Không chỉ chán làm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi anhtuangiang, 28/9/2009.

1. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Các mẹ à
    Công việc không chán nhưng môi trường làm việc chán quá, sếp quản lý cơ quan theo kiểu trại lính, mang tiếng trọng nhân tài nhưng nhân tài phải hợp ê kíp hoặc có thể mở ra mối quan hệ thận lợi khác cho sếp thì sếp mới dùng. Mọi người nhìn nhau, tiếp xúc với nhau đều có cảm giác đề phòng, không thật.Khả năng của mình làm tốt, từ nghiên cứu khoa học đến làm tổ chức đều làm được hết, nghĩa là năng lực của mình không kém nhưng không hợp ê kíp với sếp. Chán làm quá, mình còn đang muốn chuyển vào Nam làm việc, chắc nên thế quá, chứ ngoài Bắc quan điểm làm việc của các sếp làm mình chán ngấy ::):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhtuangiang
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Mình có ý này, trước khi quyết định vào làm ở đâu đó, hỏi trước tuổi sếp rồi đi ... xem bói xem có hợp tuổi không nhé! hì hì

3. F16

F16 Thành viên sắp chính thức

Em cũng đang chán S lắm đây. Hức hức hức, hình như cứ làm S là có quyền đòi hỏi NV phục tùng bất kể mọi mệnh lệnh nào của mình ý nhỉ ?

4. TuongVy2006

TuongVy2006 Thành viên mới

chắc bác làm công chức nhà nước, bác thử chuyển ra ngoài có khi lại thành công

5. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Em cũng có ý như bác này đó. Bản thân em ra trường đi làm trong cơ quan nhà nước nửa năm,chán quá nhảy ra ngoài làm, trong cái áp lực và trách nhiệm công việc thì lại thấy thoải mái lắm vì cứ đúng việc mình mà làm, thưởng theo khả năng, không lo sếp o bế, đồng nghiệp "dìm". Nếu năng lực và trình độ bác vững vàng thì ôm cái công chức là gì, ra ngoài làm hoặc tự mở công ty riêng. Nếu bác làm IT thì em giúp bác ngay.

6. TuongVy2006

TuongVy2006 Thành viên mới

Mình đi làm thì cũng gặp nhiều may mắn trong công việc. Lúc còn là SV xin đi thực tập tại một TT nghiên cứu của nhà nước, đến lúc ra trường được nhận vào đó làm luôn, công việc thì đúng chuyên môn, mỗi tội nhàn nhã quá. Doanh nghiệp bám vào cái bầu vú ngân sách nhà nước nên chẳng lo lắng gì nên lương thưởng cũng có định mức, chi tiêu khéo léo thì cũng nuôi đủ cho bản thân. Làm được 1 năm chán quá, xin nghỉ ra ngoài làm thấy mình năng động hơn và công việc cũng phát triển hơn nhiều. Nếu ngày đó không quyết định nghỉ thì bây giờ chẳng biết mình thế nào nữa.

7. chuotcontime

chuotcontime

Mình vừa làm nhà nước vừa làm ngoài, cho nên cũng kết hợp được nhiều vấn đề....
    Làm ngoài cho mình thì tự quyết định mọi việc ( Thu - chi, kế toán, hóa đơn, ngoại giao...)
    Làm nhà nước giúp mình có nhiều mối quan hệ, khéo léo xử lý công việc.
    Nói chung là bổ trợ cho nhau các bạn ạ.
    Với mình thu nhập cũng không quan trọng lắm, kinh nghiệm mới là điều đáng bàn...
    Thu nhập trong và ngoài của mình tương đối đều nhau...Nhưng mình không thể bỏ được cái nào...

8. TrQuynh

TrQuynh Thành viên rất tích cực

Hehe, nhất bác này rồi còn gì, nhà nước thì nhàn nhã, công việc không quá bận, thực ra rảnh đằng khác. Bác dành thời gian đó buôn bán trên này cũng được này, vừa được tiếng, vừa được miếng. Nói chung nếu cty tư nhân mà không to thì làm đâu cũng nên làm ngoài. Lý do thì nhiều nhưng quan trọng là công việc có làm sao hay cty đó có làm sao mình vẫn có thu nhập. Việc gì ra việc ấy là được các bác nhẩy?!

9. BE DAU TAY

BE DAU TAY Bắt đầu tích cực

He he, mẹ này chân trong chân ngoài mà vẫn không nản, bái phục quá!!! mình làm 1 nơi thôi mà lắm khi còn thấy oải không chịu được...Với mình thì thu nhập LÀ VẤN ĐỀ vì vậy phải cố cày thôi, hị hị.... giá mà ôm được việc nhìu nơi như mẹ nóa, chắc cuộc sống sẽ ổn hơn....:rolleyes:

10. chuotcontime

chuotcontime

Mình nói thu nhập không quan trọng bởi vì dù có đặt ra là phải thu nhập bằng này bằng kia thì mình cũng không làm được ( hehe), cho nên tạm hài lòng với thu nhập hiện nay ( đủ ăn, đủ tiêu, đủ nuôi 2 đứa con tương đối đầy đủ là okie rùi nhỉ). Mình xác định là khả năng của mình chỉ có thế thôi, cho nên, mình càng làm nhiều thì kinh nghiệm cuộc sống cũng nhiều hơn, mình có nhiều mối quan hệ hơn ( cả tốt và xấu...hic). Bạn ui, ôm lắm việc rùi khổ thôi, cứ 1 việc thôi là sướng rùi bạn ạ...như thế cho nhàn, còn thời gian mà chăm sóc sắc đẹp chứ...hihi.....

11. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

Hix mình không chỉ chán mà là ngán đến tận cổ rồi

12. luna25

luna25 Thành viên tích cực

Me too :((, E xin ra đi, mặc dù e cũng hơi tiếc công việc, nhưng mà giống như bá chủ top, không hợp êkip ah....

13. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Trước kia mình làm nhà nước nhiều lúc cũng áp lực, căng thẳng lắm. Từ khi chuyển ra ngoài làm thấy thoải mái hơn nhiều :p

14. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Nhiều khi làm ngoài được chủ động về thời gian và từ ngày ra trường đi làm đến giờ, em chưa biết cảm giác làm nhà nước thế nào, đã từng có lúc muốn chạy chọt 1 chân nhà nước nhưng rồi lại rụt lại ngay.
    Nhà nước hay tư nhân có lẽ cũng còn tùy vì mỗi công ty 1 cơ chế khác nhau nhỉ.

15. chuotcontime

chuotcontime

Mỗi 1 nơi có 1 cách làm khác nhau, nhưng chỗ nào cũng vậy, bon chen và để ý nhau cực kỳ...Tóm lại, là cứ phải đi làm thì mới có xiền nuôi con...hihi...

16. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

tớ cũng từng có tâm trạng này nhưng chán cũng fải làm, dừng lại là ko có tiền mua sữa cho con, còn khối ng ngoài kia muốn có 1cviệc để mà kêu chán cũng ko có việc, đấy đồng nghĩa với k có tiền, mẹ nó cứ tưởng tượng mình ở nhà, thích làm gì thì làm, thích đi đâu thì đi, nhưng 1ngày đẹp trời, hết tiền đi chợ, ko có tiền đổ xăng, muốn mua cho con vài bịch váng sữa cũng ko đc, híc, cố lên mẹ nó, trời lạnh muốn ngủ rốn 1 tí sợ đi muộn mất việc, thôi vậy, đi làm để kiếm tiền nào

17. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

CQNN đâu mà chả thế, sếp mình mệnh Thủy nên "tuyển mộ" mới ở những vị trí đắc địa toàn ng mệnh Kim. Hehe, mình lại mệnh Thổ...

Nhờ sếp có ý quan tâm mà mình lại chuyển sang nghiên cứu chuyên sâu vấn đề này. Gặp ai có liên quan tí lại ngồi tính tính toán toán... Ôi, bao giờ lên sếp để đăng báo tuyển toàn ng mệnh Hỏa nào... Cho cả CQ bốc lửa luôn :p:p:p

18. tyt1509

tyt1509 Thành viên tích cực

Đang đúng tâm trạng của mình, đc hứa tăng lương mà cũng chẳng thấy đâu. Chán quá đình công ngồi chơi cho bõ tức.

19. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Anh xã em làm nhà nước về toàn bán than với vợ .Vợ bảo thì nghỉ đi mà ra ngoài lại tiếc tiếc ..Chán chồng .Cứ như vợ ..làm cty nước ngoài ...thoải mái đầu óc :)

20. mebong2811

mebong2811 Thành viên sắp chính thức

hic, hơn một năm nay phòng em chịu sự điều hành của một sếp. năng lực cũng chưa chứng tỏ gì mà bản tính thì. Lại bảo nói xấu sếp chứ, nhưng mà thật là kinh khủng về cả điều hành và tính cách. Hic. Tiếc thời huy hoàng ngày trước, làm việc thì sếp rất ư là "Mẹ Cám" (mọi người gọi đây), nhưng mà ngoài ra thì tuyệt vời, đúng mực theo kiểu cha chú ấy. Hic.