Kinh nghiệm: mặt nạ dữong da cho mùa hanh khô

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lannhi_80, 3/11/2009.

1. lannhi_80

lannhi_80 Thành viên chính thức

mới đầu mùa hanh khô mà da em đã nẻ quá, mẹ nào biết loại mặt nạ nào mà có thể tự làm để cho da mặt đỡ khô bảo em với ah, da của em hay bị dị ứng nên em chẳng bôi đựoc loại kem nào ah, thanks các mẹ nhiều nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lannhi_80
    Đang tải...

2. vitcononline812

vitcononline812 Thành viên nổi tiếng

e thỉnh thoảng đắp mặt nạ này thấy thik lắm.c thử xem nhé: luộc chín 1 củ khoai tây, sau đó nghiền nát ra rùi trộn với 1 lượng sữa chua vừa đủ.sau đó bôi lên mặt,để khoản 30' rồi rửa lại bằng nước sạch, da mịn và rất sáng c a.

3. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

Trước đây mặt em cũng nẻ lắm, k hiểu sao giờ thành da nhờn mới hâm chứ. Nhưng có 1 mùa đông, em dùng srm của Dove, rửa mặt luôn thấy giữ ẩm, hết nẻ luôn. Thường xuyên đắp mặt nạ hoa quả cũng tốt. Uống nhiều nước nữa.
    Cứ ăn hoa quả gì mát mát thì cũng cho da ăn 1 miếng, như củ đậu chẳng hạn

4. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Chị ơi nhanh nhất là chị dùng mặt nạ dầu oliu í. E dùng thầy ok lắm qua khỏi mùa đông dễ dàng ạ ^^

5. lannhi_80

mặt nạ dầu oliu mua ở đâu hả chị,em hay bị dị ứng có dùng đuợc khôg ah, và giá cả thể nào hả chị

6. ThitGaRan

ThitGaRan Thành viên chính thức

công nhận đắp mặt nạ này xong da sáng hẳn nhưng em nghe nói không nên đắp nhiều vì khoai tây có chất tẩy, chẳng bít đúng không, nghĩa là chỉ nên đắp tuần 1 lần hoặc 2 tuần một lần. Và em cũng không biết mặt nạ này có dùng cho mùa đông không vì hanh khô mình cần cung cấp chất ẩm nhiều mà, đắp mặt nạ này xong em thấy se lắm.

7. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Dị ứng dùng vô tư ạ. Da e cũng dị ứng mà mẫn cảm lắm :rolleyes:

8. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

mặt nạ khoai tây và sữa có tính lột nhẹ nên các chị có cảmgiác da trẩng,nhưng tốt nhất nên tránh nắng nhé,vì mặt nạ này khiến da dễ bắt nắng,tại lột nhẹ mà,mùa đông thì mặt nạn dầu olive trứng gà mật ong là chuẩn lun đấy ạh,tiện thể quảng cáo tí e dùng dầu olive của hãng mỹ phẩm e bán ạ :),100k /120ml,tinh chế r,chứ k p dầu ăn olive nhiều chị hay dùng đâu,nhiều tạp chất lắm,em còn có cả dầu jojoba 160k ,dầu dừa 95k,dưỡng da và tóc thì chuẩn lắm ,

9. lannhi_80

chi oi do la loai my pham nao the ah, chi cho em duong link nhe de em mua thu ve dung, thanks chi nhieu

10. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Chị ơi dầu dừa dùng cho tóc thì chuẩn lắm. Chị cho e link e xem đồ với ạ :)

11. lion queen

lion queen I'm fine without you

Ơ này, top này cho da mặt mà, còn ngoài ra các mẹ PM cho đỡ lạc đề! Có mẹ nào có bài đắp mặt nào nữa ko ạ?

12. meoxinh22

đúng rồi mọi ng vẫn đang nói về chuyện đắp mặt nạ đó chị,chỉ là có chị hỏi mua dầu olive ở đâu nên mới có ng trả lời thôi,chị có khó tính quá k?,không p em tự dưng vào nói đâu chị,mọi ngừoi vẫn đang chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp mà.theo e thấy thì câu nói vừa rồi của chị mới hơi lạc.tính em hơi thẳng thắn,mọi ngừoi đừng suy nghĩ nhé,chỉ là em thấy đơn giản chỉ là nói chuyện chia sẻ kinh nghiệm thôi,đâu cần phải để ý từng chút như vậy,huống chi là chẳng lạc đề chút nào,mọi người dành chút thời gian đọc lại để phán quyết nhé.Em cảm thấy làm cha mẹ là một sân chơi bổ ích và thú vị để các mẹ tâm sự,chia sẻ kinh nghiệm trong cuộc sống và công việc,tấtnhiên ở đâu cũng cần có quy định ,nhưng đều là phụ nữ em nghĩ mọi người cứ nói chuyện thẳng thắn và chân tình với nhau ,như những ngừoi bạn thực sự,chia sẻ những kinh nghiệm thực tế bản thân đã sử dụng qua,em nghĩ thiết thực hơn,cũng không nên để ý những chi tiết nhỏ nhặt làm j,như vậy mọi ngừoi đều sẽ thấy gần gũi thân thiện hơn ,chuyện nè coi như xong,em cũng chỉ nói đến đây thôi ạh,thành thật xin lỗi mọi người nếu tin nhắn này hơi lạc đề.

13. meoxinh22

dành cho các chị nào da bị khô giống em ạh:thực ra có thời gian pha chế mặt nạ thì càng tốt nhưng với làn da khô có mấy loại sau,rất đơn giản mà cực kỳ hiệu quả,các chị cứ làm thử ngay,chứ viết ra để đó mà k làm thì ..:mật ong,lòng đỏ trứng gà,dầu olive(3 thứ này cứu tinh của làn da khô đấy ạh,các chị trộn thành mặt nạ đắp thêm vài ba giọt chanh,hoặc đơn giản hơn,k cần pha chế j,3 thứ đó đắp đơn lẻ cũng đã rất tốt r ạh,em mê nhất là mật ong hoặc trứng gà,đắp xong da cứ gọi là căng mịn lên trông thấy ạh,còn dầuolive mua cả chai về mat xa toàn thân luôn,mịn da,làm sáng da giảm nếp nhăn ạh.chị nào bị rạn da thì pm cho e nhé,có bí quyết trị rạn da,nhưng e sợ lạc đề nên k nói.hic

Mẹ Yến Linh thích bài này.
  14. hamyyeuquycuame

hamyyeuquycuame Thành viên mới

Em năm nay bao nhiêu tuổi rồi? da của em hay bị dị ứng vì tuýp da của em thuộc dạng da nhạy cảm, em nên dùng sản phẩm dùng riêng cho loại da này, thông thường các sản phẩm dành cho da nhạy cảm thường ko có mùi hương hoa em ạ. Nếu làm tại nhà thì em cần mua các sản phẩm sau để chăm sóc nhé: kem tẩy trang (là sản phẩm làm đẹp rất thiết yếu và quan trọng cho làn da, giúp lấy đi các bụi bẩn có ở trong da), sữa rửa mặt, nước hoa hồng ( se khít lỗ chân lông) và kem dưỡng ẩm cho da. Đối với kem dưỡng ẩm, thì phải chọn lựa đúng sản phẩm dành cho tuổi của mình nhé, vì mỗi độ tuổi khác nhau, bản chất của da cũng đã biến đổi đi rất nhiều theo thời gian rùi. Chúc em có được làn da như mong muốn.:)

15. Mẹ Yến Linh

Mẹ Yến Linh Thành viên mới

chị ơi, chị ở cơ quan em đang đắp mặt nạ theo công thức trên, nhưng hay lòng đỏ trứng bằng lòng trắng trứng gà. Em thấy hiệu quả lắm. Hồi trước da bị ấy hay bị mụn và không sáng, bi giờ nhìn khác hẳn.
    Thanks chị vì bài viết hữu ích cho chị em!

16. lion queen

lion queen I'm fine without you

Mình ko có ý chỉ trích hay gì cả, chỉ muốn hỏi mọi người xem còn phương pháp đắp mặt nào ko thôi vì khoai tây bắt nắng quá mà mình hay quên đeo khẩu trang. Chắc hiểu lầm ý nhau thôi

17. meoxinh22

đúng r đó chị,lòng trắng thì hợp với da nhờn ,mụn,nó còn làm sáng da nữa vì có tính lột nhẹ nhưng các chị đừng nghe thấy lột thì sợ nhé,k sao đâu,còn lòng đỏ thì hợp với các chị da khô giúp làm mềm da.còn nữa là cả lòng đỏ và trắng đều co hiệu quả giảm nhăn.chúc cả nhà da luôn đẹp,và chịu khó chăm sóc da mùa đông nhé.

18. duocmyphamphap

duocmyphamphap www.duocmypham.com

19. xanhamap

xanhamap Banned

Thế này thì các mẹ phải qua ngó mặt nạ của Skinfood thôi à!!!!Da khô , da hỗn hợp hay da nhờn dùng cái này đảm bảo hiệu quả trông thấy ngay lần đầu tiên à!!!Nhiều mẹ khen lắm đó !!! các mẹ có nhu cầu mà em im lặng kể ra thì cũng ko nên nhỉ ????:D:D:D:D, các mẹ xem trong link dưới chữ ký của mình nhé !!!

20. ATM

ATM Thành viên tích cực

Cam ơn mẹ nó nhé, hôm qua rét quá, tớ không ra khỏi nhà để đi mua kem tẩy da chết, mặt nạ dưỡng kịp. Thế là tối qua làm i hệt công thức mẹ nó (thiếu dầu olive thôi): lòng đỏ trứng, mật ong, chanh. Thoa 15 ' xong rửa mặt, sờ da mặt mịn hẳn, cũng hết hẳn nhưng da chết bong tróc. sướng quá.
    Mẹ nó ơi, thế mua dau olive của mẹ nó thế nào, pm cho e cái nhé