Tâm sự Phát Hiện Chồng Sắp Cưới Lô Đề, Nợ Nần. Mình Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi rosalina, 15/8/2012.

1. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Mình năm nay 26 tuổi, chồng sắp cưới hơn mình 1 tuổi. Hiện giờ mình đang cảm thấy vô cùng bối rối. Mình không biết phải làm sao hết...
    Trước hết kể sơ qua về bọn mình: Mình không phải thuộc loại chân dài, nhưng mình khá xinh xắn, ăn nói có duyên, gia đình không giàu có nhưng khá hạnh phúc, và yêu thương con...Mình làm trong một công ty nước ngoài tại quê hương mình... Nói chung mình tự thấy điều kiện bản thân mình không tệ. Chồng tương lai của mình đẹp trai, trai tỉnh lẻ, có mở một công ty tại Hà Nội, trong tình hình kinh tế khó khăn này vẫn duy trì hoạt động tốt. Anh ấy có tài giao tiếp, khéo léo trong cư xử khiến gia đình mình rất hài lòng, chỉ mong bọn mình sớm nên duyên vợ chồng...
    Bọn mình yêu nhau qua giới thiệu của một chị học cùng lớp đại học của mình. Chị ấy hết lòng giúp đỡ, bọn mình mới thành đôi được như ngày hôm nay... Bọn mình thường xuyên qua lại thăm hỏi 2 bên gia đình... Gia đình hai bên cũng đã định ngày tổ chức đám cưới cho bọn mình. Và cách đây một tuần, anh ấy đã xuống nhà, xin phép bố mẹ cho bọn mình đăng ký kết hôn...
    Sau khi nhận giấy chứng nhận đăng ký kết hôn, để chiều theo anh ấy, mình đã dọn về nơi anh ấy ở để tiện cho việc mình xin việc khác. (Anh ấy thuê nhà ở Hà Nội, còn mình làm ở quê. Lấy nhau xong mình cũng xác định sẽ theo chồng).
    Trước đây, hai đứa làm ở hai nơi, tìm hiểu nhau kỹ mới đi đến hôn nhân nhưng mình cũng không thể hiểu hết về anh ấy. Sống cùng với nhau tròn một tuần, mình mới phát hiện ra nhiều điều. Trước đây, anh ấy nói với mình: Mình là người đầu tiên anh ấy yêu. Hồi học ĐH, anh ấy chỉ lo học thôi, sau đó mở công ty lại lao vào làm việc nên không có thời gian yêu ai... Mình đã tin anh ấy và hết lòng yêu anh ấy... Hôm anh ấy đi làm, để một chiếc điện thoại ở nhà, m mới ngồi xem tin nhắn ( Khi yêu nhau, mình không bao giờ kiểm tra tin nhắn, vì mình tôn trọng khoảng trời riêng của 2 người nhưng không hiểu trời xui đất khiến thế nào mình đã mở ra xem). Mình thật sự rất sốc khi biết: anh ấy đã từng một lúc có quan hệ yêu đương với 4 người con gái, từng đi lại với một cô gái bán hoa... Ngay trước ngày anh ấy cầu hôn mình 1 tuần, cũng có một cô nhắn tin cho anh ấy rằng: "Em yêu anh nhưng em không thể lấy anh!"... Mình có thể chấp nhận rằng: Ai cũng có quá khứ. Nhưng quá khứ hoành tráng như thế mình cảm thấy thật khó chấp nhận...
    Hôm qua, lúc mình giặt quần áo cho anh ấy, mình cũng phát hiện trong túi quần anh ấy có tờ giấy ghi lô, đề ngày 11/8 2 con lô, mỗi con 50 điểm, tất cả hết 2,3 triệu... Trong khi bây giờ là thời điểm khó khăn với anh ấy, khi bọn mình chuẩn bị cưới, mà anh ấy không có một đồng nào... Tiền chụp ảnh cưới với tiền mua nhẫn cưới, mình đã tính chi... Anh ấy nói với mình: anh ấy đang nợ tiền của khách hàng giá trị là 55 triệu. Anh ấy cầm tiền đặt cọc của khách hàng, nhưng không hoàn thành công việc được cho họ nên giờ phải trả lại... Anh ấy phải xoay sở khắp nơi. Mình là vợ, nên mình muốn giúp anh ấy. Mình đã tính về nhà nói chuyện với bố mẹ để mượn tiền trả nợ cho anh ấy... Thế nhưng, sau khi biết được quá khứ yêu đương của anh ấy cộng với việc lô đề, mình đã không nói với bố mẹ về chuyện tiền bạc nữa... Nhà mình không giàu có, nhưng 55 triệu để giúp đỡ công việc của con cái thì có thể lo được. Nhưng đó phải là tiền chính đáng. Mình còn sợ, số tiền anh ấy nợ còn nhiều hơn con số 55 triệu nữa khi anh ấy vập vào lô đề như vậy...
    Mình thực sự cảm thấy bế tắc. Mình không dám tin anh ấy yêu mình thật lòng nữa....Mình chỉ sợ, sau khi lấy mình một thời gian, sẽ có người mang con đến trả anh ấy. Vậy mình phải làm sao? Rồi anh ấy lô đề như thế này, bao nhiêu tiền từ công việc cũng nướng vào đó hết thì liệu sau này cuộc sống của bọn mình có khá nổi hay không?
    Mình không dám nói với bố chuyện anh ấy lô đề, vì dù bọn mình đã là vợ chồng theo pháp luật thì bố cũng bắt mình bỏ... Mình hiện đang ở nhà bố mẹ... Mình không biết phải làm sao đây, một tháng nữa là đám cưới của bọn mình, mình cũng đã trao đời con gái của mình cho anh ấy sau ngày đi đăng ký kết hôn... Nếu bỏ nhau bây giờ, mình thật sự là mất tất cả... Mà tiếp tục, mình không có niềm tin là có thể khiến anh ấy thay đổi, cũng ko biết phải đối mặt với những khoản nợ chồng chất của anh ấy. (Mình sợ rằng đó không phải là 55 triệu mà là 500 triệu hay hơn nữa)... Mình cảm thấy bế tắc.

Update 16/08/2012

Mình về nhà từ chiều tối hôm 14/08. Bố rất mừng. Bố bảo: "Mày ở nhà đến hôm gia đình người ta đến sang dạm ngõ ( cuối tháng 7 âm), dù pháp luật đã công nhận chúng mày là vợ chồng nhưng họ hàng, làng xóm chưa công nhận điều ấy. Mọi người hỏi mày đâu, tao không biết trả lời thế nào". Rồi bố gọi cho chồng mình, bảo: "Con để cho nó ở nhà đến hôm bố mẹ con sang, bố đang có mấy việc cần nhờ đến nó. Hai tuần nữa con về nhà chụp ảnh cưới, tiền chụp ảnh không phải lo, bố sẽ chi!" Chồng chỉ vâng, dạ. Rồi chồng nhắn tin cho mình bảo: "Anh không muốn em ở nhà. Anh sẽ nhắn tin cho bố. Nếu em vẫn ở nhà thì tùy em. Còn tiền chụp ảnh cưới không bao giờ anh để bố em chi"... Thế rồi điện thoại lần 2, lần 3 của bố, chồng không nghe nữa vì chồng ngại, cũng không dám cãi bố... Vậy là mình vẫn ở nhà... Gần khuya hôm đấy, gọi điện cho chồng, chồng bảo: Hiện vẫn chưa xoay được tiền mà 16.08 này, chồng phải trả cho người ta 20 triệu. Chồng đau đầu, nói chuyện sau... Hôm sau mình nhắn tin cho chồng, chồng bảo: Chồng bận. Có gì chồng nhắn tin sau... Hôm nay là ngày chồng phải trả tiền cho người ta và cũng không thấy chồng điện gì cho mình hết... Thực sự mình cảm thấy buồn rất nhiều...
    Mình đã tính cho chồng thêm cơ hội. Vì sự thật, mình yêu chồng mình lắm. Mình định chủ nhật này xin bố cho lên Hà Nội. Mình sẽ nói chuyện thẳng thắn với chồng về việc lô đề. Nếu chồng chấm dứt thì bọn mình sẽ cùng nhau cố gắng trả nợ. Chuyện tình cảm trước đây của chồng, mình sẽ bỏ qua... Chỉ cần chồng chấm dứt hoàn toàn với những cô đó và không để lại hậu quả gì... Nhưng cứ thế này, mình cảm thấy việc mình lên Hà Nội dường như là vô nghĩa... Không biết trong tim chồng, mình đứng ở vị trí nào nữa...

More... Cho mẹ nào ko theo dõi từ đầu đến cuối.

Em mệt mỏi quá các mẹ ạ... Em vừa về đến nhà bố mẹ. Đi xe máy về... Cũng chẳng hiểu làm thế nào mình về được đến nhà nữa... Nước mắt chảy mãi. Từ ngày lấy chồng, chẳng có mấy ngày em được vui vẻ, toàn là khóc thầm thôi... Nhưng có lẽ hôm nay là ngày cuối em phải khóc. Em đã quyết định ly hôn.
    Tối ngày hôm qua, em đã bắt chồng em tự tay xóa hết ảnh, hết tin nhắn trong máy điện thoại... Hơn 1100 tin nhắn. Toàn những lời lẽ yêu đương, rồi hằn thù, oán hận vì đã yêu hết và cho hết... Em nói với anh ấy: "Em đã biết hết rồi. Những cái gì là quá khứ em sẽ bỏ qua hết. Có điều, những gì không nên cho em biết thì đừng để em nhìn thấy. Mắt không thấy thì tim không đau. Anh hãy xóa hết đi." Chồng bảo: "Làm gì có cái gì em không nên biết đâu. Mà chắc gì những tin nhắn này là của anh" Em chỉ bảo: "Vậy à! Em không ghen với quá khứ của anh. Nhưng kể từ ngày anh đặt bút ký tên lên tờ giấy màu hồng, anh đừng để em biết điều gì, không thì sẽ không yên với em đâu".
    Chồng không nói gì, chỉ lẳng lặng xóa tin nhắn. Rồi bảo: "Anh mệt, không ăn đâu" và sang hàng xóm chơi... Về nhà thì chui vào chăn ngủ trước... Nửa đêm, em thức giấc, không ngủ được, lấy cái điện thoại chồng thường mang bên mình ra đọc tin nhắn... Em biết mình đã không phải khi đọc tin nhắn của chồng. Nhưng chồng đã từng như thế, em không muốn nghi ngờ cũng phải kiểm tra... Em thực sự không ngờ: người tình cũ của chồng em- 1 trong số các cô nhân viên anh ấy yêu và anh ấy vẫn thường xuyên liên lạc với nhau, vẫn thường xuyên ngủ với nhau từ hơn một năm nay, chưa bao giờ dừng lại. Cái ngày em về nhà bố mẹ, cũng là ngày họ hẹn hò... "Mấy đứa cùng phòng em biết em hôm nay đi với anh đều chửi em." Anh bảo:"Kệ cho chúng nó chửi. Lát anh qua đón em"... Nó cũng nói với chồng em rằng: "Anh đã có vợ. Em nghe nói vợ anh cũng không phải vừa. Anh để em đi tìm hạnh phúc của riêng em chứ" Nhưng chồng cứ níu nó... Để rồi mỗi ngày, nó nhắn cho chồng em rằng: "Em nhớ anh." "Muốn gặp anh quá"... còn chồng em:"Ừ. Anh biết rồi"....
    Em thực sự không hiểu, người tình của chồng em và cả chồng em đều là luật sư, là những người làm về pháp luật, hiểu rõ luật tại sao vẫn làm như thế, vẫn gây tổn thương em. Cô ta ăn học đàng hoàng, có nhan sắc, có địa vị trong xã hội tại sao vẫn dây dưa với 1 người đã có gia đình... Chồng em biết em yêu anh ấy nhiều như thế sao vẫn có thể tham lam? Em đã vật vã vô cùng để có thể tha thứ cho anh ấy. Tại sao anh ấy lại trả lại em những điều cay nghiệt như thế?
    Em cũng không hiểu, tại sao họ yêu thương nhau như thế mà không lấy nhau để cuộc đời bớt đi 1 kẻ bất hạnh là em... Và vì rằng cô ta đến trước em...
    Từ lúc đọc tin nhắn, em không thể ngủ được. Em cứ ngồi đó cho đến sáng...
    8h sáng, em gọi chồng dậy nói chuyện... Nhưng anh ta không quan tâm bảo là: "để nói sau, anh còn phải đi làm". Nhưng thức dậy, thấy đồ đạc em chuẩn bị, anh ta hỏi em: "Cái gì đây?" Em bảo: "Em muốn ly hôn. Anh cho em biết thủ tục ly hôn cần những những gì" Anh ta bảo: "Cứ làm như em muốn." Và em bảo: "Sau ly hôn thì anh lấy em ấy đi. Dù sao thì người ta cũng lỡ dở cuộc đời vì anh"... Chồng đáp: "cần hộ khẩu và chứng minh thư công chứng"... Em xách đồ ra đi... "Em đi đây. Con đấy có thể chấp nhận chung chồng. Còn em thì không" Và thế là anh ta kéo em lại, và tát em 3 cái... " Tại sao mày dám đọc tin nhắn của tao. Bố mẹ mày có đọc tin nhắn của mày không? Cuộc đời tao từ khi sinh ra đến giờ chưa có con nào dám đọc tin nhắn của tao" Và đẩy em ra khỏi cửa: "Mày ra khỏi đây ngay" Em bảo: "Tình đã hết thì chẳng có gì còn"... và em đi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rosalina
    Đang tải...

2. C_T

C_T Vì em là gió...

Ðề: Phát hiện chồng sắp cưới lô đề, nợ nần. Mình phải làm sao?

Nếu như là em em rời bỏ ko thương tiếc, lăng nhăng, nói dối trắng trợn, cờ bạc lô đề thì rất dễ quay lại đường cũ nếu có hoàn lương. Thêm nữa cưới vợ mà tiền không có. Từng ấy những đức tính có thể khiến sau này chị hổi tiếc và sẽ khổ vì anh ấy.
    Tuy nhiên cũng khó cho chị vì chị đã ký vào giấy đăng ký kết hôn. Bây giờ nếu bỏ thì rất sợ mang tiếng đúng ko ??? Em nghĩ chị nên nói chuyện với bố mẹ bên ngoại trc, vì bố mẹ thương con rồi sẽ có lời khuyên.
    Khổ thân chị yêu nhau xa rồi ko hiểu kĩ, giờ đã mắc vào lưới rồi !

3. pinknhung

pinknhung Thành viên tích cực

Uầy Đông chí này hoành Trang thế lô đe cờ bạc gái gú đu cả.chồng Minh mới có cờ bạc mà con khốn khổ(ông bà nội có tiền đấy nhé. Bản thân ông ý thì cực yêu chiêu vợ con môi tạt cờ bạc) thua tha mấy Năm trời bjo mới bỏ đc .bạn nên suy nghĩ cho kỹ .Minh thì khuyên thật Long La bỏ đi "đời còn dài giai còn đây"đung chẹp miệng đe rồi hối cả đời.noi thật cờ bạc mất tiên Đa đau rồi nó còn gái mú bồ bịch thì có mà chết đứng.

me_minhtrang thích bài này.
  4. MissChuyen

MissChuyen Thành viên chính thức

Nếu là tớ thì tớ sẽ bỏ đi ngay khi còn kịp!
    Người mà đã lô đề cờ bạc thì ko bao giờ có thể bỏ đc, đã thế lại thêm chuyện gái gú nữa thì càng ko thể tiếp tục đc.
    Mà trời xui thể nào, những thằng như thế lại cực kì là dẻo mỏ, khéo nịnh bợ

5. rosalina

Chị không biết phải làm sao nữa, để ở bên anh ấy, chị đã bỏ tất cả: bỏ công việc mà chị yêu thích, rời xa bạn bè, rời xa người thân, cả đời con gái chị cũng đã trao cho anh ấy rồi... Giấy đăng ký kết hôn đã ký, ngày cưới đã định... giờ bỏ anh ấy chị chỉ còn tay trắng... Chị không dám nói với bố chị. Bố chị rất gia trưởng, cũng rất ghét cờ bạc,đề đóm, sẽ không cần nghe tiếp, sẽ bắt chị bỏ ngay... Anh ấy giờ rất giận chị... Khi anh ấy khó khăn như thế này, chị lại không ở bên... Nhưng chị chưa thể bình tâm lại. Mọi thứ thật xáo trộn.

6. KINGKONG88

KINGKONG88 HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

yêu đương thế này mà kí kết hôn được hix hix, phải tìm hiểu thật kĩ nhé. Đàn ông tốt còn nhiều lắm, đừng vì vẻ bề ngoài mà hủy hoại hp của mình

7. rosalina

Bọn mình tìm hiểu nhau kỹ mới đi đến kết hôn. Nhưng yêu xa... Qua không biết bao nước mắt của mình mới ký được vào giấy đăng ký kết hôn...
    Hiện giờ mình vẫn yêu chồng mình lắm... Mình vẫn hi vọng anh ấy thay đổi...
    Bỏ bây giờ mình không biết phải nói với 2 bên gia đình thế nào...
    Mình bây giờ cũng là đã có một đời chồng... Nếu bỏ anh ấy, liệu sau này có người nào tử tế muốn lấy mình hay không?

8. vaydep

vaydep MẸ Yêu 2 Con NHiều

e đồng ý với mẹ này, hôn nhân là chuyện cả đời, mình fai tìm hiểu rõ, hiểu nhau mới sống với nhau đc

9. rosalina

Không sống với nhau, không giặt quần áo cho chồng, mình không thể biết được anh ấy lô đề.
    Bọn mình ở cách nhau 60km... anh ấy đi thăm mình chỉ thường mang theo 1 chiếc điện thoại... dù mình có tính tò mò cũng ko thể biết được anh ấy lăng nhăng đâu bạn ạ. :(
    Còn về nhà anh ấy, bố mẹ anh chị em đều tự hào về anh ấy. Anh ấy giỏi giang và tự lập, biết cách đối nhân xử thế, hàng xóm láng giềng đều yêu quý... Mình còn mong ước gì hơn chứ. :(

10. KINGKONG88

KINGKONG88 HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

Mình là con trai nhé, bạn đừng lo có người nào muốn lấy bạn nữa ko, hãy cứ sống thật tốt hp sẽ đến vs bạn mau thôi. Người đàn ông yêu thương bạn thật lòng sẽ là người ko phải để bạn rơi nước mắt có chăng cũng là nước mắt của hạnh phúc. Nhất là khi bạn lại từ tỉnh lên thành phố xa bố mẹ sống cuộc sống hoàn toàn khác biệt. Mình là người tỉnh lẻ hiện đang sống ở HN nên có thể thấu hiểu những vấn đề này nói chung là sẽ có rất nhiều thứ hộn độn đang chờ bạn ở phía trước. Thực sự mình ko khuyên bạn dứt 1 cái là dứt ngay được, hãy cứ để thêm 1 thời gian nữa xem sao đã. Chúc buổi tối vui vẻ:D

vitcon04ốc sên thích.
  11. bipbi

bipbi Mẹ của Bin và Bơ.

Đọc cái dòng bôi đỏ này chị thấy tức giận thay cho em. Ai là người tạo ra khó khăn cho nó? Chính bản thân nó chứ ai? Nó có quyền gì để mà trách em hay giận em?
    Nếu chị là em, chị bỏ ngay lập tức chứ không cần đợi đến bố bắt bỏ. Chị tin rằng dù giờ em có đau khổ nhưng còn có cơ hội tìm được hạnh phúc khác. Đời mình còn dài, không thể sống cả đời với người như vậy được. Chuyện của em gần giống chuyện của đứa bạn chị. Nó vẫn quyết cưới và bây giờ thì cũng ôm con về nhà mẹ đẻ vì không chịu được cảnh chồng dẫn về một cô bồ và một đứa con riêng đòi phải công nhận chúng nó.
    Em vẫn may mắn hơn bạn chị vì em chưa phải bán nhà trả nợ cho chồng và anh em chồng cờ bạc, vẫn may mắn hơn vì em chưa có con. Bạn chị nhiều đêm phải ôm con khóc vì con vật vã nhớ bố không ngủ được, còn bố thì đang ở nhà cô bồ với em cùng bố khác mẹ của nó.
    Mong rằng em sẽ đưa ra quyết định sáng suốt.

KINGKONG88 thích bài này.
  12. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

e cũng nghĩ giống a này ạ, thật ra ai khi nghe ch này cũng giận a ấy thôi, nhưng c à, nếu vẫn còn ty c cho a ấy cơ hội để thay đổi đi. e nghĩ có những ng đàn ông tuy họ đã từng sai lầm nưng nếu họ biết suy nghĩ thì cũng nên mở lòng c ạ.
    e chúc c hp ạ!

13. bomeyeucon_hoaloan

bomeyeucon_hoaloan Banned theo yêu cầu của chủ nick

trời ơi cái giống trăng hoa với lô đề là không dứt được đâu chị.chưa có con còn dễ, nếu là em thì em bỏ ngay lập tức.trên đời còn nhiều người tốt mà chị, chị đừng nghĩ là không ai chấp nhận chị nữa.Đúng là khổ thân chị, chả khác j là lừa cưới được vợ.

missing_you708 thích bài này.
  14. haiautrang

haiautrang Thành viên sắp chính thức

Bỏ khẩn trương lên em, không sau này đời em còn khốn khỏ với nó nữa.

15. ốc sên

ốc sên Bắt đầu nổi tiếng

Bạn đừng nghĩ là bỏ anh chồng sắp cưới này bạn sẽ mất tất cả, không hoàn toàn như vậy đâu. Mình chỉ sợ bạn mất lòng tin vào đàn ông thôi. Còn nhìu người tốt lắm bạn ạ.
    Hãy suy nghĩ kỹ bạn nhé. Ông bà ta thường nói "Non sông dễ đổi, bản tính khó dời", bản thân mình thấy câu này rất đúng.

16. vaydep

vaydep MẸ Yêu 2 Con NHiều

thế cũng khó cho bạn thật :( làm phụ nữ khổ trăm đường

17. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

là mình mình cũng bỏ...càng đi sâu vào càng ko dứt đc đâu c à...

18. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Bạn bỏ anh này là mất tất cả? Nghe nực cười quá, cùng lắm mất đời con gái nhưng đó là hai bạn đã đăng ký rồi và ai cũng thông cảm đó cũng không phải cái quý nhất đâu, đừng tự đưa mình vào những khắc nghiệt cho đời mình thêm khổ. Công việc bạn hoàn toàn có thể lấy lại được, và rất may là chưa con cái gì không thì ... bục mặt đấy bạn ạ. Mình nghĩ bạn không muốn mang tiếng một đời chồng thôi, đó là tâm lý chung còn thằng đàn ông như anh ta thì đáng bỏ của chạy lấy người. Trời thương bạn khi cho bạn biết mọi thứ đến phúc trót đấy, nếu bạn không nghĩ đây là cơ hội trời cho thì bạn tự trói mình vào cuộc hôn nhân không có hy vọng hạnh phúc rồi.

Bạn không có gì quá đáng khi " bỏ rơi" anh ta lúc này. Hy vọng bạn có ăn học thì sáng trí, ở đây hoàn toàn không phải là bỏ rơi mà ngược lại bạn đang cứu mình khỏi vùng bùn, không có gì đáng để cắn dứt vì bất cứ ai nghe chuyện này cũng chỉ có chung 1 lời khuyên cho bạn mà thôi.

Hãy nghe mình, về trình bày với bố mẹ để bố mẹ quyết, bạn nói bây giờ bạn chỉ khổ tâm một lúc. Bạn cố lấy sau này bố mẹ cũng biết, và khi ấy bạn khổ nhục cả đời, tương lai cũng chả sống được với anh ta đâu nên khổ gấp ngàn lần bây giờ đấy.

Hãy tìm cho mình một bến đỗ an toàn, bạn còn trẻ lắm. Một nguòi đàn ông đáng để bạn tin cậy, tôn trọng, họ còn là người cha tốt cho con bạn nữa đấy, có con vào bạn mới hiểu vai trò của chồng quan trọng đến thế nào, đừng dại dột mềm yếu nhé.

vitcon04TayNguyenFruit thích.
  19. gaubong112

gaubong112 Thành viên rất tích cực

chính cái tư tưởng của những người đã quan hệ và nhất là con gái lúc nào cũng nghĩ mình mất tất cả khiến bao nhiêu cô gái khi xa vào bẫy của bọn đàn ông không dám đứng lên nhìn lại, lúc nào cũng nghĩ mình mất cái quý giá mình không còn gì, thậm chí là người bỏ đi??? bạn ơi hãy dẹp cái ý nghĩ đó sang 1 bên đi, bạn đã đăng ký kết hôn bạn vẫn có quyền hủy được mà vì nó có thể hủy được trong vòng 1 tháng hay 3 tháng gì đó, cái thứ 2 có thể bạn yêu người đó thật lòng nhưng với những gì bạn chiai sẻ thì mình cam đoan người đó đến với bạn chưa hẳn đã thật lòng đâu, người ta có câu " giang sơn dễ đổi, bản chất khó rời" đã là bản chất thì ăn sâu vào máu thịt rồi bạn đừng bao giờ nghĩ anh ta có thể thay đổi vì bạn, nợ nần , lô đề, gái mú, một người đàn ông như vây? bạn bỏ bạn còn tiếc cái gì? Mình thông cảm với những gì bạn đang phải chải qua, bạn đang phải đối mặt với khó khăn trước mắt đầu đời, có thể đây là lần đầu tiên bạn mất niềm tin vào cuộc sống, nhưng nếu bạn cứ cố dấn thân vào để làm đánh bạc với cuộc đời thì bạn sẽ phải chải qua đau khổ rất nhiều, và mai này khi bạn có con , khi bạn chưa tìm được cv, khi bạn phải thuê nhà và phải chạy theo đấu trọi với anh chồng lô đề, cờ bạc gái gú, và nói dối như không như thế khi đó bạn còn đau khổ, vật vã hơn bây giờ nhiều, mà nhất lại một mình nơi đất khách quê người không người chia sẻ nưa.... Mình viết ra đây chỉ mong lên suy xét những và lựa chọn những gì làm sao tốt cho bản thân mình đầu tiên đã, đừng nghĩ cho người khác khi người ta chưa nghĩ đến mình, biết là ai cũng có lúc khó khăn và cần giúp nhau vượt qua khó khăn nhưng thử hoi với một người khó khăn tiền nhẫn cưới chẳng có tiền mà mua mà vẫn sẵn sàng bỏ ra 2tr3 đánh đề, lô thì bạn nghĩ gi....??? Hãy quyết định mặc dù để đưa ra thật là khó, sẽ đau khổ, nhưng 1 lần rồi còn hơn, đừng tự mình làm khổ mình khi biết trước tương lai không tốt đẹp gì. Chúc bạn sẽ gặp điều HP

nghesun0410KINGKONG88 thích.
  20. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

đọc sơ qua là mình thấy không chấp nhận được rồi! hic! bây giờ đã thế cứoi nhau rồi càng thêm rắc rối, bao nhiêu là bí mật mới khám phá như thế, sau này biết lộ ra điều gì nữa! Nếu là mình..........mình sẽ dứt ngay khi phát hiện ra 1-2 điều đầu tiên chứ đừng nói lô đề, nợ nần tùm lum thế! Dù sao vẫn là chưa quá muộn.... Mong bạn có quyết định sáng suốt! Hạnh phúc sẽ đến với bạn, dù muộn còn hơn không bao giờ có nếu đến với ng hiện tại!
    Chúc bạn hạnh phúc, may mắn!