Sữa nào giúp Bé tăng cân ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi beti, 22/9/2007.

1. beti

beti Thành viên tập sự

Các Mẹ ơi tư vấn cho Mẹ BéTi với nhé . BéTi nhà em được 11tháng tuổi rồi mà mới được 8kg thôi lúc sinh bé được 3,1kg em nuôi Bé bằng sữa ngoài . Em đã cho Bé uống các loại sữa Nan, smililac, và bây giờ đang uống sữa Frisogol2 . Cả ngày Bé ăn 3 bữa bột chính còn lại uống sữa và ăn hoa quả uống nước cam Bé đã mọc 4 răng là con gái mà nghịch lắm các Mẹ ạ bé rất hay bắt chước nhưng động tác của người lớn và làm trò cho cả nhà cười Bé chưa biết đi các Mẹ ạ . Anh trai của Bé cũng thế 7tuổi rồi mà gầy lắm mới đc 20kg kén thức ăn nhưng ăn cơm cũng đc 2 bát cơm chan nước rau . Các Mẹ xem có loại sữa hoặc thức ăn nào tốt mách Mẹ các Bé với ...
    Mẹ Béti xin cám ơn Các Mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beti
    Đang tải...

2. Me Tnam

Me Tnam Thành viên mới

Theo mình, bạn đã cho con bạn uống các loại sữa tốt nhất nhưng cháu vẫn gầy, tức là khả năng hấp thu của cháu bị hạn chế, giống con của mình. Mình thấy có cháu ăn nhiều thức ăn và uống nhiều sữa nhưng vẫn không mập, có cháu ăn ít, uống ít sữa nhưng vẫn mập, vậy nên mình nghĩ khả năng hấp thu của cháu bị hạn chế, bây giờ mình nghĩ các cháu không bị đau ốm là mình mừng rồi, còn cân nặng không quan trọng nữa, miễn sao là đừng suy dinh dưỡng là được rồi . Chắc là bạn mới có cháu đầu tiên nên lo lắng như vậy, không sao đâu bạn a.

3. bome&bong

bome&bong Thành viên tập sự

Bạn thử cho con uống S26 ( sữa nhập khẩu của Úc) xem thế nào. con nhà mình cũng còi, nhưng cho uống hết 1 thùng cũng tăng đc hơn 1kgs.

4. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

bạn ơi sữa cho bé là tuỳ thể trạng đấy bạn ạ .Con mình có lúc cho uống Pediasure suốt 1 nắm trời chẳng tăng cân .lại cứ viêm họng và có đàm hoài .sau đó mình lại cho uống Dielac thì lại tăng cân chứ .theo mình tuỳ vaò thể trạng bé bạn ạ .miễn sao bé đừng rối loạn tiêu hoá ,hay bệnh vặt là được bạn ơi .

5. tamata

tamata Bắt đầu nổi tiếng

Pediasure là thức ăn chứ không phải sữa, cho cháu ăn cả năm thì không lên cân mà sẽ rối loạn tiêu hóa

6. focus

focus Thành viên mới

mẹ có thể cho con dùng sản phẩm herbelife hoặc lien hệ voi minh :0979931686

7. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Vậy nên cho bé uống pedia thay sữa bột trong vòng bao lâu vậy bạn??
    Mình đang định cho bé dùng pediasure vì thấy nhiều ng khen là sữa này tốt, tăng cân.

8. My love story

My love story Thành viên đạt chuẩn

f
    Vậy mà trên hộp sữa này khuyên dùng thường xuyênn & lâu dài, hu hu

9. Hạnh Bi và Huy Bíp

Hạnh Bi và Huy Bíp Thành viên mới

Mình nghĩ do sữa có phù hợp với bé ko. Cơ thể bé hấp thụ ntn
    Nếu bé trên 6 tháng thì còn phụ thuộc vào chế độ ăn dặm của bé nữa

10. MeCunKay

MeCunKay 0965128963 - 0906289557

E thử cho cháu dùng modilac Comfort plus nhé. Hàm lượng dinh dưỡng cao, rất nhiều bé hợp và tăng cân tốt. Tuy nhiên tăng cân hay không phụ thuộc cả vào sự hấp thụ của bé nữa nhé.

11. hoangquoctam

hoangquoctam Thành viên mới

vậy thì làm sao cho các bé có được sự hấp thụ tốt ạ, các mẹ chỉ giáo với.

12. ngakidlinks

ngakidlinks Thành viên tập sự

em chao cac chi, be nha em dc 4 thang chau dc 6,5kg the co phai la coi khong , luc moi sinh d c 2,9kg a

13. Kều&NấmSHOP

Kều&NấmSHOP Đủ quyền lập Họ

Chào các mẹ.
    Mình thấy Chủ đề các mẹ bàn tán nhiều về vụ cho con ăn sữa gì để lên cân hình như lúc nào cũng hot, dù ở bất kì diễn đàn nào, nên cũng muốn tham gia một chút ý kiến, gọi là share với các mẹ một chút.

Đúng là nuôi con, mẹ nào chẳng muốn được người ta khen là mát tay, haiz, tuy nhiên không phải ai cũng có cái diễm phúc ý.

Mười bà mẹ thì có đến 7-8 bà than thở sao con ăn nhiều mà ko lên cân, đổi các loại sữa từ rẻ tới đắt tiền, tới của hiếm hàng độc mà con vẫn cứ như siêu mẫu.

Vậy làm sao để lựa chọn cho đúng loại con mình cần, trong cả thế giới bạt ngàn các loại sữa mà sữa nào cũng được quảng cáo là ngon, tốt, bổ.

Mình cũng là phụ huynh của 2 nhóc. Cũng từng trải qua tâm trạng chung của các mẹ, nuôi con mong mỏi từng ngày, mong cho con khỏe, lên cân, phát triển chí ít là bằng và hạnh phúc khi con hơn chúng bạn dù chỉ là vài lạng....

Khi làm công việc kinh doanh mặt hàng thực phẩm, sữa bột cho các con, mình cũng phải tìm hiểu nhiều nguyên nhân gây ra sự kém lên cân ở các con. Tóm lại là, có thể do bé không hấp thu tốt, có thể do bé hay bị mắc bệnh vặt, có thể lượng ăn của bé chưa đủ so với nhu cầu, có thể do bé ko thích sữa mẹ đang cho ăn và cuối cùng mới là bản chất sữa.

Bản chất thì sữa nào cũng là sữa, nhưng tốt nhất là sữa mẹ, hihi, tuy nhiên sữa mẹ đâu có sẵn cho bé tới 2-4 tuổi chứ?
    Bắt buộc chúng mình phải lựa chọn sữa bột, sữa tươi, sữa công thức uống liền cho con.

Trong sữa bột, sữa công thức (sữa nhái theo sữa mẹ)thì sữa dê và sữa bò là hai loại phổ biến, chưa kể có cả sữa cừu nữa. Sữa dê lại cao cấp hơn sữa bò một chút, vì nó dễ tiêu hóa do cấu trúc của nó có dạng đạm mềm hơn so với sữa bò thông thường.

Chất béo trong sữa Dê tương đối cao với các chuỗi axít béo cỡ nhỏ và trung bình tốt cho tiêu hoá. Với các hạt protein nhỏ và kết cấu chất béo nhỏ dễ dàng cho các enzyme tiêu hoá hình thành trong sữa. Điều này thúc đẩy quá trình tiêu hoá. Như đã biết, sữa Bò thường làm cho người lớn hay trẻ nhỏ sau khi uống mang lại cảm giác buồn ngủ bởi vì nó rất nặng trong việc tiêu hóa.Trung bình cơ thể con người cần 2 tiếng rưỡi để tiêu hóa hoàn toàn sữa ở bao tử.

Chính vì thế mà mình chọn mặt hàng sữa dê Cabrima để cho con ăn và giới thiệu với các mẹ, các bé.

Thành phần sữa: sữa bột dê, glucose syrup, dầu thực vật, lactose, precooked rice, fructo - oligosaccharides, khoáng chất, vitamin, dầu marine tinh luyện chứa DHA, hương vanilla, choline chloride, inositol.

Mỗi 100gr sữa bột Cabrima 3 cung cấp 477 kcal, 2004 kjoule.
    Mỗi 100ml sữa bột Cabrima 3 pha ra cung cấp 70kcal, 294kjoule.

Các chỉ tiêu khác (lần lượt theo thứ tự 100gr sữa bột Cabrima 3/ 100ml sữa bột Cabrima 3 pha chuẩn theo hướng dẫn)

Protein 17.3gr 2.5gr
    Chất béo 21.5 gr 3.2gr
    Chất béo thực vật 8.0gr 1.2gr
    Linoleic acid 13.5gr 2.0gr
    Linolenic acid 200mg 29,4 mg
    Docosahexaenoic acid (DHA) 30mg 4,4mg

Carbohydrate 53.6gr 7.9gr
    Lactose 36.1gr 5.3gr
    Maltodextrin 13gr 1.9gr
    Starch 2.5gr 0.4gr
    Fructo - oligosacharides 2g 0.29gr
    Khoáng chất 4.6gr 0.7gr

Vitamin
    A 540mcgRE 79.2mcgRE
    β carotene 200mcg 29.4mcg
    D3 7.5mcg 1.1mcg
    E 7mgα-TE 1.0mgα-TE
    K1 40mcg 5.9mcg
    C 60mg 8.8 mg
    B1 0.65mg 0.1mg
    B2 1.7mg 0.2mg
    Niacine 5.0mg 0.7mg
    Panthotheenzuur 3mg 0.4mg
    B6 1.7mg 0.2mg
    B12 1.4mcg 0.2mcg
    Foliumzuur 65mcg 9.5mcg
    Biotine 30mcg 4.4 mcg

Khoáng chất
    Na 223mg 32.8mg
    K 850mg 124.7mg
    Cl 610mg 89.5mg
    Ca 875mg 128.4 mg
    P 570mg 83.8mg
    Mg 70mg 10.3mg
    Fe 10mg 1.5mg
    Zn 8mg 1.2mg
    Cu 375mcg 55mcg
    Mn 63 mcg 9.3mcg
    I 90mcg 13.2mcg
    Se 5mcg 0.7mcg

Choline 65mg 9.6mg
    Inositol 24mg 3.5mg

Ngoài ra, mình cũng muốn giới thiệu thêm một chút về cái này:

Ausome Colostrum Milk Powder là sữa bò non được chiết xuất dưới dạng bột có hàm lượng kẽm (Zn), Canxi (Ca) và chất đề kháng cao. Rất thích hợp dùng cho trẻ nhằm tăng cường sức đề kháng. Sản phẩm sản xuất tại Úc. Trọng lượng 450g/hộp. Thích hợp dùng cho bé từ 6 tháng tuổi trở lên. Người lớn, người cao tuổi hay đau yếu và phụ nữ có thai cũng có thể dùng rất tốt. Liều dùng thay đổi so với độ tuổi (ghi rõ trên bao bì hướng dẫn sử dụng)

Thành phần: Sữa non Colostrum là loại sữa quý hiếm chứa yếu tố miễn dịch Globulin, dinh dưỡng, các vitamin và khoáng chất, các nucleotides, các phân tử nâng cao sức đề kháng, các nhân tố chuyển đổi và nhân tố phát triển.

Hãy tham khảo thêm thông tin từ các bà mẹ đã tin dùng hai sản phẩm này của mình các mẹ nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66783

14. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

Đọc được câu này của mẹ nó, tớ cũng thấy đỡ lo hơn tý! tks mẹ nó!

15. Tunglam1009

Tunglam1009 Thành viên đạt chuẩn

Thường thì các mẹ hay quan tâm đến dùng sữa nào thì tốt, nhưng theo mình thì sữa nào cũng vậy thôi. Thành phần nếu xem kỹ cũng không khác nhau là mấy. Quan trọng là bé phải thích.
    Mình từng cho mẹ và con chỉ uống sữa của vinamilk (giá chỉ bằng 1/3 Abbort, Enfa, Pedia, Wikodo...) mà con mình bây giờ 6 tháng được 10kg.:D
    Thường nếu bé không tăng cân có thể là do có vấn đề về hấp thu, đại loại là ăn vào thì nhiều nhưng để lại trong người bé thì không bao nhiêu. Gặp những trường hợp như thế này thì cũng nên cho bé uống bổ sung một số chất bổ (như VTM B1 chẳng hạn).
    Bạn cũng nên đưa bé đến khám ở Viện dinh dưỡng (2-Yecsin) để an toàn hơn cho bé.

16. Shop Cop Con

Shop Cop Con Thành viên tập sự

Ðề: Sữa nào giúp Bé tăng cân ?

Tùy theo kinh nghiệm của mỗi Mom, như mình thấy: con mình uống S26 lên cân, tuy nhiên bị táo bón dù đã bổ sung rau xanh và trái cây. Cũng tùy bé, có bé không bón. Hoi Bác sĩ dinh dưỡng, và mình đã áp dụng như sau:
    Ban ngày uống S26 trước khi đi ngủ Pediasure ( không bị táo, tăng cân). và Bác sĩ khuyên nên dùng pediasure trước khi đi ngủ, còn ban ngày dùng sữa khác để bé ăn được nhiều hơn. Do pediasure nhiều đạm và béo. Co gì Mẹ pm hoặc call mình nhé. Chia sẻ được gì cho bạn minh sẵn sàng, từ kinh nghiệm của minh, vượt qua được giai đoạn gấy nhờ cô bạnh là Bác sĩ dinh dưỡng ở nhi đồng 2.
    thân mến,

17. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

tăng cân hay không phụ thuộc cả vào sự hấp thụ của bé! e cũng đang trên đường tìm kiếm sữa tốt cho con đây ạ!

18. Tan Phat Nguyen

Tan Phat Nguyen Thành viên mới

Moi ca nha ghe xem dong sua S26 cua shop nhe, co du so 1 2 3 4^^

19. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em đang cho con uống s26 của sing các mẹ ạ.

20. meyeungocmai

meyeungocmai Thành viên tích cực

mình đang cho bé nhà mình uống thử sữa newzealand cambriland số 3, không biết tình hình có khả quan hơn chút nào không