Thông tin: Quà tặng thầy cô nhân ngày Trung thu

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Me Miu Kute, 6/10/2009.

1. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Nhớ ơn thầy cô là truyền thống của người VN chúng ta bởi giáo viên là nghề được cả xã hội tôn vinh - tôn sư trọng đạo. Đây là câu chuyện có thật về tặng quà Trung thu năm nay:

Tại lớp 2 của một trường tiểu học tại Hà Nội. Một h/s về bảo mẹ: Hôm nay cô giáo mắng 1 bạn lớp con rất ghê, cô đập bàn quát luôn cả lớp là năm lớp 1 thì Trung thu tặng cô cả son cả phấn, năm lớp 2 thì chả còn quan tâm gì đến cô nữa. Cả lớp sợ lắm mẹ ạ. Mẹ bé thấy con nhà mình mới chuyển đến năm nay, đến thăm cô giáo để mong cô quan tâm tới cháu, giúp cháu nhanh chóng hòa nhập với bạn mới, trường mới. Mẹ cháu đèo 2 chị em ra phố mua hộp bánh Trung thu, đến cửa nhà cô thì thấy có 1 phụ huynh khác đã ở đó, xách túi hoa quả có kèm 1 phong bì. Chị liền bổ sung phong bì vào túi quà của mình.

Tặng quà cô xong, cảm ơn cô, 3 mẹ con ra về. Về nhà 1 lát thì cô giáo gọi điện đến.

Cô giáo: Này, hộp bánh có ăn được nữa đâu, quá hạn rồi!
    Mẹ bé giật mình, bánh Hữu nghị có uy tín, mua ở sạp quen... Chết thật! Hay là 3 mẹ con đèo nhau xe máy, trời tối nhập nhoạng không kịp xem kỹ...
    Mẹ bé: Em xin lỗi chị, em sơ suất quá, chị cho em đến xin lại để đổi lại nhà hàng vì em mua ở hàng quen..
    Cô giáo: Thôi, nói thế để biết thôi!

Mất ngủ cả đêm vì lo lắng...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Miu Kute
    Đang tải...

2. Mẹ Trúc Linh

Mẹ Trúc Linh Người ngoài hành tinh

Nếu đây là câu chuyện có thật thì cô giáo này quá thực dụng, chẳng cò gì để nói, thô lỗ hết sức.

3. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Đây là câu chuyện hoàn toàn có thật. Mình cũng chẳng đưa ra ý kiến nào được, phần bình luận dành cho mỗi người...

Hãy tôn trọng những người đáng được tôn trọng!

4. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Làm hư cô giáo

Mình nghĩ các mẹ này làm hư cô giáo. Ngày Tết Trung thu là ngày Tết của thiếu nhi, cô giáo phải mua quà cho các cháu chứ đâu phải các cháu mua quà cho cô, ngược đời quá. Thậm chí Chủ tịch nước còn gửi thư chúc Tết thiếu nhi huống chi lại đi mua bánh Trung thu tặng cho cô giáo. Nên tặng cô giáo bằng những bông hoa điểm 10 của con thôi. Không nên tự làm xấu hình ảnh người thấy giáo, cô giáo của VN

5. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

1 năm mình mua 3 lần và kèm theo phong bì:8-3,20-10,20-11con mình học mẫu giáo nha.

6. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Tớ mua 3 hộp cho ba cô của con
    Xem date cẩn thận, với lại mua của Nhà hàng Vân Nam thường xuyên nên cũng yên tâm
    Chứ gặp trường hợp như trên chắc tớ đi mua ngay họp khác đến bổ xung
    Hic
    Qua sông lụy đò mà

7. bobaonguyen

bobaonguyen Thành viên đạt chuẩn

thật là chẳng ra sao cả, chuyện này thường sảy ra mà

8. mebeBon

mebeBon Bắt đầu tích cực

phụ huynh trường mẫu giáo con tớ học (tư thục) bàn nhau trên mạng là mua quà cho các cô Trung Thu. Cô chủ trường liền nhảy vô nói Trung Thu là tết của các con "nhá nhá nhá' thế là thôi :D

Đến trung thu mỗi bạn chuẩn bị ít bánh, kẹo, hoa quả hoặc đồ chơi mang đến góp chung rồi mang ra Bách Thảo, các cô múa sư tử cho các con xem, kể chuyển Trung thu cho các con nghe và mời hẳn 1 bác nặn tò he đến hướng dẫn các con nặn và nặn tặng mỗi con 1 cái.
    Bé nhà mình 2T chiều về thích lắm, chìa ra khoe mẹ 'con có chú tò he'

9. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghĩ vậy nhưng vẫn phải đi cô. Vì con mình ở lớp mẫu giáo bé, không đi thấy thái độ cô thế nào ý. Hôm sau đến thấy cô có thái độ khác hẳn ví dụ: cười tươi, đón bé.
    Xã hội là vậy đấy bạn ạ. Có đi có lại. Mệt mỏi với những vụ này lắm.

10. Tuti2004

Tuti2004 Bắt đầu tích cực

Ðề: Quà tặng thầy cô nhân ngày Trung thu

Cô giáo đấy ư? Liệu cô giáo này có đủ tư cách để dạy dỗ các em học sinh nên người được không?