Xin ý kiến, về Dielac của vinamilk

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BND, 1/10/2009.

1. BND

BND Thành viên chính thức

Con nhà mình được 8 tháng tuỏi, sau một hồi dạo quanh phố phường, dạo quanh thị trường với một loạt sữa như S26, similac, hipp, Morinaga, SMA, ICREO thì mẹ cháu quyết định dừng lại ở Dielac của Vinamilk vì mấy sữa trên dùng có vẻ không hiệu quả với bé lắm. Thấy mấy dứa bạn mình khen Dealac của Vinamilk kinh khung, con nhà mấy đứa tăng cân ầm ầm, chiều cao cũng rất ok, mẹ cháu ra ngoài cửa hàng mua (cửa hàng quen) thì được cô bán hàng thì thầm là dạo này sữa đó bán chạy lắm, có thể là thể thật vì lần nào mua hộp mới thì cũng thấy ngầy sản xuất mới te (lúc nào cung là cuối thang 8/2009 hoặc giữa thang 9/2009, điều này rất hiếm gặp khi mua sữa thì phải). Do mới dùng thì mình thấy mùi vị của sỮA này hao hao giống sữa Ông Thọ, mùi thơm kiểu khe khé chứ không nhẹ nhàng như sữa ngoại, nhưng trộm vía bé ăn thun thút vì sữa ngọt và ngậy hơn sữa ngoại. chả biết tháng này có tăng được lạng nào không??? Mấy mẹ nào dùng Dealac rồi thì cho ý kiến nhé để mẹ cháu tham khảo với. Cam ơn nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BND
    Đang tải...

2. Mitshubishi

Mitshubishi Thành viên chính thức

Mình cũng đang có thắc mắc giống bạn này.
    Rất mong các mẹ cho ý kiến

3. Mẹ Sếu

Mẹ Sếu Thành viên Hội Rắn

Bên webtretho cũng có 1 topic các mẹ khen sữa này đấy mẹ nó ạ.

4. triều phượng

triều phượng Thành viên đạt chuẩn

tùy bé thôi, nếu bé hợp thì ok,
    chứ như bé nha 2 em thì ko chịu sữa đấy bé uống similac thì hợp hơn
    phải coi bé hợp sữa nào chị à

5. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

[Mình cũng đang muốn đổi sang sữa này cho con, con mình hơn 1 tuổi rồi thì uống sữa bước mấy nhỉ

6. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

uhf đúng rồi tùy từng bé thôi,như hôm rồi mình nhờ mấy mẹ trên này tư vấn sữa,nhưng hôm nọ thấy anfa mới ra bổ sung thêm nhiều chất mình mua cho kute dùng thử trộm vía có vẻ kute khoái lắm,ị cungc đều như vắt chanh luôn.Trước đó mình cho kute uống similac neosua thấy nhiệt quá.

7. lpdquyen

lpdquyen Thành viên mới

Bé chịu ăn như thế là tốt quá rồi còn gì, bác sỹ tư vấn nào cũng nói là quan trọng là bé chịu ăn, ăn vào phát triển tốt thì sữa đó là hợp với bé. Nhà mình bán hàng từ ngày xưa thấy mọi người toàn dùng dielac không à hoặc nuti thế mà bé nào cũng bụ bẫm hết (ngày xưa đâu có nhiều loại như bây giờ ), vừa hợp túi tiền nữa. Bạn đã cho bé dùng thì cứ yên tâm tự tin dùng tiếp nhé.

8. huanbeo71

huanbeo71 Banned

cháu nhà mình lúc đầu cung ăn sữa dilac 3tuần lên được 8 lạng nhưng cháu đi ngoài cứ ít dần ngày chỉ đi 2 đến 3 lần lúa đi rặn cũng khó nên mình phải đổi sữa thôi
    loại này mình thấy lên cân cũng được chỉ tội bị táo thôi