có mẹ nào sau khi hút thai thì bị đa nang luôn không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi kissbyrose, 5/10/2009.

1. kissbyrose

kissbyrose Thành viên mới

Lúc mới cưới mình có bầu mà ko biết, khi đó đang ốm nên uống rất nhiều thuốc, bác sĩ khuyên phải bỏ thai, mình đi 3 bác sĩ ai cũng bảo vậy. Sau khi khi bỏ thai đc 9 tháng thì mình bị đa nang buồng trứng luôn. hic. cơ thể bị rối loạn tùng phèo. Trứng cũng không tự lớn đc. :confused::confused:
    Có mẹ nào biết trường hợp như em không? góp ý cho em với. cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kissbyrose
    Đang tải...

2. kissbyrose

kissbyrose Thành viên mới

các mẹ ơi giúp em với. em mong tin của các mẹ

3. htrang191

htrang191 Thành viên chính thức

bạn đi khám lại ở bệnh viện phụ sản đi. bác sĩ khám lại cho chính xác. mỗi người cơ địa mộtkhac mà. chúc bạn mau có tin vui nha!!!

4. quynhdung

quynhdung Bắt đầu tích cực

theo mình biết buồng trứng đa nang là 1 hội chứng phức tạp, bao gồm nhiều rối loạn trong cơ thể, do đó bạn thấy cơ thể mình rối loạn tùng phèo, trứng không trưởng thành và khả năng mang thai là gần như không có
    bạn xem thông tin này chưa:
    http://www.vnexpress.net/GL/Suc-khoe/2005/11/3B9E3FAB/
    Điều trị bệnh này phải đến khoa Nội tiết
    còn muốn sinh bé thì vào khoa Sản
    CHÚC BẠN KHỎE

5. sanphukhoa

sanphukhoa Thành viên tập sự

[​IMG] Trường hợp của bạn sẽ phải điều trị mệt đấy đầu tiên phải như điều chỉnh lại các hormon nội tiết tố như estrogen ( hormon làm tăng kích thước trứng ) vì buồng trứng đa nang thường thì trứng chỉ to ~ 12-13mm và không rụng trứng trong khi trứng trưởng thành là 18-22mm, và cả progesteron nữa ( hormon này giúp hình thành nội mạc tử cung cho quá trình bám và hình thành của phôi và 1 nó cũng có 1 số chức năng khác.. ) .
    Chắc chắn là nếu bạn không điều trị thì sẽ không thể có thai bình thường được

6. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

Ðề: có mẹ nào sau khi hút thai thì bị đa nang luôn không?

Đúng đó mẹ nó ơi! mẹ nó sớm khỏe nhé!

7. MiuuMiuuKids

MiuuMiuuKids Thành viên mới

Mẹ nó cứ bình tĩnh, em cũng bị buồng trứng đa nang. Bị từ lúc học lớp 12 cơ, xong mãi mới bình thường, cái đa nang đấy mẹ vào viện chữa người ta mà cho thuốc tránh thai mẹ nó uống để điều hòa tiết tố nữ, mẹ nó k cẩn thận sẽ bị tăng cân đấy, em đã tăng 20kg đợt đó giờ mãi ỳ ạch k gầy đi được. Càng chữa lại càng nhục.
    Nên là theo em mẹ nó nên uống thuốc đông ý thôi đừng chữa tây y, mẹ nó chữa tây y mệt lắm đấy. Mẹ nó vui vẻ, sống và làm việc điều hòa thì sẽ nhanh khỏi, khi nào càng stress suy nghĩ càng nhiều thì các cơ quan trong cơ thể nó càng bị loạn bệnh mẹ nó sẽ k thuyên giảm được đâu.
    Em là 1 bằng chứng hùng hồn đây ạ. Chữa như điên, xong lo lo abc mãi xong tắc xừ kinh, vô kinh luôn. Do hoạt động của tuyến yên bị ức chế nên thế đấy. Sau em vui vẻ sung sướng, yêu đời thì cơ thể bắt đầu tốt hơn, mà cái đa nang đấy mẹ với xã qh cũng sẽ làm thuyên giảm đi thì phải. Đi khám bsi nào cũng kêu cứ lấy chồng đi rồi khỏi.
    Cái đa nang này mang thai thì tùy người, có ngi vẫn mang thai bt có người cần thêm hỗ trợ điều trị. Khi mẹ nó muốn có bầu bí thì đi điều trị bác sĩ sẽ dùng thuốc kích trứng để trứng vỡ màng ra, qh trong ngày nào nào đấy thì sẽ có thể thụ thai. Đa nang kích trứng dễ có song sinh mẹ nó nhé.
    Em nói 1 lèo như thế mẹ nó có hiểu ý iem không ạ? ^^ Mẹ nó cứ yên tâm và vui khỏe thì bênh sẽ thuyên giảm mẹ nó càng nghĩ nhiều sẽ nặng thêm đó. Mẹ nó mà không yên tâm nữa thì cứ inbox nc với em em biết gì sẽ tư vấn cho mẹ nó.
    Chúc mẹ nó vững tin và khỏe mạnh!

8. quyenpharma

quyenpharma Thành viên tập sự

Thật sự rất nguy hiểm nếu thiếu hiểu biết! Mình cũng đang có mang mà có bị ho hay sổ mũi cũng không giám uống thuốc, Có lần ho quá phải uống quất mật ong. Cái này trị ho khá tốt giá mua cũng rẻ và nhất là không có tác dụng phụ các mẹ có thể tham khảo lại đây:
    http://anhungpharma.com/cach-tri-ho-cho-ba-bau-328-vn.htm