giá cả trên trời ở Shop "Mẹ Ơi"

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dingo, 8/11/2007.

1. dingo

dingo Thành viên tập sự

Hôm qua tôi hứng chí chở vợ đi vào siêu thị Maximax trên 3/2, vào vợ tôi mới phát hiện rằng đồ trong Shop "mẹ ơi" trên đường Tôn Thất Thuyết, gần bên bệnh viện phụ sản Quốc Tế bán hàng thật là trời ơi, giá trên trời không. Sơ sơ vài thứ cho các bạn xem nhé: cái muổng đút cho em bé ăn bằng nhựa Melanin, trong siêu thị bán có 1.100đồng, còn ở mẹ oi thì bán 20.000(?); mũ đội có tóc giả bán 46.000 trong khi dó ngưới ta chỉ bán có 8.000 thôi (!), giá thì cao vút trên trời luộn chúng tôi cung mua thử về so sánh, y như nhau, khong khac chút nào, bọn nay bán lời thế lời đến 20 lần, thật cướp giữa ban ngày . Các ông bố bà mẹ hông tin ghé thư xem , nhưng đừng dại mua đấy nhe..:mad:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dingo
    Đang tải...

2. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

Thật là tội nghiệp .mình nghì chắc Vợ bạn chưa bao giờ đi chợ hả ? nên không thèm quan sát mà vaò shop "cắt cổ "mà mua .(mà đã mua rồi còn gì ??...??) .Cũng may chỉ mua vaì thứ đồ chơi nhỏ thôi cũng may lắm rồi nếu lỡ mai này NHÀ bạn bất chợt vui vẻ cầm tiền đi mua nhà Dự Án thì còn gì mà nói nữa hay không hử ....? còn nhiều thứ ở chợ rẻ hơn Maximax những vaì ba ngàn đấy bạn ạ .

3. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Thật ra thì chính cửa hiệu đó đã báo trước về cái giá trên trời cho mọi người rồi mà ! ( Mẹ ơi" ! sao mà đắt thế ) nhưng sẽ chưa thấm nếu bạn vào cửa hàng " Trời ạ ! " đâu !

4. Mẹ Nem

Mẹ Nem Sàn gỗ Nguyễn Kim

Thế bác phải góp ý vởi chủ quán thêm chữ vào biển là " Ối mẹ ơi " là phù hợp .:cool:

5. tinababy

tinababy

Bac oi, Bac noi phu san quoc te o dung Ton That Tung dung ko ah !.... Vi duong Ton That Thuyet o mai quan 4 day ah , ma o quan 4 thi ko co benh vien phu san quoc te....hihhiih Chia buon cung bac nhe , may cho do chi de viet kieu hay la nguoi nuoc ngoai vao mua thoi vi no ban lau lam moi co khach nen phai de gia do , chu em di ngang hoai it thay co nguoi viet vao mua lam ah!!! ..Anyway, em thay coopmart va maximax mua duoc, vi gia hop ly day ah, tuy co vai mon mac hon o cho vai ngan nhung di cho thi phai tra gia neu ko van mua mac hon o sieu thi....

6. Linhbon

Linhbon Thành viên tập sự

Thế nên mới nói "BẠN HÃY LÀ NHÀ TIÊU DÙNG THÔNG THÁI"

Các bác biết không, em thì rất thích đi siêu thị. 1 Tuần Em đi Metro 1 lần để mua các đồ dùng, đồ ăn cho gđ em. Hầu như chỉ có rau và cá là em mua ngoài chợ. Nhưng có loại rau em cũng mua ở siêu thị lun. VD: hành, khoai tây, cà rốt, bí xanh, bầu.... rẻ hơn chợ mà cũng xanh tươi ngon.
    Bởi vậy, ở shop Mẹ ơi thì Em cũng hay mua các loại hàng thông thường như quần áo trẻ sơ sinh, kem đánh răng, các loại đồ chơi thông dụng thì giá sẽ không chênh lệch bao nhiêu mà chất lượng đảm bảo. Công nhận là hàng nhập thì ở Mẹ ơi giá rất cao, có thể cao gấp gần 2 lần như ghế ăn ở Hà Nội bán 900k thì ở Mẹ ơi đến 1,4tr. Nên em tránh mua các loại hàng đó. Em có thói quen đi xem xét giá cả chất lượng hàng ở shop, siêu thị hay chợ. nếu để sắm đồ sơ sinh thì em thấy vô Co.op và maximart là 1 sai lầm lớn vì ở đó các loại đồ dùng k xịn mà giá cả cũng k thấp. Để mua được loại hàng đó chúng ta nên chọn các shop ở trong chợ như Phạm Văn Hai, Tân Bình, Bà Chiểu ... Chúng ta vẫn mua được hàng xịn, chất lượng tốt giá cả phải chăng. Bây giờ đến Mẹ Ơi em cũng thấy rất nhiều người Việt Nam đến mua lắm. Nhưng nếu có thời gian các bác cứ đi tham khảo nhiều nơi lúc đó các bác sẽ là "NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI", sẽ mua được các mặt hàng đẹp, xịn mà giá cả phải chăng. Chúc các bác thành công. Rất vui được làm quen với các bác qua đ/c mail yeucon24hmoingay.com.vn :p

7. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

muốn mua sữa cho con thì phải là cha mẹ thông minh - biết thế nào là loại sữa vừa hợp khẩu vị, có đủ chất dinh dưỡng, giá hợp lý - Đi mua đồ cho con thì phải là cha mẹ thông thái, đi dọ giá khắp nơi - mua cái này ở chợ A, mua cái kia ở tiệm B ... Quả thực, cuộc đời là một sự rèn tập khắc nghiệt ! Tại sao không có được những cửa hàng thông dụng, bán những hàng có chất lượng, với giá hợp lý - tạo thuận lợi cho người mua nhỉ - tại sao cứ phải đánh vào tính "thích hàng hiệu" để làm người sành điệu ! hoặc dựa vào nhu cầu của người tiêu dùng để buộc họ phải mua những món hàng không đúng với giá trị thật của nó ! Biết đến bao giờ mới có những cửa hàng thông minh - chứ không phải là láu cá !

8. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Nhiều chuyện hay nhỉ, mình chưa thấy bao giờ, hôm nào phải thử vi hành xem thực hư ra sao.:D:D

9. kingkong

kingkong Thành viên rất tích cực

em bây giờ có thói quen tra google, để kiểm tra giá các mặt hàng mà mình định mua rồi mới đến tận nơi xem chất lượng và so sánh ạ. bây giờ hầu như nhà nào cũng có vi tính và internet, các mẹ cứ làm thế cho tiện ạ, sẽ không gặp tình trạng mua đắt nữa đâu

10. Linhbon

Linhbon Thành viên tập sự

Dạ cái khó là ở chỗ đó đó bác ạ. Cháu thấy vd như sữa chẳng hạn, giá trị thực có khi chỉ 2 phần thì tiền quảng cáo chi phí tới 4, 5 phần đâm ra giá thành quá cao so với giá trị thực của nó. Biết bao giờ ..... Thật là quá khó ạ. Vì vậy mình mong tất cả các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mua sắm cho nhau, ai mua gì hay, đẹp, chất lượng, giá mềm thì hãy nhắn tin cho các mẹ nhé. Hihi:tonqe:

11. bonbon20

bonbon20 Thành viên chính thức

hehe... ngày trước khi đang mang thai, mình cũng chuyên gia đi vào shop mẹ ơi, khổ.. cứ đú hàng hiệu mà giá cả thì chênh nhau rất nhiều, nhưng lúc đấy chưa bít. sau khi sanh xong thì shop ấy ở xa nhà quá, nên toàn đi ra siêu thị gần nhà mua, lúc đấy mới té ngữa khi cùng mặt hàng với nhau mà shop mẹ ơi bán giá kinh khủng quá.. từ đấy mình đã cạch shop này luôn rồi, nên các mẹ chú ý tránh xa nhá

12. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Chú! :D.
    Cháu nghĩ là đến khi hàng xóm....kiếm tiền nuôi người KINH DOANH THÔNG MINH thì chúng ta sẽ có được những CỬA HÀNG THÔNG MINH như thế ngay thôi chú ạ.

Sửa lần cuối: 27/10/2009
  13. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Nói chung mình đi mua hàng là phải tinh,sờ chất lượng biết giá cả mà.

14. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Đọc comment của Bác Khanh, lần nào em cũng cười cả, diễn tả thật đúng hiện thực nhưng dí dỏm.
    Shop MẸ Ơi là thế đấy, cái gì cũng mắc hết trơn, bởi nó gần BVPSQT mà lị - nên đương nhiên họ tự cho mình cái quyền bán cho chúng ta với cái giá quốc tế đấy. Bởi vậy, việc mua hàng cũng là một nghệ thuật cho các bà mẹ ông bố chúng mình học hỏi, không thì cứ tốn gấp nhiều lần cho một món hàng chỉ vì mấy chữ " cao cấp ".

15. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: giá cả trên trời ở Shop "Mẹ Ơi"

Mình cũng hay trả google xem giá cả như thế nào

16. Bon Le

Bon Le Bắt đầu tích cực

Ðề: giá cả trên trời ở Shop "Mẹ Ơi"

hwa m cùng ch và nhíc lớn vô shop Mẹ ơi,mình ở ngoài Bắc thấy giá cả ok lém,hic,nhưng rung rinh đc mỗi e quần bò cho con.