Đã mẹ nào uống thuốc lợi sữa Formilk cho ý kiến với

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mebeKem2009, 19/7/2012.

1. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Hôm qua, mình lỡ ôm 5 lọ Formilk để cải thiện tình trạng sữa của mình mà rùi ân hận vì k biết có hiệu quả hay k, tự dưng mất hơn 200k. Bt thì số tiền này k phải là lớn, mà tại vì mình đã mất ối tiền để mong có nhiều sữa cho con bú, nào là thuốc lợi sữa j đó mua ở BV PSHN, nào là massage thông tắc sữa, nào là uống chè vằng, mà rùi chưa thấy tình trạng cải thiện được bao nhiêu. Mình đọc trên lọ thuốc thì thấy ghi 2-7 ngày là sữa đã về nhiều, nhưng gọi điện tư vấn thì người ta bảo với trường hợp của mình (sinh 6 tháng rùi) thì phải uống 15-20 lọ mới cải thiện được.Mình đang phân vân k biết có nên đầu tư tiếp không?Đã mẹ nào uống rùi cho mình ý kiến với nhé, để mình có quyết tâm mua tiếp.tks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebeKem2009
    Đang tải...

2. meconSoc

meconSoc Thành viên chính thức

Ðề: Đã mẹ nào uống thuốc lợi sữa Formilk cho ý kiến với

Ôi mình giống mẹ này quá, nhưng bé nhà mình còn hơn 14 tháng rồi cơ. Hic, cũng đang định đi mua bạn Formilk này đây. Nào là Motherlove, galactogil, bokimilk, promilk, zentomilk... thôi thì đủ cả nhưng chẳng thấy cải thiện được là bao. Giờ mỗi ngày chắc chỉ sản xuất được 150ml mà cu con thì mê ti mẹ quá. Mẹ nào đã dùng loại này rồi cho ý kiến đi ạ

3. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Cậu ơi tớ uống được 8 lọ rùi, thấy sữa cũng nhiều hơn thật, có hôm đi làm sữa ướt cả áo (lâu lắm rùi k biết cảm giác này). Nhưng uống thuốc này có vẻ nóng ấy à.Tớ uống thuốc nhiệt hơn tuần nay rùi mà vẫn chưa khỏi, cuối tuần vừa rùi tớ phải dừng uống formilk để xem tn thì thấy nhiệt có vẻ đỡ, chắc đúng là do formilk rùi. Tớ dừng được 2 ngày thì thấy sữa vẫn đều như vậy, nhưng sang ngày thứ 3 thì ít dần đi, tớ đang phân vân k biết có nên uống tiếp hay k, tại con bé nhà tớ còi quá mà chỉ mê ti mẹ chứ k thích ti bình, nên mẹ cứ phải cố thế này đây. Nhưng trong thời gian uống tớ thấy thế này: tớ ăn khỏe hơn và khát nước kinh khủng, ngày uống k biết bao nhiêu là nước, nên tớ k biết sữa về do thông thoáng đường tiết sữa như nhà tư vấn formilk nói hay là do mình uống nhiều nước và ăn nhiều thì sữa cũng về nhiều hơn.Nếu là lý do thứ 2 thì formilk chỉ như là một thứ thuốc kích thích chứ công dụng k như nhà tư vấn thuốc nói. Ui tớ chẳng biết diễn tả thế nào nữa.Mẹ nó cứ đầu tư thử xem sao ạ rùi cho ý kiến nhé.

4. meconSoc

meconSoc Thành viên chính thức

Mình đang uống chai thứ 4 đây, mà chả thấy có gì cải thiện cả. Cũng thèm cảm giác sữa về quá huhu. Chắc mình sẽ uống 10 chai, đầu tư luôn một thể, không có tác dụng thì sau đợt này sẽ không uống bổ sung loại gì nữa. Mẹ nó uống đến ngày thứ mấy thì lượng sữa bắt đầu tăng?

5. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Mình được 9th. Mới nghe có thuốc này. Hiện tại mình cũng đang ít sữa. Chỉ đủ cho con ăn bữa sáng trước khi đi làm và chiều về thui.hiccc

6. holy0490

holy0490 Thành viên chính thức

Nghe có vẻ có tác dụng các mẹ nhỉ! Mình cũng đang ít sua, cũng thủ dùng xem sao!

7. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Tớ uống khoảng chai thứ 3 thì thấy có khang khác,nhiều dần nhiều dần lên, nên cậu cứ uống khoảng 10-15 chai đi xem tn, tớ cg nghĩ như cậu ý, k được thì k uống gì nữa.Uống được 8 chai thì tớ dừng vì người bị nhiệt quá, dừng khoảng 2 tuần tớ đang phải uống tiếp đây vì thấy sữa lại ít dần đi, mới hôm qua uống hôm nay đã lại thấy nhiều rùi,căng cả 2 bên, chắc cũng có hiệu quả thật. Nhưng chẳng hiểu sao sữa càng ngày càng trong,hichic,nhiều mà thế thì để làm gì đâu.

8. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

thế các mẹ mua formilk ở đâu vậy, chỉ cho mình với?

9. cuty123

cuty123 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nào uống rồi cho em xin thêm review với ạ.

10. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

tớ trước uống có 1 hộp thấy cũng tàm tạm, m nghĩ là ko phải uống đến 15-20 hộp mới có tác dụng đâu nếu có thì trong tuần đầu đã ok rồi