Cần giúp: Pha thêm đường vào sữa bột có hại ko?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi xíu xíu, 27/10/2009.

1. xíu xíu

xíu xíu Thành viên tập sự

Các mẹ ơi giúp mình với , bé nhà mình được 2 tháng 3 tuần, từ lúc sinh tới 2 tháng vẫn bú bình đều 1 ngày đêm khoảng từ 4-5 bình (ít bú mẹ vì mẹ ít sữa), nhưng khoảng 2 tuần gần đây có 1 hôm bé bị ọc sữa thành vòi trào cả lên mũi hic..hic (mình nghĩ là hôm đó ko cho bé ợ hơi) sau đó bé bỏ bú bình dần dần và đến hôm nay thì hoàn toàn chẳng bú bình nữa. Dưa bình vào là khóc ré lên mặc dù mình đả đổi bình+ đổi sữa (mua cả bình Mam có đầu giống ti mẹ )mà bé vẫn ko chịu.
    Mình thấy dụ bé bằng cách pha thêm 1 ít đường vào sữa bột Hipp plus 1 cho bé bú thì bé vẫn khóc nhưng ép thì cũng được 100ml vậy có hại gì không? có ai biết giúp mình với nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xíu xíu
    Đang tải...

2. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

ấy đừng nha, đường có hại cho thận con lắm đó! Ngay cả với bé lớn, 6-12 tháng, mình vẫn phải hạn chế dùng muối, đường khi nấu cháo cho con này!

3. xíu xíu

thanks mebaonhi , hic hic , vậy không biết dùng cách nào cho bé chịu bú bình hay cách gì để mẹ có nhiều sữa đây :(

4. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Bé không chịu bú bình mẹ nó thử đút thìa cho bé xem, dùng thìa nhỏ nhỏ thôi. Bé mình từ bé đến giờ 22 tháng vẫn chỉ uống sữa bằng thìa, không chịu bú bình thì mình cũng chẳng ép luôn.

Tuyệt đối không nêm nếm thêm thứ gì vào sữa cho bé nhé, bởi đã gọi là sữa công thức thì nhà sản xuất đã cân bằng các chất trong đó rồi, thêm vào chỉ là thừa thôi. Hơn nữa, bé nhỏ dưới 1 tuổi thì không dùng mắm muối đường gì vào thức ăn của bé, đó là cách bảo vệ thận của bé lâu dài. Chúc bé mau uống sữa tốt cho mẹ vui nha.

Sửa lần cuối: 28/10/2009
  5. Mami Autumn

Mami Autumn Thành viên mới

chị à, nhóc nhà em từ bé tí xíu đã ít khi bú bình lắm, em toàn cho be uống sữa bằng thìa thui ạ, bi giờ bé sắp 2 tuổi rùi, đi lớp được các cô huấn luyện nên bú bình ngoan lắm...
    Chị thử dùng thìa cho cháu xem sao, sẽ mất công hơn một chút đấy

6. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

trời bé tí ai lại cho ăn đường sớm thế, hại sk nó mà nó quen vị ngọt sau bỏ sữa mẹ luôn

7. xíu xíu

thanks các mẹ đã giúp đỡ mình ngưng rồi ko pha thêm gì vào sữa nữa, vì cả 2 tuần bé bỏ bú bình thấy có vẻ hơi sút nên mình lo lắng quá ai bày gì làm nấy hic hic may mà post topic lên có các mẹ góp ý. Đành phải cố gắng thôi:(

8. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

không nên pha thêm đường vào sữa bạn ah,thành phần sữa bột đã đầy đủ dưỡng chất cho cháu,bạn nên đổi loại sữa khác hoặc tìm cách dụ cho cháu uống!

9. giaminhthanh

giaminhthanh Thành viên mới

bạn nên đổi sữa khác cho bé,đừng làm cho bé phải sợ bữa ăn,nếu không gặp bình sữa thì bé sẽ khóc lên,nên kiên nhẫn bạn ah!