Cần giúp: Co Bé uống thuốc Cam Hàng Bạc

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MebeBi - NBN, 29/10/2009.

Tags:
  1. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ơi cho mình hỏi Đứa cháu mình nó bị còi mà mẹ nó cho uống THuốc Cam Hàng Bạc thìcóđược ko?
    Mình thì chỉ thấy bảolà thuốc đó cho bé nào bị Cam, hay có rãi, mũi thôi chứ chưa thấy nói chữa còi. Có mẹ nào đã cho con uống Thuốc Cam hàng bạc rồi thì cho mình xin tý kinh nghiệm với. Thanks các mẹ!:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MebeBi - NBN
    Đang tải...

2. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

ko mẹ nào giúp mình được hay sao ạ???????

3. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

THeo tớ đc biết thuốc cam đó dành cho trể biếng ăn là nhiều bạn ạ..còn việc còi mà bé vẫn ăn được, ngủ đc, sk tốt thì bạn lo gì nữa..còi là vì bé hấp thụ k nhiều..nhưng nếu sk ổn thì bạn đừng nên cho bé uống gì nữa..k sẽ phản tác dụng đấy

4. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

em mua về cả đống thuốc cam cho con ăn đựơc vài lần thấy thằng bé nổi mụn lại thôi bỏ một đống , nghe các mẹ bảo thuốc này nóng lắm nên thôi để ông xã vất vả mua một lô 4 hộp vứt xó nhà đến hết hạn luôn ,

5. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Tớ chẳng hiểu thuốc này chữa gì nữa, hôm AX tớ lên đó mua chữa mồ hôi trộm cho bé nhà tớ thấy ng ta cũng đưa gói đấy. Mà thấy AX tớ bảo không hiểu thuốc chữa bách bệnh hay sao mà ai mua bệnh gì cũng bán gói đó. Mà uống cũng không thấy đỡ.

6. mẹ Bon 20-9

mẹ Bon 20-9 Thành viên mới

Chào các mẹ!
    Thuốc cam hàng Bạc phải mua đúng địa chỉ là 95 hoặc 81 Hàng Bạc thì rất tốt. Con gái mình từ 2 tháng tuổi bị đi ngoài phân có nhầy, bọt chữa tây y mãi không khỏi, đến cả nhà BS Khánh - khoa tiêu hóa Viện nhi, mời cả BS khoa tiêu hóa đến nhà. Uống bao nhiêu KSinh, men tiêu hoá không khỏi vậy mà uống thuốc cam ở 81 HBạc là khỏi luôn.

Còn ở 95 HBạc thì có tác dụng kích thích tiêu hoá, ăn tốt hơn, bạn bè của mình nhiều người dùng cho con lắm. nhưng phải kiên trì dùng mấy hộp mới có tác dụng.

7. Mamme

Mamme Thành viên chính thức

Cháu nhà mình cũng dùng rồi, thấy có tác dụng tốt. Cháu mình đẻ ra thì bị nhẹ cân, hơn 1 tuổi bị suy dinh dưỡng. Lúc đó anh chị mình cho cháu dùng thuốc cam Hàng Bạc. Sau khi dùng 1 đợt thì cháu chịu ăn, chịu uống sữa, bây giờ gần 3 tuổi thì ku con tròn mà chắc nình nịch, nhìn thấy sữa là đòi, bà còn phải giấu sữa đi. Con nhà mình cũng mới bắt đầu cho ăn thuốc cam Hàng Bạc, ko biết có hợp thuốc ko vì mình thấy bảo phải hợp mới có tác dụng.

8. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Chắc bé nhà tớ không hợp rồi, vì uống cũng nhiều mà chẳng thấy tiến triển gì cả. Vẫn bị mồ hôi trộm, không lên cân, hic.

9. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

e k biết lại lên làng cót trung yên mua..thấy nhiều mẹ cũng khen lắm..chưa cho con dùng vì muốn xem tình hình thế nào đã..

10. zeroG

zeroG Thành viên chính thức

Ðề: Co Bé uống thuốc Cam Hàng Bạc

có 1 loại thuốc cam uống có công dụng làm bé ăn uống tốt hơn (gọi là cam tì hay sao đó) nhưng đừng dùng thuốc cam, sợ nhiễm chì lắm. Mình đã chứng kiến bé 3 tháng bôi cam bị nhiễm chì dẫn tới co giật (thần kinh vận động đã bị ảnh hưởng) phải nằm điều trị ở nhi trung ương. Thiếu gì cách cho trẻ còi đâu, uống sữa chồng còi, bổ sung vitamin... Túm lại là những thứ không rõ nguồn gốc thì không nên liều mẹ nó ạ.

11. chien

chien Ước gì....

Đừng nên lạm dụng thuốc cam em ơi, nhiều chì độc hại lắm

12. mebehant

mebehant

đợt trước bé nhà tớ cũng còi nhưng bé lại ăn tốt chứ không phải biếng ăn, bà nội gửi cho mấy gói cam ấy vào nhưng tớ chả cho con tớ uống vì chẳng biết nguồn gốc, nguyên liệu là gì, sau này tớ cho con xổ giun, trộm vía bây giờ bé có da có thịt lắm.

13. triệu dung nhi

triệu dung nhi Thành viên nổi tiếng

bé con nhà m ngày trước cũng cho uống thuốc cam hàng bạc 1 thời gian chỉ thấy đỡ ra mồ hôi trộm thui

14. shopthailan_hanoi

shopthailan_hanoi Thành viên mới

Mình có con trên 3 tuổi rồi, nhưng cháu nhà mình còn bé nhưng ăn số lượng thuốc cam phải tính bằng hộp chứ không phải bằng gói (cỡ 10 hộp thì phải, nhiều quá không nhớ hết được), được cái ăn thuốc cam vào hết mồ hôi trộm, ăn được ngủ được, tiêu hóa tốt (mặc dù ngày bé cháu từng bị đi ngoài nằm viện 3 lần liền), bây giờ ăn uống thoải mái không lo gì cả. Mình hay mua thuốc cam ở 168 Khâm Thiên, chính hãng thuốc cam Tùng Lộc. Bạn cứ yên tâm mua về cho bé dùng nhé

15. tuanlinh

tuanlinh Thành viên kỳ cựu

ôi đau đầu quá cái vụ nghĩ cách cho con ăn,và con còi,ko bít làm sao