bé bị làm sao vậy giúp mình với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi huanbeo71, 28/10/2009.

1. huanbeo71

huanbeo71 Banned

nhà mình mới sinh cháu có các hiện tượng sau nhờ các mẹ giúp nhé
    -khi cháu bú(vì nhà mình ít sữa nên phải cho cháu ăn sữa ngoai ko hiểu bị sao bé nhà mình cứ hút mọt tý thì lại thở phì phò như vướng gì trong cổ nghe khò khè khò khè
    -chim cháu khi mình ấn xuống định làm vệ sinh thì không lột đươc ra thì phải làm sao có phải đi bacsix không?
    các bạn giúp mình nhanh nhé mình đang rất lo
    cảm ơn các bạn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huanbeo71
    Đang tải...

2. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Bé mới sinh thì có khả năng trong họng vẫn còn dịch trong bụng mẹ, nếu không được hút hết sau khi sinh thì dễ bị khò khè lắm. Thằng tí nhà em thì mấy tháng sau khi sinh là hết, nhưng để chắc chắn thì cứ gọi bác sĩ là tốt nhất.

Chim cháu thì nên lộn rửa ở trong nước ấm, bé sẽ ko đau mà dễ dàng làm hơn khi da bé mềm ra. Chưa thể lộn 1 phát là xong được, mà mỗi ngày vuốt 1 tí 1 tí cho nó dãn dần ra rồi mới đến lúc lộn được. nếu thấy khó làm thì bạn nhờ bác sĩ đến nhà nong cho bé, đau 1 ngày thôi. Làm càng sớm càng ít đau.

Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe.

huanbeo71 thích bài này.
  3. huanbeo71

huanbeo71 Banned

mình xin cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ dẫn
    cảm ơn bạn nhiều

4. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

mẹ nó chú ý xem con ngậm bầu vú có chuẩn không , nếu ngậm hờ (không ngậm hết cả quầng vú mà chỉ đầu ti ) thì bé dễ bị nuốt cả khí và sữa vào dạ dày , rồi khí nhẹ hơn sữa lai chồi lên khiến bé khó chịu

5. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Vậy chắc bé nhà bạn có đàm trong cổ rồi, bạn nên cho bé đi khám, nhưng lưu ý: Nếu BS kê kháng sinh thì bạn đi khám BS khác nhé.

Chuyện bé còn bé mà có đàm trong cổ là bình thường thôi, nhưng có BS họ biết cách vuốt ngực để bé ho để long cái đàm ra.