3 tháng cuối: Các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tangtrungha, 21/10/2009.

1. tangtrungha

tangtrungha Thành viên chính thức

Em lần đầu mang thai, giờ được gần 29 tuần, nửa tháng nay em thấy dịch ra nhiều quá, không biết đó có phải hiên tượng bình thường không các mẹ hay la em bị viêm ạ? em thấy dịch màu trắng không mùi nhưng cứ một lúc lại ra một tí rất khó chịu các mẹ ạ, đi đâu lâu là em phải đóng BVS, không biết em có làm sao không? em tìm trên diễn đàn mà không thấy ai nói đến hiện tượng này em thấy lo quá, có mẹ nào nhiều kinh nghiệm cho em biết với nhé, rất mong tin của các mẹ có kinh nghiệm ạ,:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tangtrungha
    Đang tải...

2. TomnJenny

TomnJenny Thành viên tích cực

ui mẹ nó đi khám ngay lập tức nhé, đây có phải hiện tượng rỉ ối không nhỉ?

3. me_ken

me_ken Thành viên tập sự

mình cũng giống bạn,cũng lo lắng lắm,hay bị ra nhiều dịch trắng ,mình có hỏi mấy chị ở cùng chỗ làm thì các chị nói đấy vẫn khí hư,vì trong quá trình mang thai lượng dịch tiết ra nhiều hơn,lúc này cần chú ý tới vệ sinh vùng kín tránh để nhiễm khuẩn,còn nếu chưa an tâm bạn nên đi khám bác sỹ

4. GirlThich

GirlThich lilosa.com

Theo mình tham khảo tài liệu thì khi phụ nữ mang thai lượng dịch âm đạo sẽ tiết ra nhìu hơn bình thường, thế nhưng mình lại ko thấy gì cả. Nhưng cũng có tài liệu bảo hiện tượng ra dịch dầm dề khi mang thai báo hiệu một ca sinh khó. Nhưng bạn đừng lo lắng nhé, đó chỉ là mình đọc được thui, cái chính là bạn phải khỏe mạnh trong thời gian này. Bạn cứ giữ vc sạch sẽ, năng rửa , năng thay, nếu thấy dịch có màu, mùi thì khám ngay đề phòng bị bệnh phụ khoa.

5. LustSG

LustSG Thành viên sắp chính thức

đó chỉ là khí hư thôi mẹ nó ahf,khi mang thai thfi cái này nó sẽ ra nhiều hơn
    Còn khi nào ra màu vàng và có mùi thì hãy đi khám ngay nhé,vì đó là dấu hiệu của viêm âm đạo lúc ấy bác sỹ sẽ cho mẹ nó thuốc đặt vào mấy bữa là khỏi
    Chịu khó đi chợ mua lá chè xanh tươi về rửa hàng ngày cho sạch vùng kín nha

6. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

Bạn ơi. Tốt nhất là cứ đi bệnh viện. Tốn chút thời gian nhưng sẽ yên tâm hơn.