫn nghe nói chuyện bình thường thế mà mình còn không tin phải gọi mấy lần nữa, còn đưa máy cho con mình nói chuyện nữa. Sáng nay mình đi ngang qua chỗ ấy ngó lại thì không phải số đấy.
    Tối qua mình mất ngủ rồi. Sợ lắm.

13. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó đừng lo quá rồi đâm tự mình hù mình.Mình không tin lắm mấy chuyện mê tín nhưng đôi khi cũng có những trường hợp khiến mình thực sự hoang mang và kho hiểu không biết là sự trùng hợp hay như thế nào nữa.Mình ở Thanh Hóa người nhà bạn ra Bắc nhưng là tỉnh nào biết đâu mình sẽ dò la tin tức hộ cho.

14. không biết

Ở Thái Bình bạn ạ.
    Chồng mình bảo chuyện tầm phào không nên tin nhưng chồng mình sợ mẹ anh ấy buồn nên không có ý kiến gì. Thấy bảo đưa áo thì cứ đưa thôi.
    Mình cũng thấy huyễn hoặc lắm nhưng lại rất yếu bóng vía, lỡ không tin rồi có chuyện gì xảy ra thì sao?

15. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Mình từng đọc 1 bài báo trên báo ANTG nội dung tóm lại là thế này nè:
    TH1:Mẹ này mê tín và theo 1 bà,bà này lại luôn mồm nói chồng mẹ này sẽ hại chết mẹ này nên phải tránh xa nhất là những ngày âm dương hòa hợp(15 âm và mùng 1 âm).Lúc đầu bà ấy nói mẹ này không tin lắm sau thấy bà ây chỉ ngồi 1 chỗ mà vấn đề gì về gd bà ấy cũng biết nên phục lắm và tin theo.Người chồng khuyên gì cũng không được nên 1 lần cũng mạo muội đánh liều đến nhà bà bói xem sao và thật không ngờ những gì bà ấy nói lại đúng đến từng milimet nên người chông đâm bán tín bán nghi.Rồi qua 1 người bạn người chồng thuê thám tử điều tra mọi việc mới vỡ lẻ là mỗi lần khách đến bà bói này thường không xem luôn mà xin tên và địa chỉ tín chủ rồi hẹn hôm khác tới sau đó bà ta cho người đi điều tra và kết thúc mỗi lần bói luôn là màn:giải hạn tốn bộn tiền.
    TH2:Một nữ doanh nhân cũng mê tín bị phán không sống qua tuổi 36 nên thuê 1 người lên tận vùng cao tìm 1 thầy nổi tiếng giải hạn hộ,người kia lên gặp thầy thầy phán :về nói với họ là không sao cả,không chết đâu.Nhưng người này sợ về nữ doanh nhân không yên tâm nên bảo thấy làm 1 cái gì đó.Cười sau đó thầy cũng viết mấy chữ rồi bỏ vào 1 cái phong bì màu vàng và dặn:để dưới đầu giường qua tuổi 36 hãy mở ra.Sau này người phụ nữ qua tuổi 36 mới mở ra đọc thấy vỏn vẹn 1 câu:Nghĩ mình ốm-khắc ốm.

TranThanhNga thích bài này.
  16. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó đừng nên tin vào mấy điều đó, toàn là mê tín cả. Càng tin thì càng lo lắng, tâm trạng bất an, hồn treo ngược cành cây -->> dễ bị tai nạn -->> tin vào lời yếm. Mình thì không bao giờ tin mấy việc này cả.

17. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

toàn chuyện nhảm nhí.Chị đừng lo , em tin vào sự linh thiêng của những người đã khuất , nhưng em không tin những chuyện nhảm nhí thế này. sống chết hay sinh lão bệnh tử đều là cái số của con người. Còn Thái Bình theo em được biết ( vì là quê chồng em ) Người dân ở đây rất chu đáo chuyện thờ cúng dòng họ nhất là về Mồ mả , Đình , Làng ...Tất cả các Ngôi Mộ ở đây đều được xây đắp chu đáo và thờ cúng cẩn thận, thậm chí xây lăng mộ nhưng đó là tục lệ truyền thống của tất cả người dân nơi đây. Chứ chuyện ếm bùa hay giải hạn em chả nghe bao giờ....Vì thế chị yên tâm đi , đấy chỉ là cách kiếm tiền của 1 số thầy giả mà báo chí vẫn đưa tin hàng ngày.....Lừa gạt những người dân lương thiện nhưng mê tín thôi chị ạ...

18. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Các chị nghĩ sao?Nhưng em nói thật là chị ra chùa mua 3-4 vòng có mặt Phật về đeo(mua xong nhờ sư ông tụng kinh yểm kinh phật cho linh nghiệm ).Mỗi người trong nhà đeo 1 vòng:Đó vừa là phép giải tâm lý vừa tốt cho việc tĩnh tâm tránh xa mấy ý nghĩ xui xẻo!
    Còn em nói thật là số kiếp thì tránh không được đâu nhưng người có đức thì dù có mất đi nhưng sẽ vẫn mãi còn trong tâm tưởng mọi người xung quanh!

19. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Cái này là có thật khoa học không giải thích được. Nhiều quan chức ngoài miệng bảo mê tín dị đoan nhưng lễ rằm, đầu năm đề xem hết mà các thầy xem cho các quan chức thì cao cấp dân thường không xem được.

20. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

KH cũng còn nhiều hiện tượng khó giải thích nhưng theo mình nghĩ như quan điểm ở trên:người nhà không hại nhau.Nếu có phần âm thiêng thì chỉ là người nhà đi theo bảo vệ,phù hộ và báo điềm cho mình thôi.Mình thích đi chùa lắm vì mỗi lần đến nơi cửa phật tâm mình thanh thản và lòng thư thái lắm.Mình không mê tín nhưng mình tín ngưỡng những gì đáng tôn thờ mình vẫn giữ chứ không mê muội.Chúc các mẹ luôn giữ được:chữ Nhẫn để đối nhân xử thế trong mọi hoàn cảnh và chữ Tâm-tốt..