Con em bị hăm, giúp em ...

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mắm tôm, 27/9/2007.

1. mắm tôm

mắm tôm Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, mấy hôm nay thời tiết bắt đầu thay đổi rồi, em sợ thay quần ban đêm sẽ làm lạnh bé nên đã đóng bỉm cho bé, nhưng từ khi đóng bỉm, 2 bẹn của bé có hiện tượng hăm, em bôi thuốc và rửa cho bé bằng nước chè và vết hăm đã khỏi, nhưng mỗi khi đóng bỉm thì lại bị như vậy, cứ thế 2 bên bẹn bé cứ thay nhau hăm, bây giờ em cũng ko biết làm thế nào, trời sắp lạnh rồi mà bé lại tè nhiều, em hoang mang quá, mong các mẹ chỉ giáo

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mắm tôm
    Đang tải...

2. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

lâu rồi mới thấy em, đã lên HN chưa em ? Em đóng cho bé bằng bỉm gì, đôi khi là do da bé không thích hợp với loại bỉm đó, em thử thay loại khác xem sao . Với lại con trai thì xi tè cũng dễ mà, không cần thiết phải đóng bỉm đâu . Không biết HN có không nhưng ở Quảng Ninh thấy họ bán cái túi nilon dùng để buộc vào chỗ chim bé cho bé tè đấy, rất tiện lơi. Chúc hai mẹ con khoẻ nhé .

3. Bống xinh

Bống xinh Gái 2 con mòn hẳn 2 mắt

Bạn ơi bạn, bạn mua kem chống hăm Buchen của Đức (nắp màu xanh dương có bông hoa cúc vàng í) mỗi lần trước khi đóng bỉm bạn xoa nhẹ một lớp quanh mông và bẹn của bé, thì nhất định không bị hăm đậu Nhưng mà mua hộp 120ml í cho nó rẻ, khoảng 80K thôi, chứ mua loại 25ml đắt lắm, 28K thì phại

Còn khi bé bị hăm, bạn dùng nước chè xanh hết hăm là tốt rồi, nếu ko bạn ra hiệu thuốc mua kem Bepanthen bôi là 1,2 hôm khỏi ngạy Bé nhà mình mùa này bắt đầu đóng bỉm rồi, nhưng k bị hăm gì hết ạ

4. mắm tôm

mắm tôm Thành viên đạt chuẩn

@ Mommi : Hihi, nhóc nhà em được 6 tháng rồi chị ạ, trộm vía cháu ngoan lắm, bọn em về HP rồi, ko ở HN nữa, ở đây điều kiện chăm sóc cháu tốt hơn.
    Ban ngày thì em vẫn xi cháu tè nhưng ban đêm khó lắm chị ạ, nhóc nhà em lại tè liên tục cơ
    @ Bông xinh : em cảm ơn mẹ nó nhiều nha, em sẽ thử theo cách của mẹ nó, nhưng bôi kem trước khi đóng bỉm liên tục có ảnh hưởng gì ko mẹ nó ?

5. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Ờ hay bác đổi bỉm cho bé xem, con gái em dùng Pampers chả bao giờ bị hăm cả,hoặc Nanys cũng được .Kem hăm mua về dự phòng phải đắp chiếu .Giờ thì bai bai bỉm rùi ạ ,trộm vía quy củ lắm ạ .chúc con bác sớm quy củ nhe .Cai được bỉm,sướng cả mẹ lẫn con hi hi

6. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

7. Bống xinh

Bống xinh Gái 2 con mòn hẳn 2 mắt

Mình vẫn làm thế suốt mùa đông vừa rồi và 1 tháng nay, k sao cả, k có kem mấy ngày là bắt đầu có nốt đỏ. Mà mình dùng bỉm Goon Nhật, là lọai rất thấm rồi nhé. mẹ nó làm thử xem sao.

8. Mẹ Vịt Nhít

Mẹ Vịt Nhít Thành viên tập sự

bạn bôi kem hăm trước mỗi lần đóng tã cho bé đảm bảo 100% ko bị hăm.
    Cả 2 bé nhà mình da đều nhạy cảm, cứ không có kem thì chỉ sau 1 đêm là nổi nốt liền.
    Khi còn nhỏ mình bôi kem cả ngày cho bé luôn. Đít chỉ không có kem lúc tắm nắng buổi sáng thôi :p, không ảnh hưởng gì, ngược lại da mông các bé rất ổn :-D

Mình đang dùng kem hăm của Penaten Đức, mình thấy các shop trong diễn đàn có bán đấy.