Cần giúp: Học tiếng anh để đi du học

Thảo luận trong 'Học tập' bởi chuotcontime, 6/10/2009.

1. chuotcontime

chuotcontime

Mình có vấn đề này cần các bạn chia sẻ...
    Mình đã thi và đỗ đầu vào Tiến sỹ của Học viện tài chính nhưng mình rất muốn được làm NCS ở nước ngoài, không biết ước mơ đó có thành hiện thực không? Yêu cầu trình độ tiếng anh phải đạt 5.5 ( đối với chỉ tiêu cán bộ đi học) trong khi các bạn tìm học bổng ở ngoài thì ít ra cũng phải 7.5 trở lên ( đúng không ạ?), vì vậy, mình rất muốn cố gắng học tiếng anh để thực hiện ước mơ của mình, mình cần 1 lời khuyên là mình nên tiếp tục làm NCS trong nước hay cố gắng đi học ở nước ngoài, cám ơn các bạn...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotcontime
    Đang tải...

2. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình chân thành khuyên bạn cố gắng làm NCS ở nước ngoài. Từ kinh nghiệm thực của mình đấy, làm NCS trong nước rất vất vả mà bằng cấp chẳng được coi trọng, kiến thức cũng k0 nâng cao mấy so với ThS đâu. Yêu cầu tiếng Anh 5.5 đâu phải là quá cao, cố gắng lên bạn nhé!

architectchuotcontime thích.
  3. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Hi mẹ chuotcontime!Nhà em cũng đang đặt chỉ tiêu IL 7.5 để dành học bổng học nước ngoài nè,tại cái chuyên ngành bác sĩ đa khoa ở nước ngoài nó đòi hỏi cao quá,nói chung là OX nhà em còn phải cố nhiều,may mà ở trong trường đại học cũng học TA vào loại khá,mục đích đặt ra thì phải thực hiện thôi!Vẫn có rất nhiều người VN mình đạt được kết quả tốt đó thôi!Chứ em mà đi học ngành học ở nước ngoài thì chuyên ngành xã hội lấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều,công nhận đòi IL7.5 dành học bổng thì cũng sợ thật nhưng em cứ động viên OX nhà em cứ cố lên,bọn trẻ con nhiều đứa còn làm được mà nữa là ổng đã học xong trường y 6 năm vất vả là thế!Phải cố gắng thì mới không bao giờ phải nói:"Giá như...!"

4. chuotcontime

chuotcontime

Cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên, mình cũng đang rất cố gắng đây, không biết là kết quả thế nào nữa, vì mình học tiếng anh cũng không giỏi lắm...

5. duonglanchi

duonglanchi Thành viên tích cực

Cố gắng lên chị nhé, em ngưỡng mộ chị quá đi :p

chuotcontime thích bài này.
  6. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Ôi em gái giỏi giang mà lại đảm đang, tháo vát nữa. Phục em quá.

7. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Chị ơi
    Chị nên tìm thầy giỏi chị à, trước em học một thầy, học theo kiểu một thầy một trò, giao tiếp liên tục và tất nhiên toàn bằng English, lên nhanh lắm đấy
    Ngữ pháp thầy dạy cũng bằng E lun.
    Một tháng sau em tăng từ dưới 500 lên tận 585 lun, đạt đi học Thạc sĩ thui, tiến sĩ thì cần trên 7 cơ
    Với lại mấy người bạn em toàn sang Sing thi thôi
    Vì quy chế thi ở đó dễ hơn ở VN ( cái này em chỉ nghe mấy bạn em nói lại thui ạ)

8. chuotcontime

chuotcontime

Cám ơn mọi người đã động viên, mình chịu khó học để cố gắng đạt được ước mơ được học tập ở nước ngoài, tuy nhiên, để đạt được điều đó có lẽ mình cũng phải đánh đổi rất nhiều, thời gian dành cho gia đình không có, con cái không được chăm sóc đầy đủ, nói chung mình cũng suy nghĩ lắm, nhưng mục đích vẫn là phải đi học nước ngoài, cám ơn mọi người đã chia sẻ, mình sẽ cố gắng nhiều hơn nữa...
    Do lot nu goi cam Bo do lot nu cao cap http://doxinh.vn/danh-muc/do-so-sinh-cho-be/chan-goi-so-sinh/ Chup anh cho be giam gia Do lot nu http://trangbanbuon.com/danh-muc/thoi-trang-cong-so/vest-cong-so/ http://trangbanbuon.vn/danh-muc/thoi-trang-cong-so/vest-cong-so/
    WildMoon ơi, chị định đi học ở trung tâm, bẳt đầu từ bây giờ, không biết có được trình độ như mong muốn không nữa, quyết tâm lắm đấy mà không biết thế nào? Mọi người động viên cũng cảm thấy mình được tiếp sức, cố gắng thôi em ạ...

Sửa lần cuối: 15/6/2013
  9. chuotcontime

chuotcontime

Chị ơi, chị quá khen rùi, e ngại lắm...
    Em xem kế hoạch đi Hà Giang rùi chị ạ, nhưng em không đi được đợt này vì vậy cũng không dám mon men vào topic nữa, đi từ tối thứ 5 đến tận thứ 3 tuần sau mới về trong khi em không thu xếp được việc, thôi, đành để dịp khác vậy...Chị dạo này bận lắm hả? Khi nào chị lập topic đồng hương Cao bằng đi chị ơi...

10. chuotcontime

chuotcontime

Cám ơn em, thế nào, về đến nhà còn nhớ nhung gì Thụy an không? Chị có dự định trở lại Thụy an vào 1 ngày đầu đông...Cố gắng kêu gọi ủng hộ các con chút quần áo mùa đông em ạ, đồ con nhà chị cũng có kha khá rùi...Bé con nhà em có đồ gì không dùng đến thì tiết kiệm và ủng hộ cho các Con nhé...

11. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Các mẹ thông thái ơi, cho tớ hỏi tý. Chip nhà tớ học cấp 2 thì bây giờ học chương trình TA ntn để có thể du học được nhỉ. Cái trung tâm RV có mẹ nào biết không cho tớ hỏi xin kinh nghiệm học ở đó:):):)

12. Ha anh beo

Ha anh beo Thành viên chính thức

Bạn chuotcontime ơi ! Bạn cố gắng đi du học đi .Theo mình Kiến thức và Phương pháp đào tạo ,Tư duy ở nước ngoài sẽ giúp bạn có tầm vóc khác hẳn đấy .Nếu bạn vượt qua được giai đoạn này ,thì sẽ thành công .Chúc bạn thành đạt trong cuộc sống.

13. giottim

giottim giottim_nhe

Đầu tiên là: rõ ràng câu hỏi của bạn là nên nghiên cứu sinh trong nước hay đi tu nghiệp ở nước ngoài mà. Sao tên topic khác hẳn.

Bạn của mình từng thi ITELS và được 8.0 Hiện tại bạn ấy đang tổ chức dạy nghe và nói cho những người sắp thi

14. huyenhuyen

huyenhuyen Banned

Co me nao biet co giao day cap 2 on thi vao truong marie curie khong mach giup minh voi minh cam on rat nhieu

15. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Bạn hỏi TT Ms. Hằng Ams - học mãi.vn 52 Nguyễn Chí Thanh, ở đây luyện thi cho các cháu vào trường chuyên :):):)

16. giottim

giottim giottim_nhe

Có ai biết cô giáo nào luyện thi học sinh giỏi tiếng Anh cho học sinh lớp 5 không ạ?

17. mecuaNgocvaQuynhAnh

mecuaNgocvaQuynhAnh Hãy là chim Hải Âu

Hôm nay mới vào đây, có vài điều chia sẻ với bạn.

Học thạc sỹ ở nước ngoài thì dễ hơn làm NCS. Làm NCS ở nước ngoài rất khó. Cái khó ở đây ko phải là đầu vào, cái khó là tìm được đề tài, và phát triển nó. Nhiều bạn của mình phải bỏ dở mặc dù đã được học bổng TS. Sau cái TS, cái khó hơn là Post Doc.

Nếu bạn đã từng học Thạc sỹ nước ngoài (úc, anh, Mỹ, EU) chẳng hạn, bạn sẽ thấy chương trình học cũng nặng, chứ ko phải như ở nhà.

Để xin được học bổng TS, ngoài việc đạt 7.5 IELTS, hay trên 600 đối với TOEFL , bạn phải viết dissertation, tìm ra cái khác biệt cho đề tài của mình - điều này đồng nghĩa với việc đọc rất nhiều tài liệu (trên 2000 trang là ít nhất) để tìm ra "gap" để nghiên cứu tiếp.

Nói chung là làm TS ở nước ngoài, ko phải như trong nước, về nhà lại chẳng bằng mấy người học trong nước.

Như tớ đây, bận gia đình con cái, công việc, cuối cùng quyết định ko làm TS nữa, mặc dù đã có học bổng TS 100% ở nước ngoài (tự xin)

18. chuotcontime

chuotcontime

Rất cảm ơn bạn về những thông tin bạn đã chia sẻ, vậy thì cũng là thử thách quá lớn đối với mình bởi vì trình độ tiếng anh của mình chắc là không đáp ứng nổi...Tuy nhiên, nếu lựa chọn của mình không thực hiện được thì mình cũng vẫn phải cố gắng làm cho xong NCS trong nước thôi bạn ạ, mình sẽ cố gắng đến một mức có thể, có gì mình mong tiếp tục nhận được sự quan tâm của bạn...
    Do lot nu hang hieu Bo do lot nu dep Mu so sinh http://roses.vn/studio/chup-anh-studio/chup-anh-cho-be/ Do lot nu cao cap Vay cong so Vay cong so

Sửa lần cuối: 15/6/2013
  19. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Không mẹ nào tư vấn giúp tớ à?

20. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Hey
    Em phải chờ con lớn lớn một chút nữa mới dám tính
    Chứ bây giờ không dám thi và cũng không dám gửi thư xin học bổng
    Vì trước đây em đã từng đạt học bổng California Technology Univercity, đủ cả điểm E, thế mà vì sinh con nên bỏ hết
    Giờ chưa dám tính, chắc có khi phải hy sinh mẹ để dành tiền cho con sau này học bên Anh hoặc Mỹ ngay từ Trung học chị à
    Đi học Doctor bên Mỹ tốn lắm chứ không đùa đâu, kể cả chị dành được học bổng