3 tháng cuối: Mang Thai 42 Tuần! Liệu Em Có Đẻ Thường Đươc Ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chonglove, 18/10/2009.

1. chonglove

chonglove Thành viên mới

Thai em đã sang tuần 42 rồi ma vẫn chưa có hiên tương gì! em đi khám bác sĩ bảo bình thường và có hiện tượng cạn ối nhưng chưa đáng kể! giờ bác sĩ nói em phải nhâp viện theo dõi! liệu nhập viện bác sĩ có biên pháp nào cho em đẻ thường luôn đươc ko hay phải đơj chở dạ? nếu em ko có cơn co thì sao? em có phải đẻ mổ ko? có mẹ nào giống em ko? Em mang thai lần đầu nên rất bỡ ngỡ! Các mẹ cho em lời khuyên nhé! em lo lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chonglove
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Không biết bạn sinh chưa nhỉ? Tớ chỉ sợ bạn phải mổ thôi, vì đã 42 tuần rồi cơ mà,không có cơ co nữa

3. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Không sao đâu bạn ah. Hồi mình đẻ ở sản C, cùng phòng mình có mấy mẹ thai quá 42 tuần, cạn ối bác sĩ chỉ định mổ mà trộm vía các mẹ và các bé đều ngon lành cành đào hết. Đẻ mổ trong trường hợp này là an toàn cao cho cả mẹ và con, bạn cứ yên tâm đi nhé. Chúc mẹ tròn con vuông, cả mẹ và con đều khỏe mạnh!

4. beumit

beumit Thành viên tích cực

Mình giống bạn đây. Không có cơn đau đẻ nhưng ối vẫn bình thường mà trộm vía bé nhà mình cũng to nên mình quyết định mổ.

Chúc bạn mẹ tròn con vuông!

5. chonglove

chonglove Thành viên mới

vậy là ko có biên pháp nào có thể giúp em đẻ thường đươc sao? em tưởng có thuốc kích thích chứ? hoặc la bác sĩ sẽ làm thao tác giúp em tạo cơn co?

6. debui

debui Thành viên rất tích cực

Nêu nước ối đã cạn thì đuơng nhiên BAT BUOC các BS phải chích thuốc kích thích , tạo cơn co cho chị để chuyển dạ chứ ? Nhưng em lấy làm lạ sao chị kg vào viện theo dõi mà còn lịch kịch ngồi ở vitinh hay vậy ?:D:D:D . Mà gần đến ngày sanh là BS cũng phải thường xuyên nghe tim thai nữa đó .
    Tuần thứ 42 là quá mức rồi đó . Chị nên hỏi BS xem sao, chứ ngồi chờ đó hoài lo lắm . Em nghe có mẹo muốn bể bầu thì đập bể cái bình , hay cái ly ....:D:D:D:D:D:D .
    Chúc chị mẹ tròn con vuông, khỏe mạnh nhá .

7. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

Ðề: Giúp em với! liệu em có đẻ thường đươc ko?

đúng đấy mẹ nó. đừng lo lanwquas lại ảnh hưởng đến em bé!