Cần giúp: Các cô tố nhau. Xin các mẹ lời khuyên nên thế nào?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Lavieee, 24/9/2012.

1. Lavieee

Lavieee Bắt đầu nổi tiếng

Chả là thế này. Hôm nay mình mới nhận được điện thoại của 1 cô giáo ở trường con bé nhà mình (trường mầm non tư thục). Cô này không dạy lớp con mình và cũng mới nghỉ ở trường (nghe đâu cũng vì đánh trẻ nên cô Hiệu trưởng cho nghỉ - cô giáo dạy lớp con mình kể lại). Cô ấy gọi điện bảo là, ở lớp con bé nhà mình rất hay bị cô giáo đánh. Cháu mới 2.5 tuổi nhưng rất nghịch. Cô hay lấy dây nịt buộc tóc bắn vào chân, tay, mồm... Cô giáo này khuyên mình nên nói chuyện với cô giáo để chấm dứt tình trạng này - và thấy thương cháu. Mình thì chưa có kinh nghiệm j trong việc này. Chả biết có đúng là con mình bị cô hay đánh hay không? Các mẹ thông thái cho mình lời khuyên nên xử trí như thế nào? Và nếu đúng thì nên nói chuyện với cô như thế nào để con mình vẫn học ở đó mà k bị ảnh hưởng?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lavieee
    Đang tải...

2. Ikea things

Ikea things Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các cô tố nhau. Xin các mẹ lời khuyên nên thế nào?

Theo mình, mẹ nó nên trao đổi trực tiếp với cô hiệu trưởng hỏi trường hợp như vậy thì nhà trường giải quyết ntn. Như vậy sẽ tốt hơn mẹ nó ạ

Lavieee thích bài này.
  3. happykids252

happykids252 Bắt đầu nổi tiếng

trước tiên mình nghĩ bạn nên về hỏi bé nhà bạn cũng nên nói chuyện với các phụ huynh của các cháu trong lớp, bảo các phụ huynh về hỏi con xem thực sự cô giáo có làm như vậy không. Mình tin trong tất cả các học sinh ko thể các bé đều bảo không mà thực chất cô giáo có làm. Nếu thực sự các cô có làm như vậy thì nói chuyện với cô hiệu trưởng và tìm cách giải quyết chứ con mà bị như thế thì thật đáng sợ. Còn nếu không thì cũng nên nói thẳng với cái cô mới nghỉ đó ko nên vu oan cho người khác.

shopnhimsocLavieee thích.
  4. TYTY2008

TYTY2008 Bắt đầu tích cực

Theo mình trước hết bạn cần kiểm tra thông tin của cô giáo có chính xác hay không bằng cách về nhà bạn thủ thỉ với con xem, ở trên lớp cô có làm như vậy không? Vì trẻ con nói rất thật, nếu đúng như vậy thì mới có cách xử lý chính xác được bạn ạ. Nếu sự thật như vậy thì bạn phải phản hồi tới hiệu trưởng ngay lập tức bạn nhé.

Lavieee thích bài này.
  5. Lavieee

Hic, con bé nhà mình nó thuộc dạng nghịch lắm ý. Hỏi các cô thì lúc nào cũng bảo cháu nghịch nhưng thông minh, lanh lợi nhất lớp. Mình cũng hay hỏi con nhưng chẳng bao giờ nó nói. Toàn lảng sang chuyện linh tinh thôi. Con rất thích đi học. Chiều về mẹ đón còn không chịu về. Các cô đành bảo mẹ cứ về nhà nấu cơm nước rồi tý ra đón.

6. susan2004

susan2004 Thành viên rất tích cực

Nếu cô đánh con thì con sẽ sợ và khóc khi đến lớp cơ. Đây con bạn thì ngược lại. Bạn thử kiểm tra chéo giữa các phụ huynh cùng lớp con bạn xem thế nào có thể các mẹ có thông tin gì đó giúp ích cho bạn trong tình huống này thì sao.

Lavieee thích bài này.
  7. Lavieee

Hic, con bé nhà mình nó lì lắm. Bị đánh đau cũng k khóc cơ. Thường thì bị mắng tủi thân mà khóc thôi. Mình cũng về nhà hỏi thử cháu, thì cháu bảo không. Nhưng mình thử dọa, "Con hư mẹ đến mách cô H nhé!" là con sợ khóc "không - không" ngay. Không biết liệu cô giáo có cấm con về mách bố mẹ không nhỉ?

8. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

Sợ nhỉ, có khi sau này em phải chọn truờng nào có camera để theo dõi quá @@

Lavieee thích bài này.
  9. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Mình nghĩ là em bé 2.5 tuổi thì chưa hỏi được đâu. Vì con mình lúc về nhà mình hỏi chuyện thì mỗi lần trả lời 1 kiểu, chưa kể là chị với em trả lời cũng khác nhau nữa, chẳng biết đằng nào mà lần cả

Lavieee thích bài này.
  10. Lavieee

Có camera cũng k ăn thua đâu bạn ơi. Vì ngay dưới chân camera cô có thể làm bất cứ việc gì cô thích mà không lọt vào tầm ngắm. Với cả trường cũng k bật thường xuyên. Như trường con tớ học trước đây thì tầm 11.00-14.30 là tắt camera nhé.
    Quan trọng nhất là gửi con được vào môi trường giáo dục tốt, cô có tâm với nghề và với trẻ. Mà cái việc này quá bằng đãi cát tìm vàng í.

11. Lavieee

Đúng là thế đấy. Bạn Bo thì đi học về kể chuyện ở lớp nhiều lắm, không như bạn Chip. Nhưng có hôm bạn í có vết xước, tớ hỏi ba lần 3 thời điểm khác nhau thì ra ba thủ phạm khác nhau. Mà cô thì toàn bảo "Bo hay bắt nạt các bạn". Nên đúng là việc hỏi trẻ tầm tuổi này để biết rõ sự thật là hơi khó.

12. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình đồng ý với quan điểm của mẹ này