3 tháng cuối: Mời các mẹ chia sẻ cảm xúc khi có baby

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ecoenvir, 27/8/2012.

1. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Hạnh phúc vì có con trong đời
    Con yêu, hiện giờ con đang ở trong bụng mẹ được 26 tuần rồi. Mẹ cảm nhận được từng cử động của con, mẹ biết con đã quen với giọng nói của mẹ và mẹ cũng muốn nói với con nhiều lắm. Đến thời điểm này, mẹ thực sự cảm thấy hạnh phúc vì có con trên đời. Mẹ sẽ kể cho con câu chuyện ngày xưa, khi mẹ ngắm nhìn những bà mẹ khác khi đang mang bầu. Hồi đó, mẹ còn đang là sinh viên, thường xuyên đi xe buýt. Mẹ rất thích nhường ghế cho người khác, đặc biệt là các bà bầu vì mẹ muốn ngắm nhìn họ với dáng vẻ nặng nề còn khuôn mặt thì luôn ánh lên niềm hạnh phúc. Họ mặc những bộ đầm thật xinh và mẹ tự hỏi rằng không biết sau này khi mẹ giống họ, mẹ có đi xe buýt nữa không, có được nhường ghế nữa không?
    Mấy năm trôi qua, mẹ dường như quên những gì trên xe buýt, để rồi tất bật với công việc, cuộc sống. Bất ngờ, mẹ biết về sự tồn tại của con. Lúc đầu mẹ hơi lo lắng, bởi mẹ nghĩ rằng quá trình điều trị ít nhất cũng phải mất một năm bố mẹ mới có con, điều đó ảnh hưởng rất nhiều đến kế hoạch của bố mẹ. Nhưng dường như mẹ được báo trước về sự xuất hiện này, vì trong lần giao lưu cùng mọi người, có một bé trai từ đâu đó chỉ qua đứng chỗ mẹ chơi, trong khi vị trí của mẹ cũng như các bác là như nhau. Giác quan thứ sáu mách bảo mẹ một điều gì đó.
    Hôm nhìn ảnh con được 22 tuần, mẹ đã thấy dược mặt của con giống bố. Mẹ nhìn bố con nhiều hơn và tưởng tượng rằng không biết con sẽ giống mẹ ở đôi mắt hay cái miệng. Hình như bố con hơi ngại vì mẹ làm thế, nhưng bố biết là mẹ yêu bố con và con nhường nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ecoenvir
    Đang tải...

2. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mời các mẹ chia sẻ cảm xúc khi có baby

chúc mừng bạn nhé, chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe

ecoenvir thích bài này.
  3. tranthuykl

tranthuykl Thành viên rất tích cực

chúc 2 mẹ con của chị sẽ luôn mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông nhé. nhớ ăn uống bồi bổ nhiều vào. em trải qua giai đoạn này rùi nên em hiểu: làm mẹ là điều tuyệt vời nhất, keke

ecoenvir thích bài này.
  4. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Đọc tâm sự của bạn thấy cảm động quá, thật hạnh phúc bạn nhỉ. Chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe nhé, chúc mẹ tròn con vuông nữa chứ, hihihi

ecoenvir thích bài này.
  5. lylytran1312

lylytran1312 Thành viên mới

ngày mới lấy bố con mẹ nhìn những người đang mang bầu mà thèm thuồng . rồi 1 tháng , 2 rồi 7 tháng trôi qua mẹ vẫn ngóng chờ từng ngày thấy nguyệt nhưng lần nào cũng vậy kinh nguyệt vẫn đến đều đều . rồi mẹ đi khám bác sỹ nói mẹ bị viêm âm đạo khá nặng tận +++ khả năng mang thai sẽ rất thấp nếu ko điều trị khỏi vậy là mẹ phải điều trị thêm 2 tháng mới khỏi . đó là những tháng ngày bố đưa mẹ đi đặt thuốc tại phòng khám liên tục . rồi mọi người xung quanh đều nói mẹ chậm chạp , kém quá đã bao lần mẹ khóc ... rồi tháng đó mẹ chậm kinh tận 17 ngày mẹ cứ ngỡ là có thai , vui sướng biết bao nhưng đến sáng hôm đó mẹ tỉnh dậy đi vệ sinh thì thấy kinh nguyệt chỉ ra 1 ít mẹ cứ hoang mang tự nhủ rằng có khi đấy là máu báo mình đã chậm kinh 17 ngày cơ mà , có bao giờ chậm thế đâu , nhưng rồi mẹ cũng biết ... do quá stress lên kinh nguyệt thất thường . mẹ khóc sưng cả mắt bố con thấy vậy nên an ủi mẹ biết bao nhưng cũng thể ngăn được sự thất vọng trong lòng mẹ . vài hôm trước qua mẹ đi đến dự 1 đám cỗ - họ hàng hỏi han đủ kiểu từ nhe nhàng cho đến phũ phàng vì sao vẫn chưa có thai , mẹ buồn quá . tính đến hôm nay bố mẹ đã cưới nhau được hơn 8 tháng và con đã đến với mẹ . giây phút thấy 2 vạch mẹ ko biết có cảm giác nào hạnh phúc hơn thế không . con đã đến với mẹ - 1 người mẹ vụng về ko biết chăm sóc trẻ con - tự bản thân mình còn chưa lo được chu tòan , con sẽ thiệt thòi khi là con mẹ hihi . mẹ tự hứa rằng sẽ đánh đổi tất cả vì con - con yêu ạ . Con là tất cả cuộc sống của mẹ

ecoenvir thích bài này.
  6. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

mẹ con mà chụp được ảnh lưu giữ lại những lúc mà con còn ở trong mẹ thì thật là tuyệt vời nữa đấy hiih. hihi, nói với bố bé là "chúng mình yêu bạn " :x

7. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

hihi. chúc mừng mẹ nó - con đã về rồi. căng thẳng stress quá cũng làm ảnh hưởng lớn đến việc con về đấy. đọc bài của mẹ nó mà vui quá. :x chúc mừng 2 mẹ con nhé. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an 9m10d

8. ecoenvir

Chúc mừng bạn nhé! Bạn có bé được mấy tháng rồi? Cố gắng giữ gìn sức khỏe, và khám xét thường xuyên nha

9. cuontheochieugo

cuontheochieugo Bắt đầu tích cực

mình thì chỉ thấy lo lắng. Bình thường mình cũng ko fải thích trẻ con lắm, nhìn chúng khóc lóc mè nheo sợ lắm. Con mình thì ko hiểu sau này có cho ăn no đòn ko :))

10. nguyenphuongnhung001

nguyenphuongnhung001 Thành viên tập sự

Cảm giác lần đầu tiên được lên chức bố - mẹ thật tuyệt vời. vừa rưng rưng nước mắt, vừa vui mừng khi đc ôm em bé lúc chào đời.

ecoenvir thích bài này.
  11. ecoenvir

Mấy hôm nay em đọc nhiều về kinh nghiệm lúc sinh, cũng sợ lắm, nhưng nghĩ đến lúc ôm bé vào lòng thì chắc là sung sướng lắm. Chỉ nghĩ đến cảm giác đó chắc sẽ cố gắng mẹ tròn con vuông được

12. diepbui1506

diepbui1506 Thành viên tập sự

Con yeu cua me!
    Con co biet da bao ngay me cau troi phat thuong me cho con ve voi me, het thang nay qua thang khac me cau mong. Den thang nay me trong mong con biet nhuong nao, me mong cho tung ngay me cham kinh niem vui do da vo oa khi dung ngay khai truong thi me da nhan duoc niem vui la trong me da co mot sinh linh be nho. Me vui mung lam con biet khong, me mong con khoe manh va mong cho den ngay con chao doi. Ca nha ba va cac bac ai cung vui mung va mong con lam con biet khong, me cam on troi phat da thuong me ban con ve ben me. Me yeu con nhieu lam con yeu a! Con la cuoc doi cua me!

ecoenvir thích bài này.
  13. ecoenvir

Chúc mừng mẹ nó. Cố gắng giữ gìn sức khỏe, mẹ tròn con vuông nhé