3 tháng đầu: Em có bị làm sao không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mexuka, 7/10/2009.

1. mexuka

mexuka Thành viên mới

Em là thành viên mới toe; hôm nay có mấy thắc mắc, nếu mẹ nào biết chỉ cho em nhé. Em cảm ơn nhiều lắm.
    Em mới cưới hôm 27 tháng 9 năm 2009. Đến nay đã bị trễ 4 ngày, em mua que thử thai về thử thì thấy 1 vạch rất rõ, còn một vạch rất mờ, phải để ý thật kỹ mới thấy. Sốt ruột quá nên em đi khám. Trong phiếu siêu âm của em ghi như thế này:
    - Tử cung trung gian, kích thước bình thường, cơ đều, không có khối
    - Buồng tử cung không có dịch, hiện không thấy hình ảnh túi phôi
    - Niêm mạc tử cung âm hỗn hợp dày 15mm
    - Buồng trứng phải có nang trứng đường kính 15mm
    - Buồng trứng trái có nang trứng nhỏ
    - Túi cùng Douglas có dịch dày 6mm
    KL: Hiện không thấy hình ảnh túi phôi trong buồng tử cung
    Siêu âm lại sau 1 tuần.
    Kết quả của em có vấn đề gì không ạ? Em cứ thấy lo lo.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mexuka
    Đang tải...

2. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

Ngày đầu tiên cảu kỳ kinh cuối là ngày nào?

mexuka thích bài này.
  3. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

ấy có thể có thai rùi đấy, ngày trước tớ cũng như ấy nghĩ lai thấy bùn cười,vừa mới chậm có 2 ngày nhé,mua 2 que thử về,thấy 1 vạch đậm và sau ko thấy j,nhưng quên chưa kịp vứt que thử cứ để ở nhà tắm, lúc vào lại nhà tắm định vứt thì thấy 1 vạch rất mờ,màu hồng rất nhạt,he, mấy hôm sau lại mua thử tiếp,kết quả lúc nào cũng thế,phải đến khoảng chục ngày sau que thử mới 2 màu đỏ rõ rệt, thế mà đi siêu âm em bé vẫn chưa về tử cung đâu nhé, 2 ngày sau đi siêu âm thì mới về
    chúc mừng bà mẹ tương lai nhé, he he, tâm trạng háo hức giống hệt mình ngày xưa
    bạn cứ đợi 1 tuần nữa đi siêu âm là chắc chắn ngay,vì người thường ko có thai chẳng ai lên 2 vạch đâu ,kể cả vạch nhạt, trừ khi que thử thai hỏng (mà trường hợp này cũng hiếm)

mexuka thích bài này.
  4. Mẹ Gấu còi

he he, đúng là giọng văn của bác sĩ hỏi bệnh nhân:rolleyes:

5. Doctorfun

Có gì làm bác k hài lòng k? Nếu có xin vui lòng bỏ quá :(

6. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

bạn ấy vui vì gặp bác sỹ trong diễn đàn thôi mà, có gì đâu . :)
    chào bạn cùng ngành. :)

7. Doctorfun

Hi, bác cho hỏi khí k phải, bác công tác đâu ta? :D:D

8. mexuka

mexuka Thành viên mới

Cảm ơn mẹ Gấu còi và các mẹ nhé. Vì là lần đầu tiên mà, nên em lo lắm. Nhất là về đọc mấy bài về "mang thai ngoài tử cung" nữa chứ. Triệu chứng: chậm kinh, thử thai thấy có thai nhưng siêu âm lại không thấy. Em thấy triệu chứng của em sao mà giống... Hic... Lo lắng suốt từ sáng đến giờ. Vừa cùng ông xã đi ra ngoài cho đỡ căng thẳng, về đến nhà là em lao vào ngay.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Có gì em sẽ nhờ các mẹ tư vấn thêm cho em nhé.
    Ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối cùng của em là ngày 3/9/2009 các mẹ nhé.
    Thế có gì là bất thường không ạ?

9. Mẹ Gấu còi

he, mẹ nó cứ đợi đi, để khoảng 1 tuần nữa hoặc hơn 1 tuần đi siêu âm cho chắc ăn( mình ngày xưa là con nghiện của siêu âm, mặc dù bít ko tốt nhưng cứ thích đi), đã thế ngày nào cũng đạp xe đạp 1 lần ra hiệu thuốc(gần nhà mà) mua que thử thai, mấy em bán thuốc bảo : chị lạ thế sao ko mua lun chục hộp đi, nghĩ lại thấy hồi xưa thấy tưng tửng thật đấy, cảm giác có em bé sướng quá hay sao ý nên mới hâm thế :D

10. mexuka

mexuka Thành viên mới

Em cũng thử tất cả là 3 lượt rồi, Đều một vạch đỏ rõ ơi là rõ, một vạch thì phải căng mắt ra mới nhìn thấy, lôi cả ông xã ra. Ông ấy mới đầu còn chẳng nhìn thấy gì, em phải chỉ cho một lúc ông ấy mới lờ mờ thấy. Sáng nay, em đi siêu âm một mình mà ko nói cho ông ấy biết. Thế mà lúc về ông ấy đã hỏi: "Em đi khám thế nào" làm em chẳng biết trả lời sao.
    Cái cảm giác thử mà nó lên thêm một vạch làm em sung sướng đến mất ăn mất ngủ, nhưng đến lúc đi siêu âm họ nói không có gì làm em buồn thiu. Về nhà lên mạng tìm hiểu về "túi cùng Douglas" thấy bao nhiêu là bài nói về "có thai ngoài tử cung" làm em lo sốt vó.
    Mà các mẹ cho em hỏi thêm là: nếu đã có thai rồi thì sao buồng trứng vẫn có nang trứng? Em tưởng không có chứ? Hơ hơ, kiến thức sinh sản của em phọt phẹt lắm. Các mẹ đừng cười nhé.
    Còn cái dịch trong túi cùng Douglas ấy là sao ạ?

11. Mẹ Gấu còi

ui,mẹ nó quan tâm đến mấy cái túi nọ túi kia, dịch nọ dịch kia làm cái j, nếu mẹ nó có vấn đề thì bác sĩ siêu âm đã nói cho mẹ nó bít rùi
    he, vợ chồng sao phải giấu nhau làm j, tớ ngày trước tập 1 thử ko lên chỉ có mỗi vạch, tớ lần đấy lại chắc mẩm là có nên cứ nói với ông xã:em có rùi nhé, 2 vạch nhé
    thế là đến đợt sau thấy hk lại thì bùn thiu
    tập 2 thì như nói vừa rùi có 2 vạch,khoe với ông xã, ông xã bảo: chưa chắc chắn đâu em ạ, lần trước cũng 2 vạch mà có phải baby đâu:lol:
    he, đâu bít rằng lần trước bị lừa:-\"

mexuka thích bài này.
  12. mexuka

mexuka Thành viên mới

Mẹ Gấu còi làm em thấy đỡ lo lắng nhìu lắm. Đúng là từ sáng đến giờ mất ăn mất ngủ, ăn mà chẳng có cảm giác gì cả. Nhưng không hỉu sao em vẫn tin rằng em có em bé rùi, vì ko tự dưng mà lại lên 2 vạch cả. Thế là lại cố gắng ăn và uống. Tối nay, 2 vợ chồng đi BigC, em đã nhắm được bao nhiêu là thứ để mua khi e có baby rồi.
    Em sốt ruột quá, chỉ mong nhanh đến thứ tư tuần sau thui. Trong thời gian này, theo các mẹ, em có nên mua que về thử thêm không nhỉ.
    Khéo mai, ngày kia em lại đi mua để thử thui.

13. Cún Trâu

Cún Trâu Mẹ Tít

Có chứ, 2 ngày thử 1 que để xem vạch 2 nó có đậm dần lên không? :D
    Chúc mừng bạn nhé!

mexuka thích bài này.
  14. Mẹ Gấu còi

he he,bạn này còn đi siêu thị sắm cơ à
    các cụ bảo là thai đc 8 tháng thì hãy đi sắm sửa ko đc sắm sớm quá,ko tốt, các cụ nói thế chứ tớ thì chả kiêng, cũng sắm trước như bạn, hi:p

mexuka thích bài này.
  15. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

mexuka có lấy nước tiểu vào lúc sáng sớm, chưa ăn gì không? Như vậy sẽ chính xác hơn, nếu đã có, thì vạch thứ 2 sẽ đậm hơn đấy! Hồi có bầu bé mình, mình chỉ mới trễ 1 ngày thôi, nhưng cũng bon chen lấy que thử, nhưng là thử vào buổi trưa cơ, thế là cái vạch thứ 2 nó rất mờ, mình chỉ anh xã, mà ảnh nói mình... tưởng tượng thôi. Sáng hôm sau dậy thiệt sớm, thử lại, cái vạch thứ 2 rõ ráng hơn 1 chút, anh xã mới ko cãi nữa, mà mừng húm, đt cho Sếp xin nghỉ hôm đó, chở vợ đi khám đấy!

mexuka thích bài này.
  16. mexuka

mexuka Thành viên mới

Mấy lần trước vì sốt ruột nên em chẳng kể sáng hay trưa, cứ mua về lúc nào là thử luôn lúc đấy. Nhưng lần nào cũng cho kết quả như nhau. Chị bán hàng bảo em là thai của em còn non quá, đợi thêm 2 ngày nữa thì thử vào sáng sớm. Thế là đêm trước hôm đấy em mất ngủ cả đêm. Gần 4h sáng thì lọ mọ dậy đi thử nước tiểu, kết quả là nó vẫn lên 2 vạch nhưng vạch thứ 2 vẫn mờ tịt. Sáng gọi chồng dậy, bắt chồng phải căng mắt nhìn, phải công nhận là có. Mới đầu chồng em cũng bảo em tưởng tượng. Nhưng trước những lý lẽ không thể chối cãi của em, chồng em phải chịu đấy. Em mong đến tuần sau quá đi.

17. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Good luck mexuka nghen!!! có tin vui nhớ báo ăn mừng đó!

18. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Bạn mong ngóng quá nên sốt ruột. Nếu ko thấy đau bụng thì bạn cứ bình tĩnh, mới quá chưa lên vạch rõ được đâu, siêu âm cũng chưa thấy gì hết. Bạn cứ relax đi, đợi 1 tuần nữa thử lại, nếu có thật thì sẽ rõ hẳn lên đấy. Cũng chưa cần đi siêu âm ngay đâu nếu ko thấy biểu hiện gì bất thường. Bạn tính theo ngày đầu của kỳ kinh cuối, khi nào được 8 tuần thì hẵng đi siêu âm, lúc đấy siêu âm mới có ý nghĩa, thai đã về đúng vị trí và đã có tim thai, nghe thình thịch thình thịch thích lắm. Có em bé lần đầu hay bị thần hồn nát thần tính thế đấy. :D

19. mexuka

mexuka Thành viên mới

Các mẹ ơi, sáng sớm hôm nay em lại thử lại lần nữa rồi. Lần này nó lên rõ hơn hôm kia nhiều. Em vui quá. Chỉ mong nhanh đến thứ 4 để xem em bé đã về chưa. Chúc các mẹ mạnh khỏe, hạnh phúc; các con hay ăn chóng lớn nhé.

20. Mẹ Gấu còi

he he, tớ bảo rùi mà lị, cứ có 2 vạch kể cả nhạt cũng là có em bé mà. chúc mừng bà mẹ tương lai nhé