Cứ có bầu là lại ra máu...

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Mẹ đăng khoa, 29/8/2012.

1. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Hôm nay mình viết bài này, một phần tâm sự còn phần lớn là nhờ các mẹ nào có kinh nghiệm, hiểu biết thì chỉ cho mình với.Có bệnh thì vái tứ phương nhưng mãi mà vẫn chưa tới bờ các mẹ ah:
    Hiện nay mình đã có một bé, muốn sinh thêm bé nữa mà hai lần đều sảy và lưu... Nhưng thật lạ là lần nào mình cũng bị ra máu đỏ, cứ có dấu hiệu có bầu là đã phải đóng băng vệ sinh từ daily đến dùng lúc chu kỳ của mình. Mình đã làm hết các xét nghiệm và chụp VTTC đều tốt ko có vấn đề gì nhưng khi có bầu là lại nghỉ làm và nằm bệt một chỗ, rồi mình theo bác sĩ Lan ở Văn cao, tiêm thuốc dưỡng thai, thuốc nội tiết, thuốc bổ uống, nhưng kết quả thật buồn các mẹ ạ.....Có mẹ nào buồn và đã từng đau khổ như mình nhưng đã đón được con yêu về, mách cho mình các mẹ nhé..
    Cho mình gửi lời cảm ơn trước và chúc các mẹ thành công và hạnh phúc (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ đăng khoa
    Đang tải...

2. Mẹ đăng khoa

Ðề: Cứ có bầu là lại ra máu...

Có nhiều mẹ đọc rồi mà vẫn chưa có ai biết trả lời mình...hix... hix

3. trang0946695299

trang0946695299 0969.768.525 - EM BÁN BỎNG GẠO NGŨ CỐC

em chưa có bé, nhưng rất thông cảm với chị. em nghĩ thế này, chị đã tìm tới các bác sĩ trong các viện và nhờ cứu giúp từ rất lâu rồi, nhưng vẫn như vậy..
    Thế thì ta thử thay đổi cách tiếp cận với bệnh này đi, có thể sẽ làm chị tốt hơn nhiều đấy ạ, cách của em là giờ, chị hãy qtam tới các vị thuốc nam, thuốc bắc..miễn sao chúng đều là thảo mộc, tìm tới những vị danh y làm nghề thuốc bắc xem sao, em lấy ví dụ 1 bà hàng xóm, đối diện nhà em, bị ung thư phổi. đã gần 3 năm rồi mà bà vẫn đi lại bình thường được, em thấy cũng có khi bà mệt nhưng với những người bị ung thư, mà lại sống thêm những mấy năm trời như thế, quả là đáng khâm phục. khâm phục hơn là con trai của bà ấy đã lặn lội đi nhờ rất nhiều vị bác sĩ chuyên về thuốc thảo mộc, nhờ cắt cho bà những thang thuốc quý, mấy năm rồi, giờ bà vẫn đi lại, vẫn nói chuyện được..chị thử nhờ tới thảo mộc xem sao, bắt đầu từ các bác sĩ chuyên nghiên cứu về thuốc thảo mộc ý ạ! em tin là nếu chị thay đổi, chị sẽ tìm được câu trả lời sớm nhất có thể! bà cạnh nhà em chỉ dùng thuốc giảm đau là thuốc tây thôi, còn thuốc bổ, thuốc trị bệnh toàn là thảo mộc hết. rất an toàn. chúc chị khỏe mạnh, và sớm chữa khỏi bệnh!

4. Mẹ đăng khoa

Cảm ơn em gái rất nhiều về bài viết cũng như lời chúc của em. Hôm trước có một mẹ gọi điện cho chị cũng khuyên chị nên uống thuốc bắc (Nick mẹ này không muốn show tên trong bài chị cảm ơn... Mình cũng nhân tiện bài viết của em Trang - cảm ơn bạn nhiều vì cuộc gọi và vì lời khuyên của bạn nha..Chúc em hạnh phúc

5. thuthao_pt87

thuthao_pt87 Thành viên nổi tiếng

Em chưa mag thai nên cũng ko biết gfi ạ, chị gái em mới mang thai tuần thứ 6, cũng bị ra máu nhưng ít, chị vừa đi khám thì BS bảo hiện tượng dọa sảy thai, phỉa nằm bất động trên giường mấy ngày, cấm quan hệ 3 tháng đầu nữa. Có thể do chị ko thoải mái mà lo lắng trong thời gian mang thai ko ạ?

Mẹ đăng khoa thích bài này.
  6. Mẹ đăng khoa

Cảm ơn em vì đã share thông tin với chị. Nhưng chị cũng đã chuẩn bị tình thần thoải mái lắm rồi nhưng nó vẫn cứ bị ra máu.. Chị cũng đã khám và họ nói là nội tiết yếu em ah.. Vậy bây giờ c đang chạy cùng thời gian để uống thuốc bắc đây. Cảm ơn em nhiều nha

Trau Vang 2009 thích bài này.
  7. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Chia sẻ cùng mẹ nó, mình cũng cùng hoàn cảnh như mẹ nó cách đây 4 năm về trước này. Hiện nay mình đã có 2 nhóc cách nhau 6 năm. Nhưng cả 2 lần mang thai ngay từ khi thử que lên 2 vạch là mình đã bị ra máu rồi. Lúc đầu thì ra đỏ rồi sau là màu cà phê. Nhóc đầu mình cũng vào viện C xét nghiệm... làm đủ thứ BS nghi chửa ngoài dạ con bất đi SA đầu dò.Sau đó kết luận mình bị yếu nội tiết và rồi tiêm và uống thuốc cho đến hết 3 tháng đầu mới hết ra máu.Nhưng bé sinh non có hơn 7th và được có 1,8kg thôi nên nuôi vất vả lắm ý. Sáu năm sau mình lại có bầu bé thứ 2 , tình trạng lặp lại như cũ và cũng sinh non bé ở tháng thứ 8 được 2,5kg.
    Mọi người vẫn nói là mình may mắn vì cả 2 lần cuối cùng đều ổn và là 1 trai 1 gái nữa.
    Mình nghĩ mẹ nó sau 2 lần như thế rồi, lần này trước khi muốn có bầu nên đi kiểm tra và uống thuốc nội tiết có thể sẽ cải thiện được tình trạng này đó.

8. Hà Anh

Hà Anh Guest

tớ nghĩ nội tiết của bạn kém, trước khi định có bầu bạn nên tư vấn bác sĩ và theo người đó luôn tới khi sinh. Bác sĩ thì nên chọn viện C ở tràng thi (hai bà trưng) vì đây là viện đầu ngành, tớ thấy họ cực giỏi luôn ý. (vì tớ cũng bị ra máu khi mang thai, tớ cũng nằm viện và biết nhiều trường hợp dọa xẩy mà sau này sinh em bé khỏa mạnh)
    còn theo kinh nghiệm của tớ thì:
    * Truớc khi có bầu bạn: uống mỗi ngày 1 viên vitamin E, uống nhiều sữa đậu nành, 1 viên acid folic (hoặc uống 1 viên thuốc bổ tổng hợp cho bà bầu và nuôi con bú cũng đc)
    * Bắt đầu có thai nếu bị ra máu thì đi khám luôn thường họ sẽ thuốc nội tiết Progesterone, tùy tình trạng mà là loại uống, đặt hay tiêm bạn ạ

9. Mẹ đăng khoa

Cảm ơn mẹ nó rất nhiều khi đã chia sẻ thông tin đó với mình. Mình cảm thấy vững tin và quyết tâm lên rất nhiều. Cho mình hỏi mẹ nó một chút là khi sinh bé thứ hai thì mẹ nó có uống thuốc bắc hay tiêm nội tiết không hay uống thuốc gì không ??Vì thực tế ko chỉ tớ mà còn các mẹ khác nếu bị giống tớ thì mông lung lắm.. Gặp cái gì là uống cái đó. Nếu mẹ nó không bận thì viết giúp mình chi tiết là mẹ nó theo bác sĩ nào ở Viện C và mẹ nó uống thuốc gì trước và khi bắt đầu thấy bé rồi.. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều và mình chúc cửa hàng mẹ nó luôn luôn đông khách

MẹMinhĐức thích bài này.
  10. Mẹ đăng khoa

Mình cảm ơn mẹ Hà anh rất nhiều nhé. Mỗi kinh nghiệm đóng góp của các mẹ mình sẽ giữ hết và sẽ áp dụng theo ngay. Mình đang uống thuốc bắc và hết thuốc bắc mình sẽ uống acid và thuốc bổ như mẹ nó nói ngay.. Nhìn bé nhà bạn đáng yêu lắm. Mình vote luôn nha.. Cảm ơn mẹ nó lần nữa. Chúc cửa hàng mẹ nó đông khách:)

Me Bong Mai thích bài này.
  11. Trau Vang 2009

Trau Vang 2009 Thành viên chính thức

Em chào chị.
    Bây giờ phụ nữ chúng mình có bầu khó quá chị nhỉ. Nhưng không có gì là không làm được nếu như có quyết tâm cao chị ạ. Em đi khám và biết là mình nội tiết yếu nên e cũng uống thuốc bắc . Em uống thuốc ở viện YHCT Quân đội. Chị có uống ở đó không ạ. Em nghe nói bác sĩ cúc chữa nội tiết tốt nên theo thử xem thế nào. Chị chịu khó uống thuốc bắc và uống thuốc bổ , tập tành cho khỏe để chuẩn bị đón bé. Chúc chị vạn sự như ý và nhanh đón bé

12. Mẹ đăng khoa

Cảm ơn mẹ Trau Vang nhé, chị cũng uống thuốc bắc ở cô Cúc đấy, mới đầu khó uống nhưng bây giờ quen rồi. Ngày uống hai túi. Công nhận uống thuốc vào c lúc nào cũng buồn ngủ và đêm chị ngủ tốt hơn nhiều chứ không như ngày xưa khó ngủ lắm. Hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp. Em bé nhà em nhìn yêu thế :)

13. Me Bong Mai

Me Bong Mai Thành viên mới

Em chưa có gia đình nên cũng không biết nhiều về chuyện này lắm ! Nhưng em đọc bài của chị xong em muốn chúc chị may mắn và mong rằng con yêu sẽ sớm đến với chị !

14. Mẹ đăng khoa

Chị cảm ơn Me Bong mai với lời chúc của em nhiều nhé. Chúc em thành công trong cuộc sống cũng như trong TY(u)

15. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Đúng là phụ nữ chúng mình thật nhiều điều phải lo lắng nghĩ ngợi, qua topic được biết mẹ nó cũng đang theo uống thuốc bắc rồi. Mẹ nó yên tâm cứ uống thuốc và nghỉ ngơi bớt nghĩ ngợi đi một thời gian mình nghĩ sẽ ổn thôi vì tâm lý rất quan trọng trong vấn đề này mà.
    Nói thật sau khi sinh bé thứ nhất 4 năm đến khi muốn sinh bé thứ 2 mình cũng tâm trạng lo âu lắm,rồi mình được chị bạn giới thiệu 1 chị BS cũng thuốc Đôngy, mình theo chị ý uống thuốc về nội tiết và sonng song với nó mình cũng thả mãi mà không có bầu được lại càng thêm lo. Mình uống thuốc được gần 1 năm và khi đó mình quyết đinh lại kế hoạch đợi cu lớn học xong lớp 1 rồi tính tiếp. Mình tạm ngừng uống thuốc và cũng không còn nghĩ ngợi về vấn đề có em bé nữa thì tự nhiên sau đó 3 tháng mình thấy chậm kinh lúc thử que thì lên 2 vạch. Nhưng cũng đúng ngày hôm đó mình lại thấy bị ra máu như lần mang thai đầu. Cũng hoang mang lo lắng mình đến phòng khám BS Thuý ở Vạn Bảo để khám và theo dõi thai, BS có kê cho mình thuốc tiêm và uống về nội tiết, ngày đó thuốc tiêm đúng đợt khan hàng nên mình lùng mua mãi được có 2 ống tiêm 2 mũi rồi may tạm ngừng không ra máu nữa nhưng BS vẫn kê đơn cho mình uống thêm viên bổ nội tiết, B9.. và 1 vài loại nữa mình không nhớ lắm.
    Mẹ nó cứ yên tâm, đừng suy nghĩ nhiều về những điều không hay nhé rồi mọi thứ sẽ tốt đẹp cả thôi mà.

16. Mẹ đăng khoa

Nghe mẹ nó tâm sự mà mình thấy yên tâm và thanh thản nhiều khi nghĩ về vấn đề này. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều nhé.. Công nhận tâm lý cũng góp một phần không nhỏ mẹ nó nhỉ.....Chúc mẹ nó đông khách nhé

17. mebenabenin

mebenabenin

Chia xẻ với bạn nhé.bạn nên theo bác sĩ nằm bất động. người ta uống củ gai(lấy lá làm bánh gai) hoặc quả na kho ơ trên cây sắc nước uống . Mình có đứa bạn từ yên bái phải nằm từ khi có chửa đến khi sinh đấy.

18. xdieu27

xdieu27

2 lần em mang hai cũng đều ra máu cả 2 lần lần 1 đi khám bác sỹ dọa xảy thai bắt nằm việ 2 tuần để theo dõi nhưng nhà em ko đồng ý thế là em về nhà uống thuốc bắc và nằm 2 tuần là hét ,còn lần thứ 2 thì chỉ ra ít thôi mọi nguwoif bả là ra máu báo ạ ,em chúc chị may mắn nhé

19. Mẹ đăng khoa

Cảm ơn em khi chia sẻ những gì đã trải qua với em lúc có bầu. Nhưng em cho chị hỏi một chút là em chỉ uống thuốc bắc cho an thai chứ em không tiêm và đặt hay là uống thuốc gì ah..:)