3 tháng cuối: Canxi Hoá Nhau Thai, Các Mẹ Giúp Em 1 Chút Với Nhé, Em Rất Lo Lắng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi toanxxxx, 2/10/2009.

1. toanxxxx

toanxxxx Thành viên mới

tình hình là hôm trước vợ em đi siêu âm, thai nhi 35w5 ngày, nhau thai phát triển cấp 3 ( canxi hóa cấp độ 3 ), em bé 2.72 kg, nước ối 103mm,

các mẹ cho em hỏi tình hình này em có nên cho vợ em đẻ theo chỉ huy của bác sĩ không hay vẫn tiếp tục chờ đợi ạ,

tuần trước đi siêu âm em bé nặng 2.6kg , vậy là chỉ tăng > 1 lạng thôi, như vậy có chậm quá không, có ảnh hưởng gì không các bác

đọc những bài trước của các mẹ thì vợ chồng em hoang mang quá

em cảm ơn các mẹ nhiều nhé...

giúp em thêm 1 lời khuyên là giúp em nhiều hơn thế RẤT NHIỀU

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toanxxxx
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Lovely_Cua

Lovely_Cua Bắt đầu nổi tiếng

Mình không có kinh nghiệm gì trong trường hợp này nên không biết ý kiến thế nào.
    Theo mình bạn thử đưa vợ đi kiểm tra lại 1 lần nữa ở bệnh viện khác xem thế nào? Và sau đấy thì mình nghĩ bạn nên làm theo lời khuyên của bác sỹ. Chứ các mẹ trên này chỉ có kinh nghiệm của bản thân thôi, ko thể so sánh với kinh nghiệm của các bác sỹ được đâu.
    Chúc gia đình mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông nhé:)

toanxxxx thích bài này.
  3. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Em cũng nghĩ như mẹ lovely Cua,anh nên đưa chị nhà đi khám Bác sỹ và lấy lời khuyên của chuyên môn thì tốt nhất. Các mẹ ở diễn đàn rút kinh nghiệm của bản thân nên có thể chỉ thích hợp với một vài trường hợp thôi chứ không phải ai cũng áp dụng được. Cẩn tắc vô áy náy anh ạ. Chúc anh chị hạnh phúc - chị nhà Mẹ tròn con vuông.

toanxxxx thích bài này.
  4. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

toanxxxx thích bài này.
  5. htrang191

htrang191 Thành viên chính thức

tốt nhất là đi khám bác sĩ ở bệnh viên lớn và nghe lời bác sĩ bạn ạ.

toanxxxx thích bài này.
  6. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

xin chào, như thế thai nhi của vợ bạn lớn hơn của tớ đấy
    hôm qua, tớ đi SA, tuần thứ 36 mà con chỉ có 2.3kg, đang buồn hết cả người đây?
    tớ thì vẫn giữ mức 65kg hơn 2 tuần nay rồi
    hiện tại, tớ phải tăng cường ăn nhiều trứng và uống nước mía, tại gần tháng nay, tớ ăn uống kém quá, mệt nên chẳng ăn được mấy

toanxxxx thích bài này.
  7. toanxxxx

toanxxxx Thành viên mới

tình hình là hôm qua em đưa bà xã đi siêu âm rồi, em bé tăng được thêm 1 lạng nữa là 2.83 kg, bác sĩ bảo là nước ối vẫn trong,
    nhưng mà tại sao em bé tăng chậm thế các mẹ, hồi trước tăng nhiều lắm, BX em sợ nên ăn uống tàn bạo để chuẩn bị về đích...có khi là lên bàn mổ

các mẹ ơi, người ta bảo là thường sinh ở tuần 38-40 nhưng BX em mới được 36 tuần thôi các mẹ à...

nhà em đang sốt ruột quá đi, bác sĩ thì bảo ko sao mà mọi người cứ dọa chúng em thôi

nghe nói bánh nhau bị canxi hóa cũng là vấn đề lớn khi lấy đúng ko các mẹ

8. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Bạn phải tìm một bác sỹ uy tín theo dõi cho mẹ và bé từ giờ tới lúc sinh, chỉ có bs mới cho bạn lời khuyên tốt nhất. Chúc mẹ và bé mạnh khỏe.

9. Nhim va Cun

Nhim va Cun Thành viên chính thức

Đúng đấy bạn ạ. Mức độ canxi hóa càng cao thì khả năng cung cấp dưỡng chất cho thai nhi càng kém có lẽ vì vậy mà em bé không tăng cân nhiều. Lúc mình sinh bé thứ 2 cũng gặp tình trạng tương tự phải sinh mổ ở tuần thứ 37, em bé được 2,45kg nằm lồng kính 1 ngày và sau đó phát triển hoàn toàn bình thường.

Mỗi trường hợp và và sự tiến triển ở mỗi người rất khác nhau. Lời khuyên của mình là vợ bạn cần được theo dõi rất chặt chẽ (bác sỹ yêu cầu mình 2 ngày tới khám 1 lần hoặc khám ngay bất kỳ khi nào có cảm giác/ biểu hiện khác lạ) khi đã có bất kỳ dấu hiệu o bình thường nào ở giai đoạn này thậm chí nên cẩn thận hơn mức bác sỹ yêu cầu. Đừng quá lo lắng nhưng cẩn thận cũng không thừa bạn ạ, mình đã mất 1 bé ở tuần thứ 38 đấy bạn ạ.

10. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Đúng rồi bạn ơi, ở thời điểm này thì chỉ có bác sỹ mới theo dõi sát và đưa ra lời khuyên hợp lý được. Giờ chỉ mong 2 mẹ con mẹ tròn con vuông còn thì em bé có hơi nhỏ chút cũng ko sao đâu. Sau này lớn bù cũng được.