Làm sao thúc bé tăng cân đây?help help

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeThienY, 30/10/2009.

1. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Chào các mẹ, bé gái nhà em 18/11 này là tròn 1 tuổi mà chỉ nặng có 8,6kg. Rầu ruột quá đi :cry::cry::cry:Có cách nào giúp bé tăng cân không các mẹ chỉ em với.
    Huhu em làm đủ cách rùi, ox bảo là nuôi hết sức rồi thôi chứ biết làm thế nào nữa. Ngày 3 bữa thịt, cá, cua, tôm rau củ quả đủ cả. Cả váng sữa, sữa chua, ngày ít nhất 500ml sữa mà vẫn beo ơi là beo.
    Có mẹ nào cùng cảnh ngộ và đúc kết kinh nghiệm share em với.
    :idea:
    Thank các mẹ nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeThienY
    Đang tải...

2. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Có 1 thời kỳ của bé gọi là ''ko tăng cân'' đấy mẹ nó ạ.Miễn là cháu phát triển bình thường là ok.Bé nhà chị cũng ko thuộc dạng còi đâu mà lo.Ăn đc đủ thứ như vậy và tiêu hóa bình thường là nhất rồi.Con e chẳng đc chăm như thế đâu.

3. MeThienY

Cảm ơn mẹ nó nhé. Sáng nay ox mang đi cân có chiều hướng tăng cân rồi, mừng quá. Hihi con mà ốm là mẹ ốm theo đấy((;)thật ra thì mẹ cũng đang trông cho mi nhon bớt đây hihi)

4. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Ko nhất thiết cho con ăn nhiều chất quá có nghĩa là con sẽ tăng cân, bé nhà bạn hơi nhẹ ko có nghĩa là bé còi đâu, có thể bé đang phát triển chiều cao, bạn đừng lo lắng quá, miễn là con vẫn ngoan, chịu chơi là ổn. Bạn thử thay đổi thực đơn cho bé, và phát huy ăn sữa chua.

5. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Tại sao lại cứ nhất thiết phải tăng cân nhiều để làm gì? MÌnh rất sợ trẻ con bị sumô. Chỉ cần con khỏe mạnh, ăn uống đầy đủ, không biếng ăn, không hay đau ốm là được rồi bạn ạ. Như con nhà mình, ăn rất tốt, sữa cũng uống nhiệt tình nhưng bây giờ 3.5 tuổi mà được có 14.5kg thôi. Còi lắm nhưng trộm vía chả biết ốm đau bao giờ hết.

6. mebutbong

mebutbong Hương Ngọc Lan ..........

Nhà tớ cũng cùng cảnh ngộ đây , nhưng hết cách bạn ạ . Nhưng dạo này bé nhà mình đang uống sữa Dê của nga , nghe vẻ cũng sỉnh hơn và thích uống . Bạn thử cho dùng thử sữa đó xem sao .

7. linhdu

Cực đồng ý với quan điểm của bạn này. Con mình đi đâu cũng bị chê còi, nhưng trộm vía cái gì cũng biết, thôi còi tí cũng được, dưng hay ốm vặt, mệt lắm.

8. MeThienY

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm góp ý. Mình cũng quan niệm vậy đó but...mỗi lần MC ra chơi là nói sao thấy nhỏ thế, hàng xóm thì lại nói mình không có kinh nghiệm nuôi con, các mẹ xem có rầu ruột ko cơ chứ. Nhiều khi mình bực, con mình khỏe lắm nhé, 2 tháng tuổi đã đi ra ngoài rồi và đi xa nữa chứ, vậy mà chắng hề hấn j. 5 tháng tuổi, về quê nội ox ẵm xuống tắm sông nữa mới ghê chứ, vậy mà cũng chẳng sao. Hồi đó dến giờ chẳng đau ốm gì cả. Bé lanh lợi lắm, đã biết kêu ba, mẹ từ hồi 6-7 tháng kia, giờ nói cũng được nhiều rùi, đi được 1-2 bước.Vậy mà bị chê hoài, rầu lắm các mẹ ơi.:cry:

9. MeThienY

Vậy à, bạn mua ở đâu vậy? Mình ở Đà Nẵng có mẹ nào biết chỉ cho mình với.

10. linhdu

Phải giả điếc thôi ấy ơi, hồi đầu mình cũng điên lắm, nhưng giờ thì kiểu như có vacxin rồi ý. Có cô hàng xóm chê con mình còi, con cô ấy kém con mình 1,5 tháng đúng là trộm vía trông bé nhà cô ấy bụ hơn con mình, thế nhưng chỉ đứng đến tai con mình thôi, mà hồi con mình bằng tháng với con cô ấy nó là biết đủ thứ rồi.

11. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rùi. Cứ giả điếc là hay nhất. Họ chê con ta còi nhưng về khoản lanh lợi con ta ăn đứt con họ là ok rùi.

12. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Chị mua Dobenzic cho cháu dùng 3 hộp liên tiếp trong 02 tuần, mỗi ngày 2 gói (sáng 1 gói, chiều 1 gói) pha vào sữa cho cháu uống thử coi tình trạng có tốt hơn không?

Con em lúc 1 tuổi cháu cũng chỉ có 8.5kg, cao 76cm thôi. Em cho cháu dùng kết hợp Dobenzic và chaildlife(Dobenzic chỉ dùng 1-2 hộp sau khi cháu bệnh dậy hoặc quá biếng ăn, còn childlife thì dùng thường xuyên) 12 tháng 11 này cháu tròn 3 tuổi, nay cháu cao 101cm và nặng 17,5kg đấy ạ!