giúp mình với các Mẹ ơi....!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi yeutuntin, 26/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. yeutuntin

yeutuntin Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình được 8 tháng rồi,ban ngày bé ngủ rất ngoan,ko vật vã,lăn lộn.nhưng ban đêm bé ngủ ko sâu giấc,hay vật vã.xoay ngang,xoat doc,nằm xấp.đặc biệt bé rất khó đi vào giấc ngủ.bé ra nhiều mồ hôi ở đầu và lưng,tay.Thương con đêm ngủ mình toàn phải vỗ mông cho con ngủ nhưng bé ngủ vẫn không đựoc sâu giấc.rất hay cáu kỉnh.Đại loại là bé ngủ rất ít.về cân nặng và chiêu cao thì rất ổn nhưng chỉ có mỗi giấc ngủ của bé là mình thấy lo quá.Như vậy có phải là hiện tượng bé bị thiếu canxi ko nhỉ các mẹ.Rất mong các mẹ tư vấn cho mình nhé.cảm ơn các mẹ rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeutuntin
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

kèm theo rụng tóc nữa là 100% triệu chứng bệnh còi xương, thiếu canxi rùi, mẹ nó cho con đi khám xem thế nào nhé!

3. chuotcontime

chuotcontime

Có thể con bạn bị thiếu canxi cho nên bé mới khó ngủ và ra mồ hôi trộm như vậy đấy, bạn nên đem con đến Viện dinh dưỡng để khám xem sao nhé, nếu đúng các bác sỹ sẽ cho đơn thuốc, uống hết thuốc là có tác dụng ngay đấy bạn ạ...

4. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Đúng rồi, rất có thể bé bạn thiếu canxi, bạn chịu khó phơi nắng cho con vào buổi sáng, kèm theo uống Viatmin D bổ sung

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.