Kinh nghiệm: Thuốc uống để kinh nguyệt tốt, da dẻ đẹp không đau đầu

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi me hien, 25/10/2009.

1. me hien

me hien Thành viên tích cực

Nhà bố mẹ nào có ngừoi nhà tiền sử tai biến mạch máu não không? Những người có nguy cơ cao về tai biến mạch máu não, đột quỵ không, tớ mới khám phá ra 1 loai thuốc uống rất được, thuốc của Việt Nam thôi, và giá rất ổn.

Chia sẻ với các bố mẹ thế vì mình mới dùng thử thôi, nhưng hiệu quả rất rõ. Mình có bà chị làm ở Viện Dược Liệu Trung ương, ở đó có đề tài là nghiên cứu về sản phẩm có tác dụng ức chế đông máu, điều trị và phòng chống tai biến khá tốt. Tuy nhiên, mình lại quyết tâm dùng thử nó vì mình vốn kinh nguyệt không đều, uống của Cai Ích Mẫu cũng chả ăn thua, mình có hỏi 1 số dược sĩ và cả thuốc đông y thì được tư vấn là Đương Quy di thực có tác dụng khá tốt trong vấn đề của mình. Thế là mình đi hỏi thì được tư vấn nên dùng Angobin. Vừa có tác dụng không đau đầu, gáy, điều hòa kinh nguyệt và phòng chống tai biến...

Sau khi uống 2 lọ, mình bắt đầu thấy kết quả tốt phết. Hôm trước nhớ là có thấy mấy mẹ hỏi thuốc bệnh này nên post lên cho các mẹ tham khảo nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me hien
    Đang tải...

2. me hien

Gửi mấy mẹ hỏi giá nhé: Mình mua là 54K/lọ 60 viên

3. lannhi_80

lannhi_80 Thành viên chính thức

cám ơn mẹ nhé, mai em sẽ đi mua cho bố uống thử xem sao,bố em đang bị huyết áp cao

4. me hien

tớ mua ở nhà thuốc Quỳnh Mai (đối diện cổng bệnh viện thanh nhàn)

5. mebennhang

mebennhang Thành viên tập sự

Angobin có từ lâu rồi chị ơi.Ông ngoại em bị tai biến cách đây 6 năm,ông liệt nửa người,méo miệng,phải tập vật lý trị liệu thì mới đỡ và ông đi lại dược tuy rầng chân tay hơi run.Nhà em được giới thiệu thuốc Agobin (chiết xuất bằng Đương qui thì phải) ông em dùng cũng phải 2-3 năm nay, nói chung là tốt.ông em đi lại và ăn uống tốt hơn.6 năm rồi không có biểu hiện đau đầu,chóng mặt.(trộm vía hehhe)Còn công dụng điều hoà kinh nguyệt em có thấy trong Chỉ định nhưng chưa kiểm nghiệm.Nói chung theo khách quan thì em thấy các cụ nhà mình dùng các này tốt lắm , phòng bệnh hơn chữa bệnh! Giá là 64K cơ mà mẹ Hiển ơi,nhà thuốc này em mua quen rồi,giá chuẩn đấy,mẹ nó check lại giúp em nhá !

6. lannhi_80

chị ơi sáng nay em đi mua thuốc này ở mấy hiệu thuốc mà chẳng có, chị có thể cho em biết địa chỉ mà chị mua thuốc này ở đâu không ah

7. mebennhang

Chị ơi em mua của nhà thuốc Quỳnh Mai đối diện cổng phụ bệnh viện Thanh nhàn - em ko nhớ rõ địa chỉ đâu nhưng dễ tìm lắm !

lannhi_80 thích bài này.
  8. me hien

mình cũng không nhớ lắm, chỉ nhớ khoảng tầm 50-60K/lọ. Chắc là 64K/ lọ là đúng đấy

9. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Bà ngoại em bị cao huyết áp, rất sợ có nguy cơ tiểu đường và tai biến....Bà em có dùng được Angobin ko? Các chị tư vấn giúp em với, em lo quá!

10. mebennhang

Em nghĩ dùng tốt chứ chị vì thuốc này có phòng ngừa tai biến mà.Mới ra mẫu mã và viên nang mới dễ uống hơn trước.

11. huongxing

huongxing Đủ quyền lập Họ

bác ui, thế nó có giúp ko đau bụng trong kỳ kinh ko? E thì huyết áp thấp, kinh cũng tạm tàm đều nhưng lần nào cũng đau bụng. Bác nào có kinh nghiệm ji chia sẻ e với nhé

12. me hien

uh, tớ bị đau bụng hành kinh từ hồi con gái, uống đủ các loại thuốc mà vẫn chưa ăn thua, gần đây còn uống cả tảo Nhật nữa. Minh bắt đầu dùng Angobin được 1 thờì gian ngắn rồi, kỳ nguyệt san vừa rồi trôi qua an toàn, hi hi. Không thấy rấm rứt, không thấy đau bụng như trời hành nữa. KHông biết tác dụng có lâu dài không, nhưng mình nghe bác sĩ nói nên uống theo đợt, khoảng vài tháng cho ổn định. Ngoài ra, mình có tìm hiểu thêm thì thấy thuốc này cũng có tác dụng phòng tai biến và đột quỵ, làm đẹp da mặt cho phụ nữ.
    ông xã mình mua lần đầu ở Viện Dược Liệu, còn bây giờ bắt đầu mua ở hiệu thuốc là có rồi.

huongxing thích bài này.
  13. me hien

Bạn tham khảo nhé, tớ lấy thông tin từ trang web Viện Dược Liệu
    Thuốc từ dược liệu
    Dihacharin
    Agerhinin
    Abivina
    Angobin
    Thập vị bổ
    Mudanin

ANGOBIN

ANGOBIN là thuốc tăng cường lưu thông máu có nguồn gốc thiên nhiên, là sản phẩm của công trình nghiên cứu cấp Nhà nước. Sau 1 tháng điều trị, hầu hết các triệu chứng lâm sàng chính của bệnh nhân thiểu năng tuần hoàn não được cải thiện đáng kể như hết đau đầu và đau vùng chẩm gáy, hết cảm giác chóng mặt và ngủ tốt. Đặc biệt qua kết quả điện não và lưu huyết não cho thấy khả năng đàn hồi của mạch máu não và lưu lượng máu lên não của bệnh nhân tăng lên đáng kể. Ngoài ra thuốc còn có tác dụng ức chế đông máu, ức chế ngưng tập tiểu cầu.
    THÀNH PHẦN
    Mỗi viên chứa:
    Cao đương quy di thực : 0,13g
    Bột đương quy di thực : 0,14g
    Tinh dầu lá đương quy di thực : 1,3mg

1-CHỈ ĐỊNH:
    - Phòng và điều trị thiểu năng tuần hoàn não và tắc nghẽn mạch máu não mạn tính.
    - Chữa các chứng rối loạn kinh nguyệt, thống kinh.

2-LIỀU DÙNG:
    3-5 viên/ lần x 3 lần/ ngày. Uống sau ăn.

3-CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Không có.

Tớ nghĩ là tốt cho bà ngoại bạn

14. lannhi_80

chị ơi sáng nay em ra nhà thuốc quỳnh mai để mua thuốc nhưng không có, em đi nhiều nhà thuốc rùi mà không có nhà thuốc nào có loại thuốc này chị ah, hic

15. me hien

sao lạ thế nhỉ, đúng là thuốc này chỉ có ở 1 số nhà thuốc lớn thôi,. Hay là thế này, tuần tới mình hết thuốc, sẽ tiện thể mua cho bạn luôn nhé. lạ nhỉ, hay là nhân viên mới không biết nhỉ. Hic.

16. lannhi_80

chị ơi em cám ơn chị nhiều nhé, sáng nay em vừa đi mua đựoc rùi chị ah

17. Me cu Đức

Me cu Đức Thành viên mới

Úi , may quá lại mò mẫm được topic này. Các chị ơi, cái này điều hòa kinh được ạ? Thế thì tý phải chạy ra hiệu thuốc mua thử xem. Em là đau khổ cái vụ này lém, thank các mẹ nhé.

18. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Cám ơn mẹ Hiển đã cho một thông tin hữu ích, nhà mình vài người bị huyết áp cao, dùng thuốc này chắc là tốt bạn nhỉ.

19. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mẹ Hiển ơi không biết người bị bênh tiểu đường có dùng được không nhỉ? Vì nhà tớ có người bị bênh đó, nhưng 2 năm nay bị trúng gió và thường xuyên đột quỵ, không biết dùng có sao ko? thấy nói tác dụng thì cũng muốn mua cho cụ dùng.

20. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Vừa mua 10 hộp Angobin để biếu 2 bên ông bà, hy vọng thuốc tốt.

meyeuconnhatday thích bài này.