Cần giúp: Học Tiếng Anh Cô Hương Lan Trường Ams

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi susan2004, 8/9/2012.

1. susan2004

susan2004 Thành viên rất tích cực

Cả nhà ơi, help mẹ cháu với, hôm qua đón con nghe lỏm được cô giáo chủ nhiệm của con bảo có con học tiếng anh của cô Hương Lan ở trường Ams tốt lắm nhưng rất khó xin. Vậy có mẹ nào có địa chỉ của cô và có mẹ nào cho con học ở đây rồi share kinh nghiệm mẹ cháu với làm cách nào để xin học không ? Cám ơn các mẹ nhiều.ilovelcmilovelcmilovelcmilovelcm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi susan2004
    Đang tải...

2. chaucaochep

chaucaochep Thành viên rất tích cực

Ðề: Học tiếng anh cô Hương Lan trường AMS

Cô ở ngõ 100 Trần Duy Hưng mẹ nó ạ. Thường thì cô nhận học sinh từ lớp 6, nếu chịu khó rình đăng ký vào khoảng T7 hàng năm cho hs lên lớp 6 thì có cơ hội, còn các lớp trên thì là khó vì lượng hs xin vào hầu như đều nhiều hơn lượng hs xin ra. Con tớ ko học cô vì ... tớ rất ngại bon chen... Nhưng tớ nghe là cô rất nổi tiếng do có phương pháp làm hs ... sợ và phải học, và khi đã bắt đầu ... phải học thì sẽ có tiến bộ và có tiến bộ thì sẽ phấn khởi và cứ thế mà đi lên thôi. Đó cũng là một cách dạy mà nhiều bố mẹ tín nhiệm vì thấy con mình thực sự tiến bộ khi học lớp cô....

Tuy vậy, con tớ học cô Hoàng ngân ở Nguyễn chí Thanh và hiện đang học chuyên Anh AMS đấy. Lớp cô HN thì có vẻ dễ xin vào hơn.

3. susan2004

Thank chị, có số nhà gì không hả chị ? Cứ đến ngõ 100 đấy hỏi chắc là ra chị nhỉ vì cô nổi tiếng thế mà. Để mai em đến bon chen tí xem có gặp may không. :p. Cô giáo con em khen cô này lắm chị ah. Vì cô không nhận nhiều học sinh đủ lớp thôi mà cô đã nhận thì yên tâm mà học cho đến hết cấp 2 luôn. Thế nên em cũng ham hố. :p
    Hâm mộ con chị quá chắc để thi vào chuyên anh AMS thì con phải học nhiều lắm nhỉ ? Chị share bí quyết lên đây đi ? Em thì cũng không ham hố con mình thì được vào AMS đâu vì biết sức con mình học đến đâu. Nhưng mà em ghét học TA ở mấy Trung tâm lém. Toàn quảng cáo thu tiền học phí thì rõ cao. Chị cho em xin địa chỉ của cô Hoàng Ngân được không ? nếu xin cô HL không được em xin cô HN.:p

kinkitty thích bài này.
  4. chaucaochep

Ấn vào chữ ký của tớ là có cả một "hành trình" thi của con cơ mà hehe. Đến ngõ 100 TDH vào các buổi chiều thì thấy đông hs lắm, tìm ra nhà cô ngay thôi. Còn cô HN thì ở số 17 (hay 15) ngõ 31/1 Nguyễn Chí Thanh. Học ở TT TA là học giao tiếp còn học ở lớp các cô là học luyện thi, tùy theo từng mục tiêu mà mình học ở đâu. Nếu chỉ học theo các cô thì kỹ năng nghe nói sẽ ko tiến bộ được vì chủ yếu ở trên lớp là học ngữ pháp và làm đề thi thôi.

Học để thi chuyên Anh thì ko nhất quyết cứ phải là cô HL hay cô HN, nhiều con học các cô khác cũng đỗ vào chuyên anh AMS đấy. Như cô Liên ở Đường Láng, cô Dung ở Lê Duẩn .... cũng được nhiều mẹ giới thiệu. Gái em nhà tớ hiện đang học ở TT Amslink của cô Giang ở ngõ 59 Láng hạ thấy cũng rất ổn. Học ở đâu thì học, con của mẹ vẫn là yếu tố quan trọng nhất!!!!

Sửa lần cuối: 11/9/2012
  5. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

e cũng vào đây hóng chờ khi nào con có nhu cầu

6. ngoisaoxanh2012

ngoisaoxanh2012 Bắt đầu nổi tiếng

tinh hinh be nha minh cung 8 tuoi truoc day chau hoc langu link but bay gio ko co time dua don chau, muon tim cho hoc co giao day chau co me nao gan Nguyen an ninh chi gium co giao nao day tot ? ban nao biet pm cho minh gapppppp

7. susan2004

Chị ơi sáng nay em đến cô ở 100 TDH rồi đúng là đến đầu ngõ hỏi họ chỉ ngay ah, em gặp cô giáo thì cô bảo năm nay cô không nhận học sinh mới, chỉ có học sinh cũ đã học cô các khoá trước là cô dạy tiếp lên thôi ah. Cô giáo dạy TA thì bảo chị muốn xin thì gặp cô Dương để đăng ký hôm nay cô đi vắng.
    Chắc chiều nay em đến chỗ cô HN xem sao ?

kinkittymamadoanh thích.
  8. ThoiTrangHongKong38

ThoiTrangHongKong38 Bắt đầu tích cực

Mình nghe tiếng cô Hương Lan Trần Duy Hưng lâu lắm rùi vì có đứa cháu họ xa học, không bít cô ấy dạy kiểu gì mà học sinh dạy gì thì học sinh thuộc lun hết được kể cả những bài khóa dài hơn trang, mình là dân chuyên ngữ mà nghe cũng choáng, nếu gửi được vào đấy thì tốt nhưng đúng yếu tố con mình là hàng đầu:p:p:p

9. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Cô Hương lan bắt đầu nhận học sinh từ lớp 6 hả các mẹ? e đánh dấu sau này đăng ký cho bé nhà e. Hi vọng cô nhận. Thanks các mẹ chia sẻ

10. chaucaochep

Cô đã nhận xong lớp 6 mới rồi, vì con bạn tớ cũng đang học cô. Mọi người phải liên lạc với cô khoảng cuối T5 đầu T6 cơ. Còn cô Dương là con cô HL, cũng là gv trường AMS luôn, nghe nói cũng nổi như mẹ và cũng dạy học ở địa chỉ đó. Học cô nào thì hs đều phải học thuộc lòng bài khóa trong sgk, đặc biệt là sách lớp 9. Học cô NH cũng vậy thôi, tớ đã yc con học thuộc các bài text này vào kỳ nghỉ hè lớp 8 rùi, tớ thấy con nhà tớ học thuộc cũng nhanh mà. Vì nghe đồn là bài điền từ vào chỗ trống của đề thi thường lấy trong các bài text đó, nếu học thuộc rùi thì điền nhanh và chính xác luôn.

11. susan2004

Hôm đến xin học cho con em hóng được các mẹ đưa đón con ở trước cửa nhà cô thế này ah. Cô HLan thì dạy các con từ lớp 6 trở lên thôi nhưng cô có nhận các con từ lớp 3 trở lên, các lớp bé này sẽ do cô Dương và các cô giáo bạn cô Dương phụ trách. Mỗi lớp sĩ số chỉ 17- 20 em/1 lớp. Em đến hôm đó là thứ 7 lên chỉ thấy các con lớp 3,4 học thôi, không gặp các anh chị lớp lớn học, chắc các anh chị học buổi chiều.

kinkitty thích bài này.
  12. Ngoác

Ngoác Thành viên tích cực

Em đang tìm lớp cho con giai em năm nay vào lớp 4 mà chưa được. Cô HN có nhận hs tầm tuổi đó ko chị? Ai lại học tiếng anh cả năm lớp 3 mà giờ 1 chữ bẻ đôi ko biết. Em lo lắng lắm

kinkittysusan2004 thích.
  13. bintu06

bintu06 Thành viên rất tích cực

***Đánh dấu,khi nào con trai bé vào lớp 3 thì xin học cô Dương

kinkittysusan2004 thích.
  14. susan2004

Hic, ở trường một lớp hơn 50 con thía làm sao mà cô để ý hết được, học thêm ngoài thui mẹ ơi, cô HL nhận từ lớp 3 trở lên mẹ nó nhé.

Cả nhà ơi hôm qua em lại vác cái mặt dày đến xin học cho con, cô bảo chờ xếp lớp thì sẽ gọi ah. em đang hi vọng chàn chề đây ah. Vì nhà em đến nhà cô thì gần hihi.

kinkitty thích bài này.
  15. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

em ơi cho chị hỏi nhờ.con chị đang học lớp 10 chị muốn xin học tiếng anh cho cháu ở quanh khu vực KHÂM THIÊN LÊ DUẨN,VẬY EM CÓ BIẾT CÔ DUNG dạy cấp mấy không em ? làm ơn cho chị xin địa chỉ với,cảm ơn em nhé.

kinkittysusan2004 thích.
  16. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Em ơi cô ấy có dậy cấp 3 không em,con chị đang học lớp 10 ?chị cũng muốn xin cho cháu,nhưng sợ khó thì phải ?

susan2004 thích bài này.
  17. chaucaochep

Em ko rõ đâu vì đấy là nghe trên mạng các mẹ giới thiệu cho nhau thôi. Mà chủ yếu là giới thiệu để luyện thi vào chuyên Anh cấp 3.
    Đây là tt em tìm được trên mạng khi tra tìm về cô

" Cô Đỗ Dung hiện là Giảng viên Đại Học Ngoại Ngữ Quốc Gia và dạy cho các lớp của Hội Đồng Khảo Thí Hoa Kỳ. Cô Dung dạy TOEFL và TOEIC cũng rất hay nhưng cô thích dạy lớp chuyên ngữ và Đại Học hơn. So sánh về tuổi đời và tuổi nghề thì cô Đỗ Dung còn khá trẻ hơn so với những giáo viên khác. Tuy nhiên, tham khảo qua các diễn đàn và bạn bè thì thấy thành tích thật đáng nể. Các học sinh do cô ôn luyện tỉ lệ đỗ tới 100% cho tới hiện nay. Và đỗ theo kiểu được môn tiếng Anh cứu vớt. Hiện nay cô dạy tại nhà riêng ở 274 Lê Duẩn đối diện công viên Lê Nin tel: 0906033036. Các bạn muốn học TOEIC thì cũng nên đăng ký cô Dung.".

Ngoài ra còn có rất nhiều mẹ giới thiệu cô Chi Mai ở Chùa bộc, luyện thi đại học. Chị thử guk tìm đt, đc ll xem, chắc là có đấy vì các cô đều nổi tiếng mà

Cô Hương Lan hình như cũng có dậy lớp 10 vì hôm trước em thấy phụ huynh lớp 10A1 nói là cho con đi học cô HL mà. Chị cứ qua thẳng nhà cô hỏi xin xem. Lớp 10 thì chắc độ hot giảm rồi :D

Sửa lần cuối: 13/10/2012
    kinkittysusan2004 thích.
  18. Tiểu Nữ

Tiểu Nữ Music Addict

hihi em là cựu học trò của cô HL đây :p ngày xưa e học cô suốt từ lớp 6 đến đầu năm lớp 12 mới thôi
    Nói về cách truyền đạt của cô phải nói là cả cuộc đời đi học của e e ko thấy ai dạy TAnh hay và luyện cho học trò nhớ lâu như cô đâu :D
    Ngày xưa e vào lò của cô năm lớp 5, nhưng phải học bà Lương (tức mama cô dạy trước, ko biết h bà có còn đủ sức dạy học nữa ko) xong năm lớp 6 em chuyển sang học cô thì đc cô nhận luôn.
    Mới đầu vào học thấy sợ kinh khủng, ngày nào cô cũng ktra bài: homework phải làm đầy đủ (sẽ phân công 1 số học sinh giỏi của lớp ngồi check cho các bạn cùng dãy), số còn lại sẽ bị cô nhấc lên bảng đọc thuộc lòng các bài text trong SGK mà những buổi trước cô cho đọc. Nếu ko thuộc thì chắc chắc bị 0-5d và phải về chép phạt 3 lần bài đó + xin chữ kí phụ huynh. Thường thì nếu ai ko học thì nói luôn, còn ai đọc đc đến khoảng nửa bài đến 2/3 bài là cô cho dừng rồi.
    Ktra bài xong đến ktra từ mới. Ngày nào cô cũng bắt về nhà chép tập từ mới, hôm sau đến cô sẽ ktra 10 từ trong số đó. Cô bắt 1 mạng lên bảng viết, các mạng còn lại ở dưới quay lưng lên bảng. Cô đọc tiếng Việt, mình phải viết đúng từ TAnh của nó. Từ mới ktra liên tục nên rất dễ nhớ. 2 người ngồi cùng bàn đổi chéo cho nhau chấm, cô đọc đáp án, ai bị 6d trở xuống sẽ phải về nhà chép lại hết y nguyên đống từ của bài chưa thuộc (1-3 lần).
    Kế đến là làm Test. Ngày xưa em học thì ngày nào cô cũng ngồi đọc 1 - 2 bài cho lớp làm. Thường thì cô sẽ gọi 1 đứa học giỏi lên bảng, cô ở dưới đọc đề bài (cô tự nghĩ luôn) cho nó chép lên bảng, ở dưới cũng chép theo, tầm 10 câu. Có những bài phổ biến là: Viết lại câu, Viết câu đầy đủ, Dịch, Điền giới từ, Chia động từ, Cho dạng đúng của từ,...- toàn dạng bài thi HSG hay cho :) vì làm nhẵn các bài đấy của cô mà ngày xưa em hay đi thi TAnh có giải lắm :) sau khi chép đề, cả lớp lại quay lưng lên bảng, trên bảng ng kia cũng làm bài, khi nào cô bảo hết giờ thì tất cả quay lưng lại đổi bài chấm chéo, cô đọc đáp án. Thường các bài cô giao rất khó đc điểm cao vì phải chính xác từng câu từng từ, ai may mắn từ 7d trở lên thì ko sao, 6 trở xuống tha hồ ngồi lại nhà cô cuối giờ chép phạt 10 câu đấy rồi đem cô check mới đc tha về :D
    Cuối buổi tất cả các điểm của mỗi ng sẽ đọc cho lớp trưởng (sếp) ghi vào sổ điểm, cuỗi tháng tổng kết xem ai cao nhất thì ng đó tiếp quản chức sếp :)
    Nchung là ngoài dạy hay, cô còn đặc biệt cực vui tính nữa, đi học thoải mái lắm ạ. Cô cũng nhẹ nhàng, chưa bao h to tiếng vs ai nhưng ai cũng nể sợ, cố gắng học và làm bài
    Ôi ngồi type dài dòng quá, ngày xưa cô ở ngay hồ Giảng Võ, h cô chuyển nhà, lâu lắm em ko gặp cô thấy nhớ cô quá chừng :(
    À cô HLan luyện thi vào lớp 10 các trường chuyên ngữ, Ams, CVA tốt lắm đó ah, vì trước kì thi cô cho HS làm nhẵn mấy bài thi của các năm trước và chữa luôn
    Ôi lại nhớ thời HS đã xa vào dĩ vãng của mình.....:(

19. mebe2000

mebe2000 Thành viên tập sự

Nghe bạn Tiểu nữ mô tả mà thấy ham quá. Mình mấy lần định đến nhưng ngại bon chen quá nên lại thôi. Chắc phải thử một lần vì con thôi.

20. susan2004

Ui kiu kiu em Tiểu Nữ nhé, những ký ức của em với cô thật là quý giá đối với các mẹ. Chị Chaucaochep ơi, em đã đăng ký tên con và số điện thoại của mẹ rồi, đang chờ cô nhắn tin xếp lịch học ah.