Kinh nghiệm: NHật ký các kinh nghiệm giảm béo vì chữ S thân yêu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huong137, 7/10/2009.

1. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

Chào mọi người
    Em vốn là 1 người rất béo
    30/4 em nặng 61 kg và sau 5 tuần em đã giảm được 5 kg.
    đến giờ này thì em đang khoảng 55kg
    Hôm nay em muốn lập topic này để cả nhà mình cùng nhau chia sẻ các phương pháp giảm béo và giữ cân mà mọi người đã từngthanh công,

Sau đây em xin chia sẻ thực đơn em đã giảm thanh công
    Thực đơn đây ạ:
    - Sáng: em thường ăn 1 bát miến bò ( món này cực giảm cân), nhưng em thích ăn xương nên em cũng hay ăn miến xương hi hi. Nhưng nếu hôm nào thèm quá thì chị cũng có thể ăn món mình thích( ví dụ như em thích ăn bánh mì pate, nên trong 5 tuần ăn kiêng em cũng tự thưởng cho mình 1 lần), sau đó uống 5 viên BVP ( cái này ai ko thích uống cũng được)

- Trưa: chỉ ăn ½ bát cơm thui ạ. Nhưng mà càng về sau càng nến ăn ít đi là 1/3 bát cơm. cùng với rau. và có thể ăn thêm 1 tí cá ( ăn cái này cho thông minh chị ạ) hoặc 1 chút xíu thịt, sau đó uống 5 viên BVP ( cái này ai ko thích uống cũng được)

- Tối: chỉ ăn 1 quả bưởi ( quả này giảm béo mà lại nhuận tràng) hoặc ăn 1 quả táo cũng được chị ạ ( quả táo cũng tốt cho giảm béo)
    - Thế dục: buổi chiều em ra công viên nhảy 1000 cái dây chia là 7 lần mỗi lần 150cái.( mất khoảng 30 – 45 phút). Mỗi tuần em tăng 100 cái.
    Nguyên tắc: ăn gì cũng phải chú ý xem có béo ko, thức ăn đó có nhiều chất béo ko. kẹo và bánh thì bỏ luôn. Đặc biệt trong thời gian giảm béo chị phải luôn có cảm giác đói (điều chỉnh khẩu phần ăn của mình cho có thể bị đói 1 chút). ăn sáng xong thường là 9 -10 h sẽ đói. ăn trưa xong thì 3-4h sẽ đói. tối thì cũng đó nhưng tùy lúc ạ. Tập thể dục xong thì ko thèm ăn. tối đói thì đi ngủ.
    - Ah mỗi lần đói chị uống nước ấm sẽ đỡ đói lắm
    - vẫn có thể uống cà fe được, nước hoa quả cũng được, nhưng cũng tùy xem có đói nhiều hay ko nữa
    Sau 5 tuần thì em đã giảm được 5kg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huong137
    Đang tải...

2. huong137

năm sau em cưới nên bây giừo em lại thực hiên lại chế độ giảm này, hi vong sau 5 tuần em xuống 50kg để còn chụp ảnh cưới ạ.

3. little Moon

little Moon Bắt đầu tích cực

Bạn ơi "5 viên BVP" là viên j vậy? Cảm ơn vì đã chia sẻ thông tin!

4. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Chị cũng đang muốn giảm cân đây. Đợt trước chị cũng áp dụng chế độ ăn theo các mẹ trên WTT sau 4 tuần cũng giảm được 2,5kg. Nhưng bây giờ lại tăng trở lại 58kg rùi. Kinh nghiệm rút ra là phải kiên trì tập luyện, không được nghỉ tập. Bữa tối ăn ít thôi và ăn hoa quả, rau là chủ yếu. Bây giờ lại thấy em put thực đơn này lên chị làm theo xem có giảm được nhiều như em không nhé. Cảm ơn em nhiều.

5. huong137

BVP là thuôc sgiảm béo ý mà, tớ uống thuôc này cho đỡ thèm, tớ ăn kiêng thì sợ nhất là thèm ăn mà

6. huong137

hihi, em là mem kì cựu về giảm béo của wtt đây
    chị ăn kiêng cùng em nhé, đợt này em theo thực đơn này, hi vọng là cố gắng được như lần trưứoc

gacon2006 thích bài này.
  7. honmadethuong

honmadethuong Bắt đầu tích cực

ôi giời ôi huhu em vừa đẻ xong nên chưa dám nhịn ăn, chứ nếu nhịn ăn thì em nhịn tốt lắm cả ngày chỉ cần ăn hoa quả và rau em cũng sống được hihi

8. huong137

hi hi vừ sinh xong thì cứ từ từ bạn ạ, cho con bú rồi tự nhiên xuống thôi

9. huong137

thực dơn của mình ngày hôm nay
    S: 1 bac miến rau bắp cải, 1 cốc sữa đậu nành, 5 viên thuôc và 1 cốc nước dấm táo mèo
    kg: 55kg

10. me ma phinh

me ma phinh Thành viên tích cực

Mình thì trong 2 tuần thì phải giảm đc 3 cân, mình đẻ đứa thứ 2 xong còn 61kg gì đó,
    Mình thực hiện ăn như sau:
    -Sáng: ăn cháo hoặc bánh cuốn, bành mỳ ko, có hôm ko ăn gì, đi làm uông thật nhiều nước lọc
    -Trưa: 1 gói mỳ+nhiều rau, bún, phở (miễn không phải cơm) hoặc 2 thìa cơm (chính xác đấy có thể đếm bằng hạt), thịt nạc 1-2 miếng, uống nhiều canh bí xanh tất nhiên ăn cả bí nữa. Các bạn cứ thử nhé, nghe nói ăn bí xanh giảm cân. Cứ ăn 1 bát canh bí xanh nấu thịt nạc là no căng chẳng muốn ăn gì.
    -Nếu đói buổi chiều tớ ăn 1-2 cái bánh gạo
    -Tối ăn cơm với cả nhà 1/2 hoặc 1/3 bát, nửa đĩa rau, 1 bát canh to.
    Tớ ko ngờ là giảm nhanh thế, đến vế sau dạ dày bé có ăn thêm nữa cũgn chẳng chịu đc, bây giờ đagn 57kg gì đó, chẳng kiêng nữa, người ổn ổn rồi vì tớ cũng cao 1m62, váy vóc ngon lành.
    Tuy chỉ giảm 3-4 cân nhưng ngót thấy rõ, định post mấy lần kinh nghiệm rồi lại ngại.
    Bí quyết là : ăn ít cơm, uống nhiều nước, ăn đồ ăn ko có chất là gầy nhanh nhất.

11. huong137

hihi, em thì chảng phải là tại có em bé gì, chỉ cố gắng là giảm béo để còn lấy chồng làm cô dâu cho xinh, thật sự là em cũng giảm nhiều lần rùi, nhưng mà cứ giảm xuống khoảng 53 lại lên, chán lắm ý. lần này em thử cố gắng xuống 50 để mặc váy cưới cho đẹp.hihi hi vọng là em có đủ sức mạnh

12. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Chưa có em bé, mình chỉ có 46kg thôi, sinh cháu được 2,5 tuổi rồi mà mẹ cứ tròn trùng trục ở con số 60kg, nhịn ăn đến hoa cả mắt mà cũng chỉ giảm được 1-2 kg thôi. Mình được một chị bạn giới thiệu dùng Cambridge Diet, mình dùng 3 hộp và 1 chai nước uống trong vòng 6 tuần mình giảm được 6,8kg. Mình giảm cân từ hồi 16 tháng 2 cuối tháng 3 mình giảm xong, tới nay cũng hơn 6 tháng rồi, mình thấy vẫn ổn. Các bạn muốn giảm cân mà k bị tăng cân trở lại thì phải tập cho mình một chế độ ăn phù hợp, phải uống nước nhiều trong ngày và đặc biệt là phải giảm xuống cân nặng phù hợp thì sẽ không phải lo về bị tăng cân trở lại!

13. huong137

mấy cái thuốc giảm cân thì mình chảng thích, thực ra uống BVP thì mình chỉ thấy đõ thèm ăn thui, chứ ko ăn ít và ko tập thể dục thì ko thế giảm được với tạng người của mình. Được cái mình giảm cân nhưng da mịn màng lắm, nên mình cũng ko sợ lắm.

14. gacon2006

Em ơi, bắt đầu khi nào nhắn tin cho chị, hai chị em cùng thực hiện nhé. Có e chị mới có động lực giảm cân. Một mình nhiều lúc dễ dãi quá lại cho phép mình ăn cái gì đó.

15. huong137

em đang băt sddaauf rùi đấy ạ, hôm trước lạp topic là em đi ăn tát cả các món mình thích nhưng mà em khởi động mĩa mà đến hôm nay vẫn chưa bất đầu được:confused::confused::confused:.mai em lại về quê, hu hu chắc lại phải ăn
    hay t2 đi chị, T2: 2 chị em mình cùng bắt đầu nhé.
    Sang t2 em sẽ cân đong đo đếm kg, V1,2,3 để cố gắng, lần này em quyết đi theo lần truoc giảm 5kg/5tuan

16. gacon2006

Okie. Thứ hai, hai chị em bắt đầu nhé. Thực đơn như thế nào để chị học theo nhé. Quyết giảm cân bằng luyện tập và ăn uống.

17. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

em thấy là giảm ăn uống nhưng khi nào thèm 1 món nào đó mà có hơi béo thì cũng tự phép cho ăn, nếu ko cứ để lâu tích lũy thì lúc đc ăn ăn rõ là lắm, ui, em có lần giảm đc hơn chục cân nhưng hơi ăn uống thả ra 1 tẹo là lại mập ú, chán quá, cơ địa hấp thu tốt, quần áo chẹp trong tủ bây giờ chỉ để ngắm
    so sad:(

meplinhgacon2006 thích.
  18. huong137

Chị gà con ơi, tình hình hôm nay thế nào. Sáng mai bắt đầu chị nhé
    pp thì theo pp ở trang 1 em viết ý ạ.

19. gacon2006

Mẹ Gấu Còi sao giống mình thế. Mình không ăn mà chỉ hít không khí thôi vẫn béo. Vai nở, ngực bé, eo vừa phải, bụng không nhiều mỡ lắm nhưng mông thì to, bắp chân to. MẶc quần không tự tin một tẹo nào, nên mình chỉ mặc được váy thôi.

20. gacon2006

Em ơi, sáng nay chị ăn 1 bắp ngô, trưa về ăn 1 bát cơm cá, rau và 1/2 quả bưởi. Tối sẽ không ăn mà chỉ ăn bưởi theo thực đơn của em thôi. PP của chị chắc phải từ từ vì chị bị Huyết áp thấp.
    Ngày mai sẽ bắt đầu làm đúng thực đơn của em. CHị đang định bắt đầu từ tối nay tham gia lớp Aerobic ở C.viên Nghĩa Đô gần nhà chị. (Thể dục thay cho nhảy 1000 lần dây của em có được k nhỉ???)