Chào Admin và Mod !!! Mình xin có ý kiến góp ý về việc thu phí up bài

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi bim&ruby, 30/7/2012.

1. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

Chào BQT LCM !!!Bản thân mình là 1 thành viên lâu năm ở rất nhiều diễn đàn.Có những diễn đàn nick mình từ năm 2000 và thật sự rất có uy tín.Làmchame thì mình mới biết 2 năm nay,và rất yêu quý diễn đàn. Nói chung mục đích chính mình vào dd là để chia sẻ,chứ ko phải là để kinh doanh đơn thuần. Gần đây mình có mở 1 topic tư vấn về việc vay vốn ngân hàng,chứ cũng ko mở topic kinh doanh mặt hàng chính của nhà mình.Mình nghĩ và đồng tình với BQT là việc up bài vô nghĩa gây khó chịu cho người đọc. Nên mình cũng có lưu ý,và phần lớn mình hay viết về những ưu đãi hoặc chính sách mới của ngân hàng.Nhưng cũng có mấy lần bị Mod xóa bài, có mod thì nhắc nhở nhưng ko xóa,có mod thì xóa và ko nhắc..Mình hiểu vấn đề xử lý ngẫu nhiên nên ko thắc mắc. Nhưng mình nghĩ đặc trưng của việc vay vốn là ko ai muốn công khai hỏi trên topic là mình cần vay chừng này hay thế nào,mà chỉ điện thoại thẳng hoặc cùng lắm là pm riêng. Nếu vậy,thì ko hiểu topic của mình sẽ trôi đến đâu?Mà làm thế nào cũng là vi phạm quy định diễn đàn.Vậy nên chăng ngoài việc bán sticker thì BQT nên bán thêm lượt up cho thành viên.Nếu ko muốn bị mang tính thương mại hóa thì có thể tặng cho thành viên 1-10 lưột up trong ngày và sau đó tính phí, tiền phí sẽ được cho vào quỹ từ thiên lamchame.Như vậy,các thành viên có nhu cầu sẽ mất tiền,mà đã mất tiền thì ko ai dùng 1 cách vô tội vạ cả.Ngoài ra sẽ thu được 1 khoản kha khá từ số phí này?ko sử dụng cho mình thì có thể cho người khó khăn?Ai cũng có lợi,mà thành viên cũng cảm thấy thoải mái và thân thiện hơn khi sử dụng lamchame. Một vài ý kiến,mong các thành viên vào cho thêm ý kiến để BQT tạm tham khảo. Cảm ơn BQT đã tạo ra 4rum này và đã đọc topic này của mình !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bim&ruby
    Đang tải...

2. hieuminh2006

hieuminh2006 Thành viên chính thức

Ðề: Chào Admin và Mod !!! Mình xin có ý kiến góp ý về việc thu phí up bài

hehe, the cung hay day nhi, me nay thong minh that!!! Mod nghien cuu cho anh em do thiet thoi!!!!

3. thuydung138

thuydung138 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nghĩ BQT nên nghiên cứu thêm về những vấn đề này. Vì mình thấy nhiều topic chưa kịp có khách hàng biết đến thì đã bị trôi đi rất xa rồi!

4. vantran243

vantran243 Thành viên tích cực

Công nhận các b nói đúng. Mới lập topic mà sang đến trang 12. Tìm toát mồ hôi luôn:|

5. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Cái này mình thấy rất hay
    Có mấy lần nghĩ định lập top mới nhưng chưa biết viết thế nào để diễn tả

6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Những người kinh doanh ở đây nếu bỏ thời gian đọc và làm theo những hướng dẫn của diễn đàn thì sẽ thấy rằng có những cách miễn phí còn tốt hơn up bài nhiều lần mà lại giúp việc kinh doanh phát triển và bền vững.

Mặc dù không kiếm thêm được tiền dịch vụ up bài mà còn phải mất nhiều người nhằm đảm bảo hạn chế tối đa nạn up bài nhưng mục đích của chúng tôi là nhằm duy trì một môi trường kinh doanh chân thật, đáng tin cậy, người mua và người bán trờ nên thân thiết như những người bạn.

7. hongvu7987

hongvu7987 Thành viên tích cực

nếu thu phí up bài thì ai cũng mua như vậy cung vậy thôi bạn à . bạn mua minh mua tất cả đèu mua vậy mua làm gì . trong khi ai cũng có . hãy để khách hàng tự đánh giá và đẩy topic bạn lên .
    nếu bạn gặp khó khăn vì khach hàng bạn ngại comment thì có thể gởi đè nghị mong mod thông cảm , mình nghĩ mod nên giup bạn ấy

o_ma_misupport2 thích.
  8. sweet_eyes

sweet_eyes Mỹ phẩm xách tay Hàn, Úc, Nhật,

:D em đồng ý luôn! chứ thu phí chắc em ko có tiền mua lượt up mất ! :D

9. Ồn ào

Ồn ào Thành viên sắp chính thức

Khi ko có dịch vụ thu phí up bài thì người có nhiều thời gian hơn sẽ up bài được nhiều hơn. Khi có dịch vụ thu phí này thì ai nhiều tiền hơn sẽ được up bài nhiều hơn. Ở lamchame ko có dịch vụ up bài cũng ko cho phép thành viên up bài chính là một nỗ lực mang lại sự công bằng tốt nhất có thể cho mọi thành viên. Đây cũng chính là sự khác biệt với những diễn đàn khác mà chúng ta thường gặp. Dù rằng, như thế này Mod sẽ vất vả hơn và kiếm được ít tiền hơn. Em nghĩ chúng ta ko nên mang văn hóa và thói quen ở những diễn đàn khác (như ********) để áp dụng vào lamchame, vì như vậy sẽ không phù hợp. Tốt nhất là chịu khó đọc kĩ quy định một tí, tích cực tham gia thảo luận, giao lưu, chia sẻ với mọi người để mở rộng mối quan hệ, từ đó lượng khách hàng sẽ tăng lên.

sweet_eyes thích bài này.
  10. sweet_eyes

sweet_eyes Mỹ phẩm xách tay Hàn, Úc, Nhật,

:D đúng đó ạ! em đồng ý với ý kiến này! :) chứ thu phí thì chết dân

11. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Em này nói đúng lắm. Nhưng sao chủ Top là bị baned rồi kìa?

12. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Riêng mình không đồng ý với việc thu phí và cho phép up bài. Nếu làm như thế LCM sẽ chẳng khác nào Muare hay những trang mua bán điện tử khác nữa. Đâu còn sức hút bởi sự chia sẻ, tin cậy như bây giờ nữa

sweet_eyes thích bài này.
  13. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

E ko ủng hộ cách này. Cách này sẽ làm topic rất loãng và làm sâu sắc thêm cái vấn nạn hiện nay là " Có tiền muốn gì cũng đc " , cũng như gần đây có topic chạy việc làm, nếu ko thi vào bằng thực lực ta có thể chạy = tiền. Và việc mua lượt up cũng như vậy.
    Hãy để ở 1 góc nào đó trong xã hội này, thực lực được đề cao hơn đồng tiền :)

14. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Đúng vậy, hãy để hữu xạ tự nhiên hương đi

15. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn các bạn vì chúng ta cùng nhau chia sẻ chung một giá trị. Giữ được diễn đàn sạch sẽ và dần loại bỏ được up là công việc khó khăn mà chỉ BQT sẽ làm không xuể.

Vậy rất mong mọi người cùng chung tay nhắc nhau không dủng thủ thuật kéo bài lên, kinh doanh trung thực để có thành công bền vững nhé.

À mà các bạn cũng nên biết rằng diễn đàn chúng ta có nhiều người khuyết tật cũng tham gia kinh doanh, up bài là một cách chèn ép không lành mạnh đối với những người có hoàn cảnh khó khăn đấy.

ong mậtsweet_eyes thích.
  16. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Em ko ủng hộ việc thu phí up bài. LCM khác với các diễn dàn khác chính là ở điểm này và đây là điểm em thích nhất, hí hí, cùng nhau xây dựng 1 cộng đồng kinh doanh đáng tin cậy nhất.