3 tháng đầu: Hỏi về khám thai.....

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoanglongmsc84, 1/10/2009.

1. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Các mẹ của diễn đàn ơi... cho em hỏi tí ạ. Em đang theo BS Hưng ở Vạn Bảo khám thai từ đầu tới giờ. Hiện con em được 9 tuần nhưng em thấy cứ lần nào khám BS cũng hẹn 2 tuần khám lại,mà lần nào cũng siêu âm - cho thuốc uống. Bác Hưng thì rất tận tình và cẩn thận nhưng em chỉ băn khoăn là sao ở đó BS lần nào cũng siêu âm - mà em thấy nói siêu âm nhiều không tốt cho em bé có phải không ạ? Các mẹ cho em hỏi có mẹ nào theo BS Hưng từ đầu cho tới lúc về đích không ? Hay mẹ nào có địa chỉ nào BS khám chất lượng không ? Giúp em với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm...ạ.:):):):)O:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglongmsc84
    Đang tải...

2. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

chào bạn! mình mang bầu tháng thứ 8 mà chỉ mới SA 4D, 4 lần. SA đen trắng 2 lần, khám 3 hay 4 lần gì đó. Mình cảm giác SA và khám nhiều không tốt đâu bạn ạ.

hoanglongmsc84 thích bài này.
  3. hoanglongmsc84

Chẳng có Mẹ nào giúp em được ah,buồn nhỉ .hixxxxxxxxxxxxxxxxx,huuuuuuuuu.

4. minhbninh

minhbninh Thành viên mới

chào ban!
    Mình đang có thai sang tuần thứ 31, mình đang khám ở nhà Bs Lan làm ở Viên C.Trong 3 tháng đầu Bs hẹn cứ 2 tuần đến khám và lần nào cũng SA.Ngoài 3 tháng Bs hẹn 1 tháng đến.Mình nghĩ và cũng đọc được ở diễn đàn LCM nói là SA chưa có ảnh hưởng gì đến thai nhi cả và khám như vậy để biết được tình trạng sức khỏe của mẹ và bé qua từng thời kỳ để Bs tư vấn kịp thời.nên mẹ nó cứ yên tâm nhé.Mình ở tận BN mà đang dich cúm AH1N1 nên tháng này không sang khám được thấy suốt ruột đây.
    Chúc bạn khỏe nhé!

5. Bummother

Bummother Thành viên mới

Minh cung kham cho BS hung nay, bs dan 2 tuan quay lai nhung do la tuy minh thoi, to xac dinh Sa theo chu ky chinh la 12 tuan - 22 tuan -32 tuan la nhung tuan quan trong. Khi SA co tim thai roi thi cho 3 thang SA 4D, sau do 22 tuan SA lai cung dc ma. Cu yen tam ban nhe, ko can SA nhieu dau.

6. hoanglongmsc84

Cảm ơn các Mẹ đã giúp em ạ. Em vừa đi khám lại hôm qua(9 tuần),BS Hưng nói là 4 tuần nữa đi khám lại nhưng em nghĩ 4 tuần nữa là qua tuần 12 rồi thì khi SA có biết bé có dị tật hay không các mẹ nhỉ ?

7. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

bạn ơi cho mình cái địa chỉ của bac sy Hung với, thanks bạn nhìu :)

8. meocon2009

meocon2009 Thành viên tích cực

Mình đang theo bác sỹ hưng này, mình được 28 tuần, chị bạn mình cũng kham thai của bác sy từ đầu đến cuối, và 2 lần sinh. Lần sinh đầu , do chị í để quá ngày ( chủ quan mà) nen bé trai sinh ra được 1 lúc thì mất, thật là buồn. bé đuoc hơn 3kg nhé. 3 tháng sau chị i mang bầu tiếp và trộm vía, lại 1 thằng cu kháu khỉnh lắm 4,5kg. toàn do bác sỹ Hưng đỡ cả .Đến lượt mình cũng khám từ lúc có thai đến bi giờ. mình thấy bác sỹ nhiệt tình và cẩn thận.Thời gian đầu bác sỹ hẹn khám nhiều như vậy là để xem bé phát triển có tốt ko, để có biện pháp thích hợp. còn hơn 2 tháng nữa mình sinh rồi. hồi hộp quá. mình mang thai lần đầu mà :)

9. hoanglongmsc84

Địa chỉ phòng khám của BS Hưng là 35 Vạn Bảo - chị có thể gọi điện trước để lấy số 37628282,BS khám vào các buổi chiều trong tuần (ngoài giờ hành chính) còn T7 - CN thì chỉ khám buổi sáng thôi chị ạ.
    Bác ấy nhẹ nhàng,tận tình và cũng cẩn thận lắm chị ạ.
    Chúc chị mẹ khỏe - con khỏe nhé.

10. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Chúc bạn và em bé khoẻ mạnh.Mẹ tròn con vuông nhé.Sau khi sinh nhớ quay lại diễn dàn chia sẻ kinh nghiệm cho chị em nữa nhé,hihi..

11. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Đúng rồi đó, 12 tuần là đi siêu âm đo độ mờ da gáy để xem bé có bị bịnh down không đó mà.

12. oliver22

oliver22 Thành viên tập sự

Các mẹ đã khám ở chỗ bác sĩ Hưng thì cho em hỏi nhé!
    Hôm trước mình có đi SA của bác sĩ Yến ở Hòe Nhai hôm mùng 6 thấy cũng nhanh và cũng không bình luận gì nhiều, chỉ ghi trên phiếu kết quả là NM 8mm, noãn 13mm, hẹn mùng 8 SA lại. Nhưng tối nay thì mình lại đi SA và khám phụ khoa của B.S Hưng ở 35 Vạn Phúc thì lại kết luận chẳng thấy có 1 em trứng nào và bảo có thể trứng đã rụng rồi. Nhưng mới chỉ có 2 ngày trôi qua mà kích thước như vậy đã rụng được sao? Mình thấy lạ quá, không hiểu là mình có nên tiếp tục theo B.S Hưng không, thấy nhiều mẹ cũng khen lắm.
    Chu kỳ của mình thường là 32-35 ngày, đến hôm nay là ngày thứ 16 của chu kỳ.
    Các mẹ có nhiều kinh nghiệm cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn các mẹ..

13. hoanglongmsc84

Theo như em hiểu là mẹ nó đang trong giai đoạn canh trứng để có em bé phải không ạ? Nếu như là canh trứng thì em không biết nhiều về độ chính xác của BS Hưng làm lắm,còn về kinh nghiệm thì em thấy rằng trước ngày trứng rụng bao giờ tiết dịch âm đạo cũng nhiều hơn bình thường 1 chút (keo và trong như lòng trắng trứng gà ấy) nếu vợ chồng qh trước hoặc trong những ngày đó thì khả năng thụ thai là rất cao. Em cũng đã thành công như vậy đấy ạ, mẹ nó thấy thích hợp thì thử áp dụng xem sao? Các kỹ thuật đo đạt đôi khi cũng có sự sai lệch,còn dấu hiệu cơ thể thì rất chuẩn mực (chỉ cần mình chú ý chút thôi).Chúc chị luôn vui vẻ và thành công.

14. oliver22

oliver22 Thành viên tập sự

Dạ,cám ơn mẹ nó nhé! Thực sự trước hôm đi sa của bác Hưng thì mình cũng có ra chút ít dịch nhưng vì mình cũng đang bị viêm nên cũng chẳng rõ nữa. Bt chu kỳ của mình là 32-35 ngày, vậy thời gian rụng trứng sẽ phải là ngày thứ 16-21. Tuy nhiên cũng có thể trứng rụng sớm không nhỉ? Mai mình thử đi sa lại trứng xem sao.

15. Tú Quyên 80

các mẹ ơi! cho mình hỏi, mình chẳng khám ở bsỹ nào, mang bầu tuần thứ 36 rồi, hôm kia khám ở BV GTVT, bsỹ bảo tuần 38 quay lại khám. có mẹ 1 ngày đi khám 1 lần ạ? không biết tớ thế này thì có sao ko?

16. quynhdung

quynhdung Bắt đầu tích cực

Vào tuần thứ 11 siêu âm để đo dộ dày da gáy (hội chứng Down: chỉ cần siêu âm đen trắng)
    từ tuần 20-24, siêu âm màu 3 hay 4 chiều, xác định dị tật thai nhi (cột sống, tim, não, ... ), thường có quay CD, chup hình mặt em bé
    nếu không thấy bất thường siêu âm 1 lần nữa vào tuần 32 (siêu âm màu doppler xem dây rốn có quấn cổ không,...)
    hiện vẫn chưa thấy siêu âm gây dị dạng thai, nhưng siêu âm cũng chỉ có vài chục năm nay thôi, người ta đặt câu hỏi là siêu âm có ảnh hưởng đến sức nghe của thai nhi không?
    mình chỉ biết có thế thui
    MẸ TRÒN CON VUÔNG nhé

17. hoanglongmsc84

Có làm sao thì mẹ Tu Quyen cũng đã để qua các tuần khám quan trọng cho bé rồi. Giờ chỉ đợi tới ngày sinh bé thôi mà. Gia đình mình đều khỏe mạnh thì chắc bé cũng thế thôi. Mẹ Tu Quyen cũng đừng lo lắng nữa nhé. Hay bồi bổ để chuẩn bị vào trận cho có sức thôi,hihi. Chúc 2 mẹ con : MẸ TRÒN CON VUÔNG

18. hoanglongmsc84

Nếu trước hôm đi sa trứng ở BS Hưng mà mẹ nó thấy có ít dịch ra thì rất có thể là trứng đã dụng rồi mẹ nó ạ. Ngày rụng trứng trên cơ bản là theo chu kỳ nhưng cũng có đôi khi nó rụng một cách rất ngẫu nhiên khi tâm trạng của mình lo lắng bất thường hay bị kích thích đột ngột (thế nên mới có chuyện các cụ mình ngày trước đi bộ đội cứ tranh thủ về thăm vợ 1 đêm là đã ra thằng cu đặt tên là : CHIẾN THẮNG hoặc HÒA BÌNH ,hahaha). Tính ngày rụng trứng theo chu kỳ là quan trọng nhưng quan trọng hơn là tâm trạng phải thoải mái mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó sớm thành công nhé.

19. Tú Quyên 80

um , hiện tại, tớ tăng cường ăn ác chiến luôn vì vừa rồi, bsỹ kêu là thai bé, huhuh
    giờ thấy nặng nề quá, chỉ muốn nằm thôi

20. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Bây giờ bạn chỉ chờ ngày đẻ thôi. 38 tuần quay lại khám là đúng rùi vì bây giờ bạn chưa ở trong những tuần cuối. Từ 39-41 tuần đẻ là bình thường, nếu sớm hoặc muộn hơn là đẻ non hoặc bị già ngày. Bạn không phải lo đâu, những người 1 hoặc 2 ngày khám 1 lần là do đến ngày dự sinh rồi mà chưa sinh (quá 41 tuần)
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông.